Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตรวจสอบความน่าถับถือของเว็บไซต์ออนไลน์จำเป็นไหม

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 26ปีแล้ว เป็นพนักงานประจำอยู่ที่โรงแรมแห่งหนึ่งในจังหวัดกระบี่ เคยได้ยินและรู้คร่าวๆเกี่ยวกับแอปธนาคารแต่อยากรู้ว่า จำเป็นไหมที่ต้อง ตรวจสอบความน่าเชื่อถือของเว็บไซต์ออนไลน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Brenda

จำเป็นสำหรับคนที่ชอบซื้อของออนไลน์ยิ่งต้องระวังเป็นพิเศษเพราะมีหลายเว็บไซต์ที่หลอกลวงผู้ซื้อหรืออาจเป็นเว็บไซต์ปลอมไม่ว่าจะเป็นการไม่ได้สินค้าหรือของที่ได้มาไม่ตรงกับที่ซื้อ ดังนั้นการตรวจสอบความน่าเชื่อถือของเว็บไซต์ออนไลน์ที่เราจะซื้อก่อนก็จะทำให้เราเลือกจากการถูกหลอกได้

2020.01.24 7:35

Tangpanitharn

จำไว้เสมอว่าอาจมีคนที่พยายามขโมยข้อมูลส่วนตัวของเราอยู่ ดังนั้นไม่ว่าเราจะใส่ข้องมูลอะไรในเว็บไซต์ที่เราจะซื้อของออนไลน์ ควรทำอย่างระมัดระวังตลอด อันนั้นไม่ใช่แค่การช้อปออนไลน์เท่านั้นแต่ไม่ว่าคุณจะเข้าในเว็บไซต์อะไรคุณควรตรวจสอบว่าเว็บไซต์นั้นเป็นเว็บไซต์จริงไหมหรือยอดเข้าชมหรือการแสดงความคิดเห็นปกติไหม

2020.01.24 7:35

Kittipon

มันก็ต้องจำเป็นอยู่แล้วเรื่องการตรวจสอบความน่าเชื่อถือของพวกเว็บไซต์ออนไลน์เนี่ย อย่างที่รู้ว่าคนเราจะทำหรือจะลงข้อมูลอะไรก็ได้ในเว็บไซต์ ไม่ใช่แค่การซื้อของต้องเสียเงินเท่านั้นที่ควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือ ถึงแม้เราแค่จะไปอ่านข้อมูลบางอย่างจากเว็บนั้นก็ต้องดูให้ดีว่าเป็นข้อมูลจริงหรือข้อมูลเท็จ ไม่ใช่เชื่อทุกอย่างที่ผ่านสายตาตัวเอง

2020.05.06 14:45

พอเหมาะ พอควร

เจ้าของกระทู้พูดถึงแอปธนาคารแล้วก็บอกว่า "อยากรู้ว่า จำเป็นไหมที่ต้องตรวจสอบความน่าเชื่อถือของเว็บไซต์ออนไลน์" หมายถึงเว็บไซต์อะไรครับเนี่ย เว็บไซต์ขายของหรือเว็บไซต์ของธนาคารครับ? ผมเลยบอกไม่ถูกเลย ถ้าเป็นเว็บไซต์ของธนาคารที่คุณใช้อยู่นะ คุณก็ดูชื่อและหน้าตาของเว็บไซต์นั้นให้ดี จะได้ไม่เข้าผิดเว็บครับ

2020.10.13 5:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scam มักที้จะ หลอกเอาข้อมูลส่วนตัวของคนอื่นไปใช้เพื่อมาหลอกเราใช่ไหม

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

เป็นไปได้ไหมครับที่เราจะโดนโกงเงินทางอีเมล?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกให้ลงทุนค่ะ

All (อี วอลเล็ต)

อยู่ๆเงินในบัญชีก็หายไปเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทของใครก็ไม่รู้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี