Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องจำชื่อเว็บไซต์ให้ถูกต้อง

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 57ปีแล้วฉันมีกิจการส่วนตัวที่จังหวัดกระบี่ ได้ยินข่าวเกี่ยวกับเรื่อง แอปของธนาคาร แต่อยากรู้ว่าทำไมต้องจำชื่อเว็บไซต์ให้ถูกต้อง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wayne

ดังนั้นการทำธุรกรรมทางการเงินกับธนาคารผ่านเว็บไซต์ต้องเลือกธนาคารที่มีความปลอดภัยสูงและไว้ใจได้ คนอาจจะดูจาก ยอดผู้เข้าชมเว็บไซต์หรืออาจจะสอบถามจากพนักงาน ของธนาคารน้ำมันได้เลย ว่าเป็นเว็บไซต์ที่ถูกต้องไหม การจำและพิมพ์ชื่อเว็บของธนาคารให้ดีจึงสำคัญมาก

2020.01.24 7:35

สุเมธ

ทำไมต้องจำชื่อเว็บไซต์ให้ถูกต้องเหรอคะ? เพราะว่าคุณจะได้ไม่หลงทางเข้าไปในเว็บไซต์ปลอมแล้วก็โดนหลอกเอาข้อมูลส่วนตัวของคุณน่ะสิคะ เมื่อได้ชื่อเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่นของธนาคารมาแล้วก็จดไว้เลยค่ะ จดใสสมุด ใส่โทรศัพท์ แท็บเลต อะไรก็ได้ตามที่คุณสะดวก แค่การจำอย่างเดียวไม่พอมันอาจจะเลือนหายไปได้ อย่าลืมว่าวันๆนึงเรามีหลายเรื่องต้องคิดและต้องจำนะคะ

2020.05.06 13:37

Lock2895

เมื่อต้องการข้อมูลสักเรื่องหนึ่ง แต่คุณเข้าไปผิดเว็บไซต์ คุณจะได้ข้อมูลตามที่ต้องการมั้ยครับ? ก็ไม่ได้ไง จากนั้นคุณก็ต้องหาและเข้าไปเว็บไซต์ที่ถูกต้องใหม่ มันเสียเวลาใช่มั้ยล่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นเว็บไซต์ไหน ถ้าเข้าผิด ต้องเข้าใหม่ มันเสียเวลาทั้งนั้นแหละ แต่ของธนาคาร คุณอาจต้องเสียเงินด้วย หากไปเจอพวกมิจฉาชีพหลอกล้วงข้อมูลน่ะครับ

2020.10.10 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

หาเงินออนไลน์,การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ส่งข้อมูลบัตรประชาชนยังไงไม่ให้พวกมิจฉาชีพเอาไปใช้งานต่อได้ค่ะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี