Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตั้งวงเงินในแอพธนาคารดีอย่างไร

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 47ปีแล้ว ฉันทำงานเป็นเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยในโรงงานแห่งหนึ่งในจังหวัดน่าน อยากจะรู้ว่า การตั้งวงเงินให้เหมาะสมใน Application ธนาคารดีอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wellington

เมื่อมีการแฮก ข้อมูลหรือเงินเกิดขึ้น เราจะไม่ได้รับผลกระทบมาก เกินกว่าที่เราตั้งวงเงินไว้ ซึ่งเงินในบัญชีเราคนร้ายไม่สามารถเอาไปทั้งหมดได้ แต่ถ้าเราตั้งวงเงินไว้สูงเกินไป คนร้ายก็สามารถเอาเงินออกจากบัญชีเราได้จำนวนมากด้วย ดังนั้นการตั้งวงเงินที่เหมาะสมกับคุณก็จะเป็นเรื่องที่ดีมาก

2020.01.24 7:35

Nipitpon

และยังมีผลดีคือ ช่วยลดความเสี่ยงเบิกเกินบัญชีบัตรเครดิตที่ผูกกับบัญชีสามารถช่วยป้องกันการเบิกเกินบัญชี ได้ ธนาคารจะตัดยอดออกจากบัญชีนั้น โดยจะจ่ายดอกเบี้ยเพิ่ม แต่ถ้าเป็นเครดิตที่ไม่มีการผูกกับบัญชีไว้ จะเจอค่าปรับจากการเบิกเกิน และนี่ก็เป็นข้อดีอีกข้อหนึ่ง

2020.01.24 7:35

สมพงษ์

อย่างที่คุณบอกแหละค่ะว่า "ตั้งเงินให้เหมาะสม" การตั้งวงเงินในแอพพลิเคชั่นของธนาคารอย่างเหมาะสม สามารถช่วยตัวเราเองไม่ให้ใช้จ่ายเงินมากเกินไป ถ้าเกิดเราถูกแฮกขึ้นมาจริงๆก็จะได้ไม่เสียเงินเยอะด้วยค่ะ มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะ แต่ความเหมาะสมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คงต้องแล้วแต่คุณว่าจะตั้งวงเงินในแอพของตัวเองเท่าไหร่ค่ะ

2020.05.06 14:20

ปานใจ

ตอนแรก เราก็เข้าใจว่าการตั้งวงเงินให้เหมาะสมใน Application ธนาคารมันดีกับตัวเราเอง ที่จะได้ควบคุมการใช้จ่ายได้ แต่มีบางคอมเม้นท์บอกว่า การตั้งวงเงินนั้นมีผลดีอีก คือ หากบัญชีของเราโดนแฮ็กข้อมูลขึ้นมา มิจฉาชีพก็จะนำเงินออกไปใช้ได้ในวงเงินจำกัดด้วย ก็เป็นวิธีป้องกันในเบื้องต้นที่ดีนะคะ ยังไงเมื่อใช้งานทุกครั้ง ต้องระวังกันไว้ด้วยค่ะ

2020.10.13 5:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

All (อี วอลเล็ต)

อยู่ๆเงินในบัญชีก็หายไปเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทของใครก็ไม่รู้ครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี