Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องตั้งวงเงินในแอพธนาคาร

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 28ปีแล้ว มีธุรกิจส่วนตัวเป็นบริษัทเล็กๆเอกชนแห่งหนึ่งในจังหวัดภูเก็ต อยากจะรู้ว่าทำไมต้องตั้งวงเงินให้เหมาะสมใน Application ของธนาคาร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phara

เพราะการ ตั้งวงเงินที่เหมาะสมเพราะ การตั้งวงเงินของเราว่าสามารถสูงสุดเท่าไหร่เพื่อป้องกันกรณี ถูกแฮกข้อมูล แต่ถ้าถูกแฮกข้อมูลไปแล้ว เรายังป้องกันเงินของเราไม่ให้รั่วไหล ไปมากกว่า การที่เราตั้งวงเงินไว้ ไปได้ด้วย ดังนั้นถ้าเรายิ่งตั้งวงเงิน สูงก็มีความเสี่ยงสูงด้วย

2020.01.24 7:35

Tangmo

เพราะเมื่อมีการแฮก ข้อมูลหรือเงินเกิดขึ้น เราจะไม่ได้รับผลกระทบมาก เกินกว่าที่เราตั้งวงเงินไว้ ซึ่งเงินในบัญชีเราคนร้ายไม่สามารถเอาไปทั้งหมดได้ แต่ถ้าเราตั้งวงเงินไว้สูงเกินไป คนร้ายก็สามารถเอาเงินออกจากบัญชีเราได้จำนวนมากด้วย ดังนั้นการตั้งวงเงินที่เหมาะสมกับคุณก็จะเป็นเรื่องที่ดีมาก

2020.01.24 7:35

Kate

การตั้งวงเงินในแอพของธนาคาร ไม่ใช่เพื่อให้เราใช้เงินได้ถึงเท่านี้ในทุกๆวันนะครับ แต่เป็นการจำกัดตัวเราเองว่าไม่ควรใช้เงินเกินนี้นะ ใช้แค่นี้พอแล้ว อีกทั้งยังช่วยป้องกันการสูญเสียเงินจำนวนมากหากถูกแฮกเกอร์แฮกข้อมูลของเราจนสามารถโอนเงินในบัญชีของเราออกไปได้ นี่คือเหตุผลว่าทำไมต้องตั้งวงเงินในแอพธนาคารครับ

2020.03.17 15:44

บุญศรี

"ทำไมต้องตั้งวงเงินในแอพธนาคาร?" เพราะคุณจะได้ไม่สูญเสียเงินจำนวนมากไงครับ ทั้งจากการใช้จ่ายของตัวคุณเองที่อาจจะมากเกินไปโดยไม่รู้ตัว หรือจากการถูกแฮกเกอร์มาแฮกเงินของคุณไปใช้อย่างสบายใจ ซึ่งผมว่าไม่ค่อยน่ากลัวเท่าตัวเราเอาเงินไปใช้เองนะครับ ก็ตามนี้แหละ คุณคิดว่ายังไงอะครับ เราควรจะตั้งวงเงินในแอพธนาคารมั้ย?

2020.05.06 14:25

ปานใจ

ทำไว้มันก็ดีนะคะ การตั้งวงเงินในแอปธนาคารเนี่ย อย่างที่หลายคนบอก ว่าเป็นการควบคุมการใช้จ่ายของเจ้าของบัญชีเอง และเป็นการจำกัดวงเงินการใช้จ่ายในบัญชีหากมีมิจฉาชีพเข้ามาขโมยข้อมูลของเราไปได้น่ะค่ะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น เงินน้อย เงินมาก หากมีคนอยากได้ เค้าก็เอาหมดแหละ คนใช้งานจริงที่เป็นเจ้าของบัญชีก็ได้แต่ระวังกันค่ะ

2020.10.13 5:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี