Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Internet Banking ของธนาคารกรุงศรี ใช้ทำอะไร

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 46ปีแล้วทำงานพนักงานพาร์ทไทม์ในร้านสะดวกซื้อแห่งหนึ่งในจังหวัดชุมพร อยากจะลองสมัคร Internet Bankingของธนาคารกรุงศรี อยากรู้ว่าใช้ทำอะไรได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Laron

บริการสอบถามรายการเดินบัญชี สอบถามรายการเดินบัญชี ได้ทั้งบัญชีออมทรัพย์ บัญชีกระแสรายวัน บัญชีฝากประจำ และบัญชีเงินกู้,สามารถเรียกดูรายการเดินบัญชีย้อนหลัง,สามารถสั่งพิมพ์รายการเดินบัญชี หากต้องการข้อมูลไว้เพื่อการอ้างอิงหรือตรวจสอบในภายหลัง,เรียกดูรายการเดินบัญชีย้อนหลังได้ 6 เดือน ,สามารถทำรายการได้ทุกวันตลอดเวลา

2020.01.24 7:35

Son Chai

อีกบริการหนึ่งที่น่าสนใจคือ บริการเรียกดู Statement บัตรเครดิต สอบถามข้อมูลบัญชีบัตรเครดิต เช่น ยอดเงินที่ใช้จ่ายบัตรเครดิต วันกำหนดชำระเงิน รายการที่เรียกเก็บในรอบบัญชี,สอบถามรายการที่ยังไม่เรียกเก็บ,เรียกดูรายการใช้บัตรเครดิตย้อนหลังได้สูงสุดได้ถึง 6 เดือน

2020.01.24 7:35

Polawat

การใช้งาน Internet Banking ของธนาคารกรุงสรี ช่วยให้คุณสะดวกมากขึ้นหลายอย่างแน่ๆ อย่างที่มีคนบอกไปแล้ว ตัวคุณเองก็จะได้มีเวลาในการจัดการการเงินต่างๆให้ถูกต้อง เรียบร้อยมากขึ้น แต่เมื่อใช้งานง่าน สะดวก รวดเร็ว คุณก็ต้องระมัดระวังมากขึ้นด้วยครับ เพราะว่ามันจะดูสะดวกเกินไปสำหรับผู้ไม่หวังดีด้วยนะครับ เตือนด้วยความหวังดีครับ

2020.05.07 8:1

next...485002

เดี๋ยวนี้สะดวกมากครับสำหรับการทำธุรกรรมการเงิน ไม่ต้องไปธนาคารกันแล้วทำผ่าน Internet Banking ของธนาคารที่เรามีบัญชีเงินฝากอยู่ได้เลย อย่างเจ้าของกระทู้ที่เป็นลูกค้าของธนาคารกรุงศรีอยู่แล้ว ก็สามารถใช้งานผ่านทาง Internet Banking ของธนาคารกรุงศรีได้เช่นกัน จะให้สะดวกกว่านั้น ใช้ Application ของธนาคารผ่านโทรศัพท์มือถือเลยครับ

2020.10.15 4:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี