Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นไหมที่ตั้งวงเงินในแอพธนาคาร

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 43ปีแล้ว ทำงาน ทำงานเริ่มไม่ไหวแล้ว เลยทำงานแบบ Part Time ในจังหวัดเชียงราย เคยได้ยินและรู้คร่าวๆเกี่ยวกับแอปธนาคารแต่อยากรู้ว่า จำเป็นไหมที่ต้องตั้งวงเงิน ให้เหมาะสมในแอปพลิเคชั่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

May

เราจำเป็นต้องตั้งวงเงินที่เหมาะสมเพราะ การตั้งวงเงินของเราว่าสามารถสูงสุดเท่าไหร่เพื่อป้องกันกรณี ถูกแฮกข้อมูล แต่ถ้าถูกแฮกข้อมูลไปแล้ว เรายังป้องกันเงินของเราไม่ให้รั่วไหล ไปมากกว่า การที่เราตั้งวงเงินไว้ ไปได้ด้วย ดังนั้นถ้าเรายิ่งตั้งวงเงิน สูงก็มีความเสี่ยงสูงด้วย

2020.01.24 7:35

Sanouk

ยังช่วยควบคุมการใช้เงินของเรา ไม่ให้เป็นหนี้โดยไม่จำเป็น ประโยชน์ของการตั้งวงเงิน ช่วยเพิ่มคะแนนเครดิตสินเชื่อคะแนนสินเชื่อขึ้นอยู่กับวงเงินด้วยส่วนหนึ่ง เพราะยิ่งมีวงเงินเหลือเยอะเท่าไหร่คะแนนจะดีขึ้น ดังนั้หากเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตขึ้นแต่ใช้ไม่เคยเกินวงเงิน แสดงให้เก็บการบริหารจัดการใช้เงินได้ดีเป็นคนเชื่อใจได้

2020.01.24 7:35

Trycia

การตั้งวงเงินในแอพธนาคารช่วยเรื่องการถูกแฮกข้อมูลแล้วโอนเงินออกจากบัญชีเราจริงๆค่ะ จะได้ไม่เสียเงินเยอะ และยังช่วยควบคุมการใช้จ่ายของเราด้วย ถ้าไม่ตั้งวงเงินไว้อาจจ่ายกันเพลินได้เราจึงควรตั้งวงเงินไว้ก่อน ถ้าอยากเพิ่มวงเงินเมื่อไหร่ก็ทำได้ค่ะ ทางที่ดีควรศึกษาข้อมูลไว้ก่อนเลย เมื่อต้องการใช้งานจะได้ทำได้ถูกและทันเวลาค่ะ

2020.03.17 15:39

สุกัญญา

ผมคิดว่าตอนนี้คุณคงรู้แล้วว่าการตั้งวงเงินในแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่คุณใช้อยู่นั้นจำเป็นมั้ย เพราะมีหลายคนมาตอบและแนะนำไปแล้ว ผมก็เป็นคนนึงที่ตั้งวงเงินในแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่ผมใช้อยู่ เพราะอะไรน่ะเหรอครับ ไม่ต้องไปกลัวคนอื่นหรอก ผมกลัวตัวเองมากกว่า เดี๋ยวจะใช้เงินเพลินพอรู้ตัวอีกทีจะเป็นลมแล้วฟื้นยากน่ะครับ

2020.05.06 14:15

ซุปเปอร์..ขาไก่

เจ้าของกระทู้อายุ 43 ปี แต่เริ่มทำงานไม่ไหวจึงหันไปทำงานแบบพาร์ไทม์แทน ขอโทษนะครับ ดูจากอายุยังไม่มากเท่าไหร่ ทำไมถึงทำงานไม่ค่อยไหวแล้วล่ะครับ? เงินที่ได้จากการทำงานทุกวันนี้ พอใช้จ่ายหรือเปล่า ลองดูพวกเงินช่วยเหลือต่างๆดูนะครับ อาจจะพอช่วยได้ในแต่ละเดือน มีปัญหาสุขภาพหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ รักษาสุขภาพด้วยละกันครับ

2020.10.13 5:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

หาเงินออนไลน์,การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ส่งข้อมูลบัตรประชาชนยังไงไม่ให้พวกมิจฉาชีพเอาไปใช้งานต่อได้ค่ะ?

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

ซื้อของแล้วโดนหลอกโอนเงินไปยังบัญชีพร้อมเพย์ผมจะตามเรื่องได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี