Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุปกรณ์ที่ใช้มีตัวป้องกันไวรัสดีไหม

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 36ปีแล้ว ทำงานเป็นทนายความในศาลยุติธรรมที่จังหวัดกรุงเทพฯ ได้ยินข่าวเกี่ยวกับ การมีตัวป้องกันไวรัสในโทรศัพท์แต่อยากรู้ว่าถ้ามีแล้วดียังไง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Stephon

จะเป็นเรื่องที่ดีกว่าแน่นอน ถ้าคุณการใช้อุปกรณ์ของคนอื่นที่มีไวรัสอยู่แล้ว การใช้งานในร้านบริการอินเตอร์เน็ตที่มีหลายคนใช้ หรือการใช้ WIFI สาธารณะ เป็นต้น เป็นเรื่องอันตรายมาก ที่ไวรัสจะเข้ามาในตัวเครื่องของคุณได้ ดังนั้นต้องหมั่นสแกนไวรัสบ่อย ๆ เพื่อป้องกันให้เกินควาเสียหายต่อตัวเราน้อยที่สุด

2020.01.24 7:35

ปกรณ์

จะดีมากถ้าคุณมีตัวป้องกันไวรัสเพราะ การไม่มีตัวป้องกันไวรัสถือว่าเสี่ยงมากซึ่งผู้ที่แฮกข้อมูลไปอาจปลอมแปลงแล้วนำไปใช้งานอาจทำให้เราเป็นหนี้โดยไม่รู้ตัวได้ ซึ่งไวรัสต่าง ๆ ที่เข้ามาในเครื่องเราไม่สามารถรู้ได้ว่ามาจากไหน และบางครั้งอาจจะมาจากหลายที่และหลายตัวด้วย การทำความสะอาดล้างไวรัสบ่อยๆก็จะเป็นสิ่งที่ดีมาก

2020.01.24 7:35

เชาวน์

ถ้าคุณมีอุปกรณ์ป้องกันไวรัสมันก็ดีครับ คุณเองก็ต้องใช้งานให้เป็นและทำเป็นประจำด้วย แต่ก็ใช่ว่ามีตัวป้องกันไวรัสแล้วคุณจะใช้งานโทรศัพท์ยังไงก็ได้นะ ต้องระมัดระวังและรักษาความปลอดภัยด้วย ไม่ควรให้ใครเห็นพาสเวิร์ดและไม่ควรจะบอกพาสเวิร์ดของคุณกับใครก็ตาม ความปลอดภัยมันเริ่มที่ตัวเราครับ อย่าประมาท ต้องรอบคอบครับ

2020.05.06 13:50

พราวมุก

ที่คุณเชาวนืบอกก็จริงนะคะ ถึงแม้ว่าจะมีตัวป้องกันไวรัสอยู่แล้ว แต่มันไม่ได้ป้องกันเราจาดอันตรายทุกอย่างหรือมิจฉาชีพทุกคนหรอกนะ เราต้องระมัดระวังการใช้งานของตัวเองด้วยค่ะ อย่ากังวลแค่คนไกลตัว คนใกล้ตัวก็ต้องระวังเช่นกัน เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใคร ไม่งั้นไม่มีข่าวเรื่องหลอกเอาเงินหรือขโมยเงินจากคนใกล้ตัวหรอกค่ะ

2020.10.10 9:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี