Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รถแลกเงิน

ทำงานได้เงินเดือนส่งลูกเรียนไม่พอค่ะ อยากรบกวนสอบถามข้อมูลเรื่องรถแลกเงินที่เราเห็นโฆษณาบ่อยๆตามทีวีน่ะค่ะ ว่ามันเป็นยังไงเหรอคะ เราต้องเอารถไปจอดเหมือนรับจำนำไหมแล้วมันดียังไงคะรถแลกเงิน ขอรบกวนเวลาช่วยให้ข้อมูลป้าด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kananat

คุณป้าไม่ต้องกังวลเรื่องไม่มีเงินใช้นะครับ การันตีเลยว่าสินเชื่อรถแลกเงินดีกว่าเงินกู้นอกระบบแน่นอน แต่หลายคนกังวลว่าเอารถไปขอสินเชื่อรถแลกเงินแล้วต้องโดนยึดรถไว้หรือเปล่า จริง ๆ แล้วสินเชื่อรถแลกเงินเป็นการนำรถยนต์ที่ตัวเองถือครองกรรมสิทธิ์อยู่ไปเป็นหลักทรัพย์ในการค้ำประกันและแลกเป็นเงินสดเท่านั้น สบายใจได้ ยังไงก็มีรถใช้งานได้ตามปกติที่บ้านผมไปแลกหลายคันแล้วครับ

2020.01.24 7:35

Dithakar

ดี่แล้วป้าที่คิดจะทำแบบนี้บางคนไปกู้นอกระบบมาแย่ครับส่งไม่ทัน ข้อดีของสินเชื่อตัวนี้นะป้าข้อดีของรถแลกเงิน คือ เลือกผ่อนชำระได้ต้องการ ดอกเบี้ยไม่แพง เช่น สินเชื่อสมหวังเงินสั่งได้ ดอกเบี้ยเริ่มต้น 0.49% ต่อเดือน ผ่อนสบายนานสูงสุด 72 เดือน พร้อมเมื่อไรก็โปะปิดบัญชีได้โดยไม่ต้องเสียค่าปรับ

2020.01.24 7:35

Nataya

การขอสินเชื่อรถแลกเงิน คุณป้าสามารถเอารถยนต์หรือรถจักรยานยนต์ไปค้ำประกันก็ได้ครับ วงเงินที่จะขอสินเชื่อได้ขึ้นอยู่กับประเภทของรถ ยี่ห้อ รุ่น และอายุการใช้งานของรถ ส่วนดอกเบี้นขึ้นอยู่กับธนาคารหรือสถาบันการเงินที่คุณป้าไปขอสินเชื่อครับ เรืองการผ่อนชำระก็เลือกค่างวดและระยะเวลาในการผ่อนแบบที่คุณป้าสามารถผ่อนได้ครับ

2020.05.15 7:32

สุบงกช

ก้น่าจะคล้ายกันไหมคะ เพียงแต่ว่าการทำแบบนี้เป็นการทำแบบถูกต้องตามกฏหมายคะ แต่แบบนี้เราเอารถยนต์ออกมาใช้ได้คะ ว่าแต่ ป้าต้องการเงินประมาณเท่าไรเหรอคะ ถ้าไม่มากป้าเอาแบบนี้ก็ได้คะ เพราะจะได้ส่งไม่มากคะ แต่ถ้าอยากได้เงินเยอะๆ หนูไม่แนะนำแบบนี้คะ กลัวว่ามันจะกลายเป็นภาระในอนาคตคะ เพราะดอกเบี้ยค่อนข้างสูงคะ

2020.10.16 11:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

การเป็นบุคคลล้มละลาย หมายถึงหมดตัวใช่ไหม?

All (หนี้สิน)

โดนโทรตามทวงหนี้

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

อายุความการฟ้องของบัตรเครดิตกี่ปีครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การรวมหนี้,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),การแต่งงาน,All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

เจ้าของ “หนี้บัตรเครดิต” เสียชีวิต ใครต้องรับผิดชอบชดใช้แทนบ้าง ?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้ เราต้องใช้คืนไหมครับ

ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

น้องที่ทำงานเป็นหนี้นอกระบบ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี