Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีใช้บัตรเครดิตในต่างประเทศ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 42ปีแล้ว มีธุรกิจส่วนตัวเล็กๆที่เพิ่งเริ่มกิจการได้ไม่นานในจังหวัดน่าน อยากรู้จะใช้บัตรเครดิตที่ต่างประเทศให้ปลอดภัยได้อย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jarred

วิธีที่ 2 คือ ถ้ามีบัตรเครดิตที่เข้าใช้ Lounge สนามบินได้ จะเป็นประโยชน์มากเพราะเราจะสามารถเข้าใช้บริการ Lounge สนามบินได้ฟรี ทั้งใน และต่างประเทศโดยเฉพาะเวลาที่เราไปถึงสนามบินเร็วเกิน และไม่มีที่นั่ง หรือเวลาที่เราไม่อยากต้องเสียเงินซื้อของกิน เราก็เข้าไปกินอาหาร หรือเครื่องดื่มที่เสริฟ์ในเลาจน์พวกนี้ได้ฟรี

2020.01.24 7:35

อัษฎา

แต่เราควรเช็คก่อนว่าเราบินสนามบินไหนบ้าง เพราะแต่ละบัตรอาจมี Lounge ให้เข้า หรือเงื่อนไขการใช้ในแต่ละสนามบินไม่เหมือนกัน สำหรับบัตรที่ Hi-So หน่อย เช่น Kbank Wisdom เราจะได้บัตร Priority Pass พ่วงมาด้วย ซึ่งบัตรนี้จะใช้เข้า Lounge ได้ในสนามบินหลากหลายประเทศทั่วโลกเลย

2020.01.24 7:35

Ratanankorn

การเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ต่างประเทศอย่างปลอดภัย ต้องรวมถึงตัวเราด้วยค่ะ อย่างแรกเลย ต้องเช็คก่อนว่าบัตรเครดิตที่เรามีเอาไปใช้ในประเทศที่เราจะไปได้หรือไม่ ถ้าใช้ไม่ได้ล่ะก็ต้องจ่ายแต่เงินสดละ เมื่อจะไปต่างประเทศก็ต้องแจ้งกับทางบริษัทบัตรเครดิตด้วย เพราะปกติทางบริษัทฯจะเน้นเรื่องความปลอดภัย เมื่อมีการใช้บัตรฯระบบจะเตือนไปที่บริษัทฯ ซึ่งอาจคิดว่ามีผู้อื่นใช้บัตรฯของเรา ระบบอาจพักการใช้บัตร นั่นทำให้เราไม่สามารถใช้บัตรฯขณะที่เที่ยวอยู่ได้ค่ะ

2020.03.18 15:14

Mariah

การที่เราเอาบัตรเครดิตไปใช้ในต่างประเทศ ทางธนาคารเขาก็มีการดูแลเรื่องความปลอดภัยให้ระดับนึงนะครับ แต่ที่น่าเป็นห่วงกว่านั้นผมว่าเป็นเรื่องการรูดบัตรมากกว่า โน่นก็สวย นี่ก็ดี นั่นก็น่าอร่อย ถ้าเป็นอย่างงี้นะหมดเยอะแน่นอนครับ ต้องคำนวณเงินเป็นเงินบาทบ้านเราด้วยรูดแล้วจ่ายคืนไหวมั้ย ถามตัวเองก่อนนะครับ

2020.05.13 15:45

ชุมพล

จะเอาบัตรเครดิตไปใช้ต่างประเทศอย่างไรให้ ปลอกภัยนะเหรอ พี่ว่าแค่น้องคิดว่าจะเอาไปใช้ มันก็ไม่ปลอดภัยแล้วละครับน้อง อย่าเด็ดขาดเลยนะครับ เคยได้ยินหลายคนบอกว่า ใช้บัตรเครดิตต่างประเทศ เขาจะคิดเป็น2สกุลเงินเลยนะครับ ลองๆมาบวกลบ ดูแล้วขาดทุนมากเลยครับ วิธีที่ปลอดภัยที่สุด เวลาไปต่างประเทศ ฝากบัตรเครดิตไว้กับญาติเลยครับ

2020.10.15 8:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี