Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้แอปธนาคารให้ไม่เสี่ยงได้อย่างไร

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 27ปีแล้ว มีธุรกิจส่วนตัวเป็นธุรกิจของครอบครัวในจังหวัดพังงา อยากลองใช้ แอปของธนาคารแห่งหนึ่งแต่อยากรู้ว่า จะใช้แอปธนาคารอย่างไรไม่ให้เสี่ยง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรรัมภา

เป็นธนาคารออนไลน์สำหรับทำธุรกรรมทางการเงินผ่านคอมพิวเตอร์หรือมือถือ ไม่ต้องเดินไปธนาคาร สะดวกทุกที่ ทุกเวลา ขอให้มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตเท่านั้นก็ใช้งานได้ สามารถโอนเงินเรียบร้อย โดยที่เรายังนั่งอยู่โต๊ะทำงาน ยิ่งถ้าเป็นช่วงต้นเดือนคนเต็มธนาคาร เราไม่ต้องเสียเวลาไปต่อแถวยาว ๆ ที่ธนาคารอีกต่อไป

2020.01.24 7:35

Payut

หลายธนาคารมีแอปเพื่อช่วยให้ง่ายต่อการทำธุรกรรมเรื่องการเงินสามารถทำให้เป็นเรื่องง่ายได้ เพราะสามารถทำได้ผ่านแอปของแต่ละธนาคารเพียงมีสมาร์ทโฟนหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ เป็นต้น ไม่ต้องไปที่ธนาคารต่อคิวยาวๆหรือไปต้องมีตู้ ATM ก็ทำได้ ทำให้ได้รับความสะดวกสบายและรวดเร็วนี้มากขึ้น

2020.01.24 7:35

Sebastian

ใช้แอพของธนาคารอย่างไรไม่ให้เสี่ยง? ก็อย่าให้ใครรู้รหัสของคุณสิครับ ผมไม่ได้กวนนะ ผมพูดจริงๆ เวลาตั้งพาสเวิร์ดก็อย่าให้เดาได้ง่ายนัก ทุกวันนี้หลายคนยังทำอยู่เลย ตั้งตามพวกวัน-เดือน-ปีเกิด เลขบัตรประชาชน หรือเบอร์โทรศัพทฺ์ อะไรทำนองนี้ ที่จริงในชีวิตคนเราเกี่ยวข้องกับตัวเลขเยอะนะครับ หาตัวเลขที่ไม่อยู่ในสิ่งเหล่านี้ดู

2020.05.06 13:24

น้อยน้อยหน่อย

เราคิดเหมือนคุณ Sebastian เลยค่ะ ความปลอดภัยต้องเริ่มจากตัวเราก่อน ทำให้แน่ใจว่ารหัสผ่านสำหรับการทำธุรกรรมการเงินของเรานั้น ไม่เกี่ยวข้องกับตัวเลขที่อยุ่บนบัตรประชาชน เบอร์โทร. อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ วิธีการตั้งรหัสผ่านยังมีอีกหลายวิธี เช่น เลือกคำที่คุณจำได้ง่ายๆ แต่เวลาตั้งรหัสให้ใช้แป้นพิมพ์ภาษาอังกฤษแทน อย่างนี้จะเดายากค่ะ

2020.10.10 7:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

All (ประกัน),All (การป้องกันกัย)

มีการหลอกขายประกันกันด้วยหรอครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อรถมือสองค่ะ ทำไงดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี