Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Mobile App ของธนาคารกสิกร

สวัสดีครับตอนนี้ผมอายุ 26ปีแล้ว ทำงานเป็นคุณครูในโรงเรียนนานาชาติที่จังหวัดน่าน เพื่อนๆหลายคนแนะนำให้สมัครMobile App ของธนาคารกสิกร มีอะไรน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kwanjai

หรือที่เรียกว่า K PLUS เป็นแอปบนโทรศัพท์หรืออุปกรณ์พกพา ของธนาคารกสิกรไม่ต้องใช้บัตรก็สามารถถอนเงินได้เลยทันที ง่าย สะดวก แค่สแกน QR Code ก็รับเงินได้ทันที จะถอนเงินได้ที่ ตู้ K-ATM เคาน์เตอร์สาขาธนาคารกสิกรไทย และ ร้านสะดวกซื้อก็ได้ สะดวกและประหยัดเวลาทำธึรกรรมการเงินที่ไหนก็ได้ที่คุณสะดวก

2020.01.24 7:35

ผ่องเพ็ญ

ก่อนอื่นต้องทำการสมัครก่อน ทำได้ก็ต่อเมื่อมีอายุตั้งแต่ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ หรือ บัญชีเงินฝากกระแสรายวัน ของธนาคารกสิกรไทยและต้องมีโทรศัพท์มือถือสมาร์ทโฟน ที่สมัครได้คือ สมัครในมือถือ ตู้ATM หรือสาขาธนาคารกสิกรได้เลย แล้วแต่ที่คุณสะดวก

2020.01.24 7:35

Drew

ถ้าคุณทำธุรกรรมทางการเงินบ่อยๆ การใช้บริการ SMS ส่งข้อความมาให้ก็ดีนะครับ ค่าบริการ 20 บาท/เดือน/บัญชี ถ้าเป็นรายปีคิด 199 บาทครับ บริการแจ้งเมื่อมีเงินเข้าออกบัญชีแบบไม่มีขั้นต่ำ แจ้งเงินตัดบัญชี/รายการหักบัญชีอัตโนมัติ(เช่น ค่าน้ำ ค่าไฟ) แจ้งหักบัญชีค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเอทีเอ็ม/บัตรเดบิต แจ้งฝากเช็ครอการเรียกเก็บ/ตัดเช็ค ประมาณนี้ครับ

2020.05.11 9:20

Don 0628

นอกจากใช้ Application ของธนาคารทำธุรกรรมการเงินต่างๆแล้ว การใช้บริการ SMS ส่งข้อความ อย่างที่คุณ Drew แนะนำมาก็น่าสนใจดีนะครับ จ่ายค่าบริการเป็นรายปีไปเลยดีกว่า คุ้มกว่านิดนึง ยิ่งคนที่ทำธุรกิจหรือค้าขายอะไร น่าสมัครมากนะครับ ไม่ได้มาช่วยโฆษณานะ แค่ผมเห็นว่ามันเหมาะและสะดวกกับบางอาขีพน่ะครับ แล้วแต่การใช้งาน

2020.10.16 8:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี