Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การเชื่อมต่อ Apple Pay กับระบบ iPhone

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ฉันอายุ 39ปีแล้ว ทำงานเป็นทนายความให้บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งในจังหวัดกระบี่ เคยได้ยินและรู้คร่าวๆเกี่ยวกับ Apple Pay แต่อยากรู้ว่าจะเชื่อมต่อกับ iPhoneอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bank

ให้เข้าไปที่ Wallet และแตะที่ไอคอน Add ดูวิธีสาธิตและทำตาม อาจมีการขอให้เพิ่มการ์ดที่จะใช้กับ iTunes ในอุปกรณ์เลือกการ์ดเหล่านั้นจากนั้นป้อนรหัสความปลอดภัยของการ์ด ต้องดาวน์โหลดแอพจากธนาคารเพื่อเพิ่มการ์ดลงใน Wallet ให้เข้าที่ธนาคารและตรวจสอบข้อมูล หากธนาคารต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อยืนยันบัตรให้กลับไปที่ Wallet แล้วแตะบัตรของคุณ หลังจากธนาคารยืนยันบัตรแล้ว ก็จะสามารถเริ่มใช้ Apple Pay ได้

2020.01.24 7:35

Ting

หากคุณมีปัญหาเกี่ยวกับวิธีการชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าใน App Store, iTunes Store หรือ Apple Books ต้องติดต่อจากสถาบันการเงินของคุณที่สำคัญต้องตรวจสอบให้แน่ใจในข้อมูลที่เก็บเงินสำหรับวิธีการชำระเงินของคุณตรงกับไหมกับ Apple ID แต่ถ้าหากไม่สามารถเชื่อมต่อกับบริการด้านการชำระเงินได้ ให้ลงชื่อเข้าใช้ในเว็บไซต์ของบริการดังกล่าวก่อน แล้วตรวจสอบรายละเอียดต่างๆของคุณให้ถูกต้อง

2020.01.24 7:35

อุบลวรรณ

อยากถามเจ้าของกระทู้น่ะค่ะว่าที่ผ่านมาการใช้งาน Apple Pay ผ่าน iPhone เป็นอย่างไรบ้างใช้งานได้สะดวก รวดเร็วอย่างที่เขาโฆษณากันมั้ยคะ มีร้านค้าที่รองรับกับระบบของการจ่ายเงินนี้มากน้อยแค่ไหน อยากให้มาแชร์ประสบการณ์กันบ้างน่ะค่ะ คนที่ไม่มี iPhone ใช้ จะได้รู้เกี่ยวกับระบบใหม่ๆไปด้วย ยังไงก็อย่าแตะเพลินนะคะ

2020.05.07 7:35

Micky MM.

สามารถใช้ในประเทศไทยได้แล้วหรอครับ?? ถ้าต่างประเทศผมไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่เพราะว่าใช้กันมาได้สักระยะแล้ว แต่ในไทยเห็นว่ายังไม่มีนะครับ แต่ถ้ามีได้จริงๆก็คงดีเลยเพราะว่าสามารถใช้แทนบัตรเครดิตได้ พกแค่ Iphone / ipad หรือไม่ก็แค่ใส่ Apple watch ก็สามารถใช้งานได้แล้ว อีกอย่างสามารถใช้ซื้อของในเวป apple ได้โดยตรงด้วย สะดวกมากเลยครับ

2020.07.14 5:16

สิน

เราสามารถที่จะเข้าไปใน app wallet และให้แต่บวกระบบจะขอให้เราลงชื่อด้วย apple ID ของเรา หลังจากนั้นให้เราทำการเพิ่มบัตรใบใหม่โดยการจัดตําแหน่งไอโฟนเพื่อนให้บัตรของเราแสดงขึ้นในกรอบหรือการซ่อนรายละเอียดบัตรด้วยตัวเอง เพื่อเพิ่มบัตรก่อนหน้านี้ของเราให้เลือกบาทที่เกี่ยวข้องกับ apple ID ของเรา เพียงแค่นี้ก็จะสามารถใช้บริการได้แล้วครับ

2020.07.20 7:17

fahsai1201

เราพึ่งได้ ipad มาใหม่เพราะต้องใช้ทำงาน เเล้วเราเลยคิดว่าจะลองใช้ Apple pay มันยุ่งยากตอนเชื่อต่อ ipad กับ Apple pay อ่ะ เเต่เราใช้มือถือ Samsung เราเลยรู้สึกว่าใช้ Samsung pay ดีกว่าใช้ Apple pay เพราะรู้สึกว่าใช้ง่ายกว่า ของ Apple คือเราว่าถึงเเม้มันใช้งานได้สะดวก(เเค่สำหรับ Apple ด้วยกันอ่ะนะ) เเต่ก็ไม่ได้ดีเท่ากับที่เขาโฆษณาไว้เลยนะ

2020.08.06 6:24

MuMu

เห็นด้วยกับ @fahsai1201 นะคะเพราะเราเองก็ชอลใช้ซัมซุงมากกว่า รู้สึกอิสระมากกว่าไอพวกแอปเปิ้ลอะเราว่ามันอึดอัดนะจะใช้งานอะไรก็ตามมันดูซับซ้อนซ่อนเงื่อนยังไงไม่รู้ แล้วที่สำคัญนะราคาสูงมากกว่าพวกระบบอันดรอยอีกด้วย เราเลยไม่นิยม แต่ก้นะคนที่ชอบใช้ไอโฟนก็เปลี่ยนยากแล้วหล่ะเพราะมันชินไปแล้ว ดีนะที่เราไม่ไปชินกับของแพงๆแบบนั้นไม่งั้นแย่เลย

2020.08.27 10:11

Rung DD

อ่านแต่ละคอมเม้นท์ก็เข้าใจได้เลยว่าของแบบนี้อยู่ที่ความถนัดด้วยเนอะ ไม่ใช่ว่าใช้ไม่เป็นหรืออะไร บางทีถ้าเราไม่ถนัดมันก็ไม่สะดวกอะ อย่างเราก็ไม่ค่อยถนัดนะระบบแบบนี้ เอาที่ใช้งานถูกมือสบายใจเราดีกว่า คนที่ชอบลองของใหม่แล้วรู้สึกพอใจกับการใช้งานแบบนั้นก็ตามใจเลย ว่าแต่การใช้ Apple pay นี่มีปัญหาอะไรอีกมั้ยอะ

2020.10.15 3:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี