Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Mobile App ของธนาคารกรุงศรี

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 30ปีแล้ว ทำงานเป็นข้าราชการที่จังหวัดภูเก็ต แต่ฉันอยากรู้ว่าเรื่อง Mobile App ของธนาคารกรุงศรี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BUNDIT

Krungsri (Mobile App) คุณก็สามารถบริหารจัดการบัญชีเงินฝาก, บัตรเครดิต และผลิตภัณฑ์ในเครือธนาคารกรุงศรี ได้เพียงปลายนิ้วตลอดทุกเวลา ทุกที่ทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็นการโอนเงิน จ่ายบิล เพิ่มบัญชี ผูกบัตรเครดิต จ่ายค่างวดรถ ซื้อ-ขายกองทุน ซื้อ-ขายหลักทรัพย์ ตรวจสอบอัตราแลกเปลี่ยน

2020.01.24 7:35

muk

วิธีเข้าใช้งาน 1.ลูกค้าที่ใช้งาน Krungsri Online หรือ KMA แล้ว ไม่ต้องสมัครใหม่ สามารถ Username และ Password มา Login และตั้งค่า PIN เพื่อใช้งานได้ทันที 2.ลูกค้ากรุงศรี ที่ถือบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตของธนาคาร ต้องการสมัครบริการ สามารถนำข้อมูลบัตรมาสมัครใช้งานได้ทันที

2020.01.24 7:35

Warun

ขอโทษนะคะ ไม่แน่ใจว่าที่คุณถามมาคืออยากรู้อะไรเกี่ยวกับ Mobile App ของธนาคารกรุงศรีอยุธยาเหรอคะ? ดิฉันจะบอกไปก่อนละกันนะเผื่อจะตรงกับที่คุณอยากรู้ แอพนี้สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ทั้งระบบ iOS และ Android ซึ่งจะทำให้การทำธุรกรรมทางการเงินต่างๆของคุณสะดวกและรวดเร็วขึ้น โดยไม่ต้องไปธนาคาร ทำทุกอย่างในโทรศัพท์ได้เลย อย่างที่มีคนบอกไปแล้วน่ะค่ะ

2020.03.18 5:7

ฤดี

ผมว่าการใช้แอพของธนาคารต่างๆมันก็สะดวกดีนะครับ เป็นแอพในโทรศัพท์มือถือของเราเองนี่ดีมากเลย จะทำธุรกรรมการเงินตอนไหนก็ได้ อยากจะเช็คยอดเมื่อไหร่ก็ทำได้ทันที แต่ก็นึกถึงแต่ก่อนตอนที่ยังต้องไปธนาคารอยู่ มันก็เป็นความรู้สึกอีกแบบนะ ก็ธรรมดากาลเวลามันเปลี่ยนไป อะไรหลายๆอย่างมันก็ต้องเปลี่ยนไปด้วย เอาเถอะมันสะดวก รวดเร็วก็ดีแล้วล่ะ

2020.05.11 5:15

วรรณ

Mobile App ของธนาคารกรุงศรีก็เหมือน internet banking นั่นแหละค่ะ ก็คือเป็น Application ที่รวบรวมระบบการทำงานของธนาคารไว้ซึ่งปกติถ้าเราจะทำธุรกรรมการเงินเราก็ต้องไปที่สาขาของธนาคารใช่ไหมคะว่าจะเป็นโอนเงินถอนเงิน แต่ว่าเดี๋ยวนี้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินที่ว่าได้ผ่านทาง App บนมือถือของเรามีแต่ว่าถ้าจะถอนคืนเงินตอนนี้ไม่จำเป็นต้องไปถึงสาขาธนาคารแต่อย่างน้อยก็ต้องไปที่ตู้กดเงินนะคะ

2020.07.05 7:43

สมหวัง

ถ้ามีสมุดบัญชีของธนาคารกรุงศรี ก็ให้ทำการ download application mobile app ของธนาคารกรุงศรีมาใช้เลยครับ โดยที่ช่วยให้เราไม่จำเป็นต้องมีบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ก็สามารถรู้การเคลื่อนไหวของบัญชีออมทรัพย์ โดยการเดินทางไปยังสำนักงานสาขาเพื่อให้เขาดำเนินการลงทะเบียน แล้วตั้งค่าการใช้ให้กับเราก็ได้ครับ เขาจะสอนวิธีการใช้งานด้วย

2020.07.05 9:41

#ขอบฟ้า🌞

ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีคล่องแล้วใช่มั้ยคะ คงเห็นแล้วว่าสะดวกกว่าการไปทำธุรกรรมที่ธนาคารเยอะเลย ตอนแรกๆอาจจะรู้สึกงงๆนิดหน่อย เป็นธรรมดาค่ะเพราะเราไม่เคยใช้และไม่คุ้นเคย แต่พอได้ลองใช้แล้วละก็ เริ่มทำธุรกรรมได้เร็วขึ้นจะรู้สึกว่า แหม!รู้งี้หัดใช้ซะตั้งนานละ แม่เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ

2020.08.18 14:29

POS

ไม่เข้าใจว่ามาถามทำไมคะ? Mobile App ไม่ได้ใช้งานยากเลย ถามธนาคารเอาก็ได้ค่ะ ยิ่งคุณทำงานเป็นข้าราขการน่าจะรู้เรื่องดีนะ ไม่ใช่คุณลุงคุณป้าชาวนาชาวสวนที่ไหนที่ไม่มีการศึกษา หรือไม่เก่งเรื่องโซเชียล น่เป็นถึงข้าราชการแล้วถามไม่ละเอียดด้วย เหมือนที่คอมเม้นทืหนึ่งถามคุณกลับว่าอยากรู้อะไรเกี่ยว Mobile App กันแน่

2020.08.31 19:37

คลุกฝุ่น

คำถามที่เจ้าของกระทู้ถามมาคงได้รับคำตอบตามที่ต้องการไปหมดแล้ว ผมเองก็ชอบใช้ Application ของธนาคารครับ เพราะว่าสะดวกดี แต่ไม่ใช่ของธนาคารกรุงศรีนะ ผมมีบัญชีกับธนาคารอื่น คิดว่าของที่ไหนก็ใช้งานไม่ยาก แต่ผมก็ยังใช้ไม่ครบทุกอย่างที่มีในแอปหรอก ว่าจะลองเข้าดูรายละเอียดอย่างจริงจังเหมือนกัน เผื่อจะมีอะไรดีๆซ่อนอยู่

2020.10.15 5:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี