Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตใช้ที่ร้าน Fuji

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 41ปีแล้วทำงานพนักงานขายในบริษัทหนึ่งแห่งหนึ่งในจังหวัดชุมพร อยากรู้ว่าจะใช้บัตรเครดิตอะไรเพื่อพาครอบครัวไปทานอาหารที่ร้าน Fuji แล้วมีส่วนลดที่ดีที่สุด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phanumas

ร้านอาหารฟูจิเป็นร้านที่คนไทยหลายคนรู้จักและบางคนก็อาจจะรู้สึกว่าราคานั้นแพงเกินไป แต่หลายคนรู้ว่าอาหาร ที่ร้าน fuji ทำมีคุณภาพที่สูงจึงทำให้ราคาสูงตามไปด้วย ดังนั้นวันนี้เราจะมาดูกันว่าบัตรเครดิตของ ธนาคารอะไรที่มีส่วนลด ที่ช่วยให้คุณกินอาหาร ร้านฟูจิเป็นมื้อพิเศษได้

2020.01.24 7:35

Lindgren

บัตรเครดิตของทุกธนาคารสามารถใช้ได้แต่บัตรเครดิตที่คุ้มค่ามีส่วนลดสามารถสะสมเป็นคะแนนเพื่ออแลกเป็นส่วนลดได้ คือ บัตร Fuji Smart Card และ บัตร Coco Ichibaya Smart Card ซึ่งบัตร Fuji Smart Card จะอธิบายในข้อหัวถัดไป บัตร Coco Ichibaya Smart ก็สามารถสะสมคะแนนได้เช่นกัน

2020.01.24 7:35

Chula

บัตร Fuji Smart Card น่าจะเป็นบัตรสมาชิกสำหรับรับประทานอาหารที่ร้าน Fuji นะคะ ถ้าอยากได้ส่วนลดหรือความคุ้มค่าสำหรับการจ่ายค่าอาหารที่ร้าน Fuji โดยใช้บัตรนี้ ขอแนะนำว่าก่อนจะสมัครบัตรคุณต้องอ่านรายละเอียดดีๆนะคะ ดิฉันเคยอ่านเจอหลายคอมเม้นท์ว่าไม่ค่อยคุ้มเลยทั้งการสะสมคะแนนและการที่จะได้ส่วนลดจริงๆ มีเงื่อนไขมากเหลือเกินค่ะ

2020.03.18 8:5

อัษฎา

เพื่อนผมก็เคยบ่นเหมือนกันเรื่องบัตรสมาชิกของฟูจิเนี่ย เห็นว่ามีเงื่อนไข รายละเอียดมากมายแต่ไม่รู้ว่าตอนนี้จะเป็นยังไงบ้างนะครับ อาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้ ดีนะที่ผมไม่ใช่สาวกฟูจิเลยไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ พูดถึงร้านอาหารญี่ปุ่นแถวบ้านผมมีร้านนึงจัดว่าอร่อยเลยนะ ราคารับได้ไม่แพงมาก วันไหนอยากกินอาหารญี่ปุ่นก็ไปร้านนี้ละครับไม่ต้องไปไกลถึงห้างฯใหญ่

2020.05.11 14:56

โหน่ง

เราเคยไปกินอาหารของฟูจิอยู่นะคะ ตอนนั้นมีเพื่อนพาไปเลี้ยง เพื่อนของเรารู้สึกว่าจะใช้บัตร Fuji Smart Card เพราะว่าเจ้าตัวกินอาหารที่ร้านฟูจิบ่อย ได้ส่วนลดเยอะอยู่นะคะเพราะว่าเป็นบัตรเครดิตที่จับมือกับ ร้านฟูจิเลยก็เลยได้ส่วนลดเยอะอยู่แต่เรารู้สึกว่า ถึงจะได้ส่วนลดจากการใช้บัตรเครดิตใบนี้เราก็ยังรู้สึกว่าค่าอาหารของร้านฟูจิแพงอยู่นะคะ

2020.07.09 4:49

ใบไม้

มีโปรโมชั่นสำหรับบัตรเครดิต KTC อยู่นะคะ โดยสามารถที่จะแลกรับเครดิตเงินคืน 20 เปอร์เซ็นต์สำหรับบัตรเครดิต KTC visa หรือแลกรับเครดิตเงินคืน 15% สำหรับเด็ดเครดิต KTC mastercard KTC JCB แล้วถ้าเราใช้คะแนนสะสม KTC forever rewards เท่ากับยอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตต่อเซลล์สลิป ถึงจะสามารถได้รับสิทธิ์เงินคืนดังกล่าวค่ะ

2020.07.20 7:1

การ์ฟิลด์🐈

ตกลงว่าบัตร Fuji Smart Card เป็นบัตรอะไรกันแน่ครับ คนนึงบอกว่าเป็นบัตรสมาชิกของร้านฟูจิ อีกคนบอกว่าเป็นบัตรเครดิตร่วมกับร้านฟูจิ ใครที่เป็นสาวกร้านฟูจิบอกผมหน่อยคร้าบ ผมอยากรู้ ตอนนี้ผมรู้แค่ว่าอาหารที่ร้านฟูจิแพงมากเลยครับ ต่อให้มีส่วนลดจะยังไปกินไหวหรือเปล่ายังไม่รู้เลย ดีนะที่ผมไม่ใช่สายนี้นานน้าน..กินทีพอได้ครับ

2020.08.20 8:6

เยลลี่

ขอถามเพิ่มเติมอีกคนค่ะ ว่าบัตรฟูจิ สมารท การ์ด ที่ว่ามานี้มันเป็นของธนาคารอะไรคะ? จะได้ไปสมัครบ้างเพราะส่วนตัวก้ชอบทานอาหารญี่ปุ่นร้านฟูจิก็ชอบแต่ไม่เข้าไปบ่อนนักของเค้าแพงอยู่นะ แต่ถ้ามีบัตรเครดิตฟูจิ สมาร์ท การ์ดก็คงได้รับสิทธิพิเศษขึ้นมาบ้าง ขอเงื่อนไขการสมัครด้วยก็จะขอบพระคุณมากเลย รอคำตอบนะคะอิอิ

2020.08.31 11:38

ชื่นฤดี

เดี๋ยวนี้ร้านอาหารญี่ปุ่นมีเยอะมากเลยค่ะ ร้านฟูจิเราก็เคยกินนะแต่ก็นานมาแล้วล่ะ ยังรู้สึกว่าราคาสูงเลย ถ้ามีบัตรสมาชิกหรือบัตรเครดิตร่วมกับที่ร้านฟูจิก็คงพอได้ลดราคาพิเศษอยู่ละมั้ง เราเองก็ไม่เคยใช้บัตรพวกนี้ บอกตามตรงว่าเวลาที่อยากกินอาหารญี่ปุ่นจะไปกินร้านอื่นนะเดี๋ยวนี้น่ะ อย่างที่บอกว่ามีให้เลือกเยอะค่ะ

2020.10.17 11:44

ราชันต์

บัตร Fuji Smart Card เป็นบัตร สามชิกของร้านเขานิครับ อย่างบัตร สมาชิก ร้านอาหารืั่วไปนิครับ สมัคร 300 บาท บัตรมีอายุ 1ปี แล้วก้ต้องต่อใหม่ทุกๆปี เวลาทานที่ฟูจิแสดงบัตรก็จะได้ส่วนลดแล้วก็คะแนนสะสม แต่ถ้าเป็นบัตรเครดิต ผมว่าทางร้านฟูจิ น่าจะรับทุกใบเลยนะครับ ไม่น่าจะเลือกว่ารับหรือไม่รับ บัตรใบไหนครับ

2021.06.29 5:58

Pamorn

จะต้องมีบัตรอะไรเพื่อจะได้ส่วนลดจากร้านฟูจิ ด้านบนเข้ามาคอมเม้นท์กันไปแล้ว ร้านนี้ค่าอาหารใช้ได้เลยนะครับ พักหลังๆมานี้ผมไม่ค่อยไปกินเท่าไหร่ ไปกินอีกร้านนึงมากกว่า แต่เครือเดียวกันหรือเปล่าไม่รู้ แล้วแต่คนชอบละกัน ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าด้วย ตอนนี้คงไม่ค่อยได้ออกไปกินกันหรอกเพราะว่ามีการระบาดของโควิด-19 เยอะ

2021.07.25 16:41

สุธน

เป็นความคิดที่ไม่เข้าท่าเลยนะครับ ทำบัตรเครดิตเพื่อจะเอาส่วนลดค่าอาหาร มันไม่คุ้มหลอกครับ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้ นั้งทานที่ร้านก็ไม่ได้ ถ้าใช้งานผมว่าไม่น่าจะคุ้มนะครับ แล้วอีกอย่างเหมือนที่เพื่อนๆบอก ร้านอาหารแนวๆนี้มีเยอะนะครับ ไม่ต้องไป ฟูจิก็ได้ครับ ราคาอาหารของเขาค่อนข้างแพงนะครับ อย่า ซาซีมิ ก็แพงมาก ร้านข้างนอกราคายังไม่ถึง 500 ก็มีแถมอร่อยด้วย

2021.08.21 15:11

Princessss

@สุธน อาจจะเป็นเรื่องปกติของคนที่ชอบใช้ชีวิตสะดวกสบายมั้งคะ ก็จะ สมัครบัตรเครดิตด้วยเหตุผลที่ว่าแค่อยากได้ส่วนลดที่ร้านอาหาร แต่กระทู้นี้อาจจะตั้งมานานเราก็ได้นะ น่าจะก่อน covid 19 ระบาดมั้ง เพราะว่าถ้าตามที่คุณบอกมันก็เป็นแบบนั้นเดี๋ยวนี้ไปนั่งทานที่ร้านก็เสี่ยงมาก แต่มันก็ขึ้นอยู่กับว่าอยู่จังหวัดไหน ถ้าอยู่พื้นที่เสี่ยงก็คงจะไม่ค่อยได้ใช้

2021.09.24 12:29

จีรพัฒน์

ทำบัตรเครดิตเพื่อจะได้พาครอบครัวไปทานอาหารญี่ปุ่นอย่างนั้นเหรอครับ เป็นการลงทุนที่ต้องใช้เวลาจริงๆนะครับ กว่าจะได้รับอนุมัติให้ใช้บัตร ครอบครัวจะไม่บ่นเอาเหรอครับ ตอนนี้รานอาหารญี่ปุ่นมีหลายเจ้าครับแล้วก้แย่งกันลดราคาด้วยครับ คุณเริ่มจากการเข้าร้านที่มีส่วนลดของทางร้านก่อนไหมละครับจะได้ตัดสินใจได้ว่าจะทำดีไหม

2022.01.19 13:31

ชัยยุทธ

ร้านอาหารญี่ปุ่นตอนนี้ทีให้เลือกทานเยอะนะพี่ ไม่ต้องร้านนี้ร้านเดียวก็ได้ บางร้านตอนนี้ก็มีแบบปุฟแฟ่ด้วยครับ น่าจะหัวละประมาณ 599 บาท ครับ สามารถเลือกทานอาหารญี่ปุ่นๆด้ตามสบายเลยครับ มีทั้ง ซาชิมิ แล้วก็ ข้าวหน้าปลาต่างๆครับ ผมกับแฟนก็ชอบทานพวกนี้ครับ แต่ก็ไม่เคยเข้าร้านฟูจินะ เพราะอย่างที่เรารู้ๆกันว่าราคาแพง

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี