Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้แอปธนาคารให้ไม่อันตรายได้อย่างไร

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 50ปีแล้ว มีอาชีพอิสระทำงานอยู่ที่จังหวัดภูเก็ต ได้ยินข่าวเกี่ยวกับเรื่องการใช้แอปของธนาคารแต่อยากรู้ว่าใช้แอพอย่างให้ไม่อันตราย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริรักษ์

ตอนนี้เราเห็นข่าวจากสื่อต่าง ๆ ที่รายงายเกี่ยวการถูกลวงข้อมูลผ่านทางออนไลน์ หรือผ่านทางแอปที่เราใช้ ทำให้หลายคนต้องเสีย เงินหลายบาท ก็เลยทำให้บางคนรู้สึกกังวลว่าแอปที่ใช้นั้นปลอดภัยจริงๆไหม แต่ก็มี ข่าวที่จริงบ้างไม่จริงบ้าง มีหลายวิธีการที่จะใช้แอปธนาคารให้ปลอดภัย

2020.01.24 7:35

Putsaya

คือธนาคารออนไลน์สำหรับการทำธุรกรรมทางการเงินผ่านคอมพิวเตอร์หรือมือถือไม่ว่าจะทำอะไรก็มี ไม่ต้องเดินไปธนาคาร ไม่ว่าอยู่ที่ไหนก็ทำได้สะดวกทุกที่ ทุกเวลา ขอให้มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตเท่านั้นก็ใช้งานได้ สามารถโอนเงินได้ ไม่ต้องเสียเวลาไปต่อแถวยาว ๆ ที่ธนาคารอีกต่อไป

2020.01.24 7:35

นงลักษณ์

ระบบรักษาความปลอดภัยในเรื่องข้อมูลของลูกค้าเนี่ย ทางธนาคารเขาก็ทำเต็มที่นะคะไม่งั้นเสียลูกค้าหมด เราเป็นคนใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคาร ในส่วนของการใช้งานจะปลอดภัยหรือไม่ ส่วนนึงขึ้นอยู่กับตัวเราด้วย เริ่มจากการตั้งรหัสค่ะ ตัวเลขที่ใช้เป็นรหัสผ่านไม่ควรสัมพันธ์กับเลขบัตรประชาชน วัน-เดือน-ปีเกิด หรือเบอร์โทรศัพท์ของเรา เพราะอาจทำให้ผู้ไม่หวังดีเดารหัสของเราได้ง่ายค่ะ

2020.05.06 13:20

น้อยน้อยหน่อย

"ใช้แอพอย่างให้ไม่อันตราย?" ก็อย่าให้ใครรู้รหัสของเราสิคะ ที่จริงต้องเริ่มตั้งแต่การตั้งรหัสผ่านอย่างที่คุณนงลักษณ์บอกไปแล้ว เรื่องนี้สำคัญมากค่ะ ลองเข้าไปดูบทความของเว็บไซต์นี้แหละ เราเคยอ่านเจอเรื่องวิธีการตั้งรหัสนะ ได้ความรู้ดีมากเลยค่ะ เมื่อตั้งรหัสไว้แล้ว อย่างที่บอกไปตอนต้นว่าอย่าให้ใครรู้รหัสผ่านของเรานะคะ

2020.10.10 7:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การป้องกันกัย)

กู้เงินนอกระบบแล้วโดนโกงครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scam มักที้จะ หลอกเอาข้อมูลส่วนตัวของคนอื่นไปใช้เพื่อมาหลอกเราใช่ไหม

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

ซื้อของแล้วโดนหลอกโอนเงินไปยังบัญชีพร้อมเพย์ผมจะตามเรื่องได้ไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี