Forum
แก้ไขล่าสุด: 

K PLUS SME

สวัสดีครับตอนนี้ผมอายุ 48ปีแล้ว มีอาชีพอิสระทำงานอยู่ที่จังหวัดพังงา เพื่อนๆหลายคนแนะนำให้สมัครMobile App K PLUS SMEของธนาคารกสิกร คืออะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

kittipit

K PLUS SME จัดการธุรกิจได้ง่ายในมือคุณมีธนาคารบนมือถือสำหรับลูกค้า SME ให้คุณจัดการธุรกิจได้คล่องตัวแบบมืออาชีพบนแอปพลิเคชันเดียว โอนเงิน จ่ายบิล ฟรีทุกค่าธรรมเนียม มีมาตรฐานความปลอดภัยระดับโลกปกป้องข้อมูลด้วยระบบล็อก 3 ชั้น คือ ล็อกเครื่อง ล็อกเบอร์ ล็อกด้วยรหัส

2020.01.24 7:35

Kornkanok

ต้องมีคุณสมบัติดังนี้ก่อน, สำหรับบัญชีบุคคลธรรมดา ต้องเป็นบุคคลธรรมดาที่มีอายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป, สำหรับนิติบุคคล ต้องเป็นกรรมการผู้มีอำนาจลงนามของนิติบุคคล / ห้างหุ้นส่วน / ห้างหุ้นส่วนสามัญ / คณะบุคคล / โรงเรียน / สหกรณ์ / องค์กรต่าง ๆ, มีบัญชีออมทรัพย์ หรือกระแสรายวันของธนาคารกสิกรไทย

2020.01.24 7:35

Boonpipob

K PLUS SME เหมาะมากสำหรับคนที่ทำธุรกิจครับ แอพนี้ช่วยให้คุณบริการการเงินได้อย่างสะดวกและคล่องตัวขึ้น ทุกนาทีมีค่า เวลาไม่เคยคอยใคร แอพนี้จะทำให้คุณดำเนินธุรกิจได้อย่างคล่องตัวตลอดเวลา บริการนี้ไม่เพียงแค่สะดวกในการทำธุรกรรมทางการเงินเท่านั้น แต่ช่วยให้คุณบริหารธุรกิจของคุณได้สะดวกขึ้นและยังรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับสินเชื่อไว้ให้ด้วยครับ

2020.03.18 7:10

Gift

ก็ตามชื่อเลยครับ แอพนี้ธนาคารกสิกรทำขึ้นเพื่อผู้ประกอบการโดยเฉพาะ เน้นความสะดวกและรวดเร็ว สามารถตรวจสอบยอดเงินเข้าออกบัญชีเป็นประจำ รวมถึงเรื่องการรับจ่ายเช็คโดยเฉพาะเรื่องเช็คคืนเพราะสำคัญมากสำหรับคนทำธุรกิจที่ต้องการรักษาเครดิตกับคู่ค้า มีการแจ้งเตือนเมื่อเช็คมีปัญหาด้วย พร้อมกับรายงานสินเชื่อทุกประเภทครับ

2020.05.11 9:40

อุ๊บอิ๊บ

เป็นแอปที่ช่วยให้เรื่องธุรกิจของเราง่ายมากขึ้นค่ะ ดิฉันเองก็ใช้ รู้สึกดีมากๆ แต่มันจะเป็นคนละตัวกับแอปK PLUS ปกติที่เรามีใช้ฝากถอนนะค่ะ แอปK PLUS SME จะเป็นเกี่ยวกับธุรกิจ สำหรับคนที่มีกิจการอะค่ะ แต่ผู้ที่จะสมัครต้องมีบัญชีออมทรัพย์หรือแบบกระแสรายวันกับทางธนาคารกสิกรไทยด้วย และใช้ผูกกับแอปได้แค่1บัญชีค่ะ แอปนี้จะบอกรายละเอียดการใช้จ่ายเรื่องเช็ค เรื่องบิลต่างๆ และแน่นอนว่าฝาก ถอน โอนได้ฟรี

2020.07.26 6:40

ออโต้ AUTO

ขอนนี้ใช้บัญชี ของธนาคารไหน อยู่ละ ใช้ ของกสิกร ไหม หรือว่าของอะไร ถ้าใช้ ของกิสิกร อยากใช้ แล้วทำไม่เป็น ก็ไปที่ธนาคารเคย แล้วไปบอกว่าอยากใช้ Mobile App K PLUS SME เดียว ทาทงเจ้าหน้าที่ ธนสคารเขาจะจัดการให้เอง ใช้เวลาไม่นอนหลอก แล้วอย่าลืมบอกว่า อยากผูกหมายเลขโทรศัพท์ เข้ากับบัญชี ด้วย นะ การใช้งานจะได้ง่ายขึ้นเวลาคนโอนเงินให้เรา

2020.07.31 3:20

หนิง

ถ้าทำธุรกิจอิสระทำงานอะไรคะ เพราะว่าถ้าเป็นอาชีพอิสระแนะนำให้ใช้ mobile application k plus ธรรมดาก็ได้ค่ะไม่ต้องเป็น sme เพราะช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินฟรีค่าธรรมเนียมหลายรายการเลยค่ะ สะดวกรวดเร็วและง่ายต่อการทำธุรกรรมการเงินผ่านทางโทรศัพท์มือถือของเราที่ไหนก็ได้ ตามที่เราสะดวกเพื่อนๆก็เลยแนะนำไงคะ

2020.08.13 13:39

**บุหลันดั้นเมฆ**

ได้ข้อมูลดีๆเยอะเลยค่ะ ถ้ามีเพื่อนหรือคนรู้จักอยากจะทำธุรกิจจะได้บอกให้สมัคร Mobile App K PLUS SME ของธนาคารกสิกร ส่วนตัวคงไม่ได้ทำธุรกิจหรอกค่ะ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องแอพพลิเคชั่นสำหรับคนทำธุรกิจเท่าไหร่ ดีนะคะเดี๋ยวนี้จะทำอะไรก็มีตัวช่วย มีเทคโนโลยีที่ทำให้การทำงาน การทำธุรกิจสะดวกและรวดเร็วขึ้น ยังไงต้องใช้แบบระวังด้วยค่ะ

2020.08.27 14:22

ปุยฝ้าย##

ตอนแรกคิดว่าเจ้าของกระทู้ถามถึง Mobile Application ของธนาคารกสิกร พอมาอ่านคอมเม้นท์ต่างๆ เอ๊ะ! ทำไมถึงพูดเรื่องการทำธุรกิจด้วย เลยลองอ่านคำถามใหม่อีกที โธ่! เราเองที่อ่านคำถามไม่เคลียร์ 555 เจ้าของกระทู้ถามเรื่อง Mobile App K PLUS SMEของธนาคารกสิกร มีคำว่า SME ด้วย เป็นเรื่องเกี่ยวกับการทำธุรกิจนั่นเอง

2020.10.17 10:55

สุจิตรา

ตอนนี้เรื่องของ ธุรกิจ SME เป็นยังไงกันบ้างคะ ช่วง โควิด-19แบบนี้ได้รับผลกระทบกันเยอะเลยใช่ไหมละ เรื่องบัญชีแบบนี้ ใช้งานได้ดีคะ โดยฌแพาะคนมราทำธุรกิจ เล็กๆแบบนี้ได้ ง่ายต่อการเชคธุระกรรมทางการเงินมากๆคะ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปที่ธนาคาร แถมช่วงโควิดแบบนี้ยิ่งดีเข้าไปใหญ่เลย ทำทุกอย่างที่บ้านได้เลย

2021.09.22 15:0

ธีรเมธ

ใช่ๆ ได้ข่าวมาว่า ช่วงโควิด ธุระกิจ แบบนี้ปิดตัวเยอะเลยนะครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไงนะครับ ทั้งๆที่เขาก็สนับสนุนให้ทำ SME กัน ยังไงก็เอาใจช่วยคนที่ทำแบบนี้นะครับ แต่ดีหน่อยนะครับ ที่ช่วงนี้ ธนาคารอย่างของ ออมสิน หรือ หลายๆธนาคารเขามีสินเชื่อธุระกิจขนาดเล็กออกมาให้เราพอได้มีทุนต่อครับไปทำกันมาหรือยัง

2021.10.19 16:0

PensiriP

ใช้เลยค่ะแอปพลิเคชั่นของธนาคาร ธนาคารไหนก็มีให้บริการทั้งนั้น ใช้งานสะดวกและรวดเร็วไม่ต้องไปสาขาธนาคาร เราเองก็ชอบมาก เวลาซื้อของนะสะดวกขึ้นมากค่ะสแกนคิวอาร์โค้ดจ่ายเงินได้เลย เดี๋ยวนี้ร้านเล็กๆก็รับโอนเงินด้วย เหมาะกับการใช้งานในช่วงสถานการณ์โรคระบาดมากเลยค่ะ ต้องระมัดระวังเรื่องความสะอาดและสุขภาพกันมากๆนะคะ

2022.01.30 11:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี