Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กู้เงินรายวัน

เห็นเพื่อนแถวบ้านกู้เงินรายวันกันไม่มีขั้นตอนอะไรที่ยุ่งยากเลยค่ะ แล้วตอนนี้ที่บ้านก็เดือดร้อนเรื่องเงิน อยากปรึกษาว่าถ้าเรากู้เงินรายวันจะดีไหมคะ พอดีเครดิตที่จะไปกู้ธนาคารไม่ค่อยดีเท่าไหร่ด้วยค่ะ ขอคำแนะนำจากทุกๆคนด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kusa

เหมอนที่บอกไว้ครับเงินกู้รายวันคือเงินกู้รายวัน คือ การกู้เงินแล้วจ่ายเป็นรายวัน ซึ่งส่วนใหญ่จะเก็บแต่ดอกเป็นรายวันไปเรื่อยจนกว่าคุณจะหาเงินต้นมาคืนให้ได้ ซึ่งส่วนใหญ่คนที่ต้องการเงินกู้รายวันนั้นคือผู้ที่ไม่มีรายได้ประจำ อาจจะเป็นแม่ค้า หรือคนที่มีรายรับเป็นรายวัน

2020.01.24 7:35

Karmatha

ถึงจะได้เงินไวก็จริงนะแต่ขอดูที่ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายด้วยอัตราดอกเบี้ย เงินกู้รายวัน นั้นคิดกันง่ายๆคือ 20 ต่อ 1000 ต่อวัน หากคุณเงินกู้รายวัน 3000 คุณต้องส่งดอกวันละ 60 บาทไปเรื่อยๆ จนกว่าจะคืนต้นได้ โหดดีไหมล่ะ เพราะลองคิดดูนะ หากคุณกู้มา 3000 ดอกวันละ 60 X 30 วัน ดอกที่คุณจ่ายไปจะเท่ากับ 1800 บาทแบบนี้เมื่อไรคุณจะคืนเขาหมด

2020.01.24 7:35

สกุล

บอกตามตรงนะคะเรื่องกู้เงินรายวันนี่กลัวมาก อย่างที่เค้ามาคอมเม้นต์กันไปน่ะค่ะ อีกอย่างสภาพทางการเงินของคุณมีแต่จะแย่ลงนะคะ หามาได้เท่าไหร่จ่ายดอกหมด บางทีจะหามาจ่ายไม่ทันนะคะ ค่อยๆคิดใหม่อีกที พอจะมีวิธีอื่นที่ไม่ต้องกู้เงินรายวันมั้ย หารายได้เสริมหรือหนี้ที่มีอยู่เดิมพอจะผ่อนผันสักนิดได้มั้ย ค่อยๆคิดค่ะ คิดให้ดีๆนะคะ

2020.03.18 16:29

นาค

นี่คุณไปกู้เงินรายวันมาหรือเปล่าครับ? ผมเป็นผู้ชายยังไม่คิดจะกู้เลยครับ บอกตรงๆเป็นทางเลือกที่น่ากลัวมาก ถ้าคุณไม่ได้ไปกู้ละก็ผมดีใจด้วยจริงๆเลย ถ้าคุณไม่ได้ไปกู้รายวันแล้วคุณทำยังไงกับปัญหาที่เกิดขึ้นครับ คุณใช้วิธีไหน ยังไงก็มาแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ หากมีใครเข้ามาอ่านอีกจะได้มีกำลังใจและมีวิธีใหม่ๆในการแก้ปัญหาครับ

2020.05.14 5:54

โบตั๋น

มีของธนาคารออมสินค่ะ มีสินเชื่อรายวันให้เรากู้ เพื่อที่เราจะไม่ต้องไปพึ่งเงินกู้นอกระบบ อันนี้เป็นนโยบายของทางออมสินเค้า เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจนะค่ะ แต่ทางธนาคารก็จะเช็คนิดหน่อยเกี่ยวกับรายรับของเราเมื่อทำงานแล้ว ภายใน20 วัน รายรับของเรามากกว่าเงินที่เราต้องชำระค่างวดไหม ถ้าคำนวณแล้วมากกว่า เราก็สามารถขอเรื่องยืนกู้รายวันกับทางธนาคารออมสินได้ค่ะ ยังไงก็ลองยื่นเรื่องดูก่อนนะค่ะ

2020.07.25 16:31

กูลิ

ถ้ายังไม่ได้ตัดสินใจ แล้วอยากกู้กับทางธนาคาร ตอนนี้ เขามีของสองธนาคารครับ เป็นสินเชื่อฉุกเฉิน ช่วงโควิดครับ ผมไม่ได้ไปกู้นะครับ แต่เพื่อนแถวบ้านไปมาครับ ได้ ประมาณ 20,000 บาทนะครับ ไม่ทราบว่าพอไหมจำนวนเงินเท่านี้ ถ้า สนใจไปได้ที่ ธนาคาร ออมสิน กับธนาคารเพื่อการเกษตร ได้เลยครับ เป็นสินเชื่อช่วยเหลือตอนนี้ครับ

2020.07.31 3:20

มุนา

เราไม่เห็นด้วยเลยค่ะ กับการกู้เงินรายวันเนี่ย ขอคิดดูดีๆนะคะ คุณจำเป็นต้องใช้เงินมากขนาดนั้นหรือคะ คุณไม่ลองหาวิธีอื่นดูคะ คุณมีรถจักรยานยนต์ไหมคะ คุณไม่ลองเอารถไปขอกู้ดู ในตอนนี้ถ้าคุณกู้ดอกเบี้ยจะถูก และคุณก็ยังสามารถใช้รถได้อีก เพียงแค่คุณเอาทะเบียนรถไปตั้งเท่านั้นก็สามารถรับเงินออกมาใช้ได้แล้ว การอนุมัติง่ายและเร็วด้วย

2020.08.13 3:31

ทองเอก

อย่าบอกนะครับว่าเจ้าของกระทู้ไปกู้เงินรายวันมาแล้ววว หวังว่าคุณจะหาวิธีอื่นที่ดีกว่าการกู้เงินนอกระบบนะครับ การเป็นหนี้ที่ต้องจ่ายเงินคืนพร้อมดอกเบี้ยทุกเดือนๆมันแย่แล้วนะ แต่การเป็นหนี้นอกระบบที่ต้องจ่ายดอกเบี้ยทุกวันๆ มันจะแย่สักแค่ไหน..ไม่อยากจะคิดเลยครับ เดือดร้อนยังไงก็แล้วแต่ อย่ากู้หนี้นอกระบบนะครับ

2020.08.27 8:34

อัจนา

ไม่ทราบว่าตอนนี้ไปกู้มายังครับ ถ้ายัง ช่วยมาฟังทางนี้ก่อนครับ ไม่ขัดครับที่จะไปกู้รายวัน ถ้ามีเงินจ่ายนะครับ แต่ถ้า ไม่มี ลองๆ ศึกษา ขอมูลของ นาโนไฟแนนซ์ หรือของ พิโก้ไฟแนนซ์ ดูสิครับ เป็นทางเลืกหนึ่งครับ แทนที่จะกู้แบบผิดกฏหมาย เอามันมาอยู่ในกฏหมายดีกว่าครับ แบบนี้ไม่เสี่ยงอันตรายนะครับ เดี่ยวนี้สินเชื่อแบบนี้มีหลายเจ้ามากครับ

2020.10.16 10:23

ศราวุฒิ

ตอนนี้ เขามีสินเชื่อ ฉุกเฉิน ของ ธนาคารออมสินแล้วนะครับ ไม่ทราบว่ารู้จักไหมครับ วงเงินที่ได้ก็น่าจะได้ไม่เกิน 2หมื่น อย่าไปกู้เลยครับเงินนอกระบบ จ่ายแพงมาก แล้วอีกอย่าง น่ากลัวด้วย ถ้าวันไหนเราไม่มีจ่ายนะ ดอกเบี้ยรวมกันแล้วน่าจะแพงกว่าเงินต้นที่เรากู้มาอีก เห็นข่าวบ่อยๆด้วย พวกนี้น่ากลัวมากๆไม่สนใจหลอกว่ามีหรือไม่มีจ่าย

2021.08.16 7:13

Sa_ran_ya

กู้เงินรายวัน มันก็คือเงินกู้นอกระบบใช่ไหมคะ? ถ้าเข้าใจไม่ผิด ถ้ามันเป็นแบบนั้นก็คืออยากแนะนำจขกทว่า อย่าไปติดกับดักเลยนะ ใจเย็นๆก่อนค่ะ ถึงแล้วจำเป็นต้องใช้เงินด่วน แต่เงินกู้นอกระบบมันไม่ได้ช่วยแก้ไขปัญหาได้เลยจริงๆนะ เชื่อเถอะว่าจะทำให้ปัญหาเรื่องเงินที่คุณมีอยู่ใหญ่ขึ้น ลองหาข้อมูลสินเชื่อเงินด่วนจากหนี้ในระบบจากธนาคารดีกว่า

2021.09.24 14:13

.ทิพานัน

บางครั้งถ้าเราไม่มีทางอื่นในการห่เงินทุน เราก็จะเลือกกู้เงินรายวันเหใือนกันคะ ก่อนที่จะตัดสินใจว่าจะกู้เงินรายวันไหม เราอยากให้รองๆไปขอสินเชื่อที่้เป็นของพวกเอกชนดูก่อนคะ ว่าเขาจะว่ายังไงบ้าง สินเชื่อเอกชนที่ได้รับความนิยมตอนนี้คือของ พริอมิส เลยคะ เป็นสินเชื่อที่ขอได้ง่าย เอกสารในการขอ ก็ไม่ได้มากจนเกินไป

2022.01.28 15:44

วรพงศ์

หรืออยากจะใช้วิธีแบบนี้ไหมละ ที่บ้านมีรถยนต์ หรือว่าพวกจักรยานยนต์ไหมละ สามารถเอาทะเบียนรถพวกนี้ไปขอสินเชื่อได้นะ ไม่จำเป็ฯต้องเอารถเราไปจอดที่ไฟแนนซ์ด้วย เราสามารถเอารถของเราออกมาใช้ได้ตามปกติเลย ดอกเบี้ยสินเชื่อพวกนี้ก็ไม่ค่อยแพงเท่าไรด้วยนะ เรื่องยื่นขอสินเชื่อวันเดียวก็น่าจะได้เงินมาใช้แล้วละครับ

2022.02.05 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี