Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สงสัยครับว่า ถ้าเราเคยกู้ซื้อบ้านมาแล้ว จะขอกู้เพิ่มอีกได้หรือป่าว

ผมเองทำงานรับราชการครับ ตอนเริ่มทำแรกๆก็ได้กู้ซื้อบ้านไว้หลังนึงแล้วครับให้กับพ่อแม่ที่ต่างจังหวัด ตอนนั้นถือเป็นความภาคภูมิใจของคนเป็นลูกแบบผมเลย แต่ตอนนี้ผมกำลังวางแผนสำหรับชีวิตครอบครัวมากขึ้น เลยอยากกู้เพิ่มครับ สนใจสินเชื่อเคหะเพิ่มยอด ของ GSB ใครมีข้อมูลไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sirawit

ผมก็ใช้ครับ สินเชื่อเคหะเพิ่มยอด (GSB PLUS) เป็นอีกหนึ่งทางเลือกดีๆตัวนึง สำหรับลูกค้าสินเชื่อเคหะของธนาคารออมสินที่ไม่มีหนี้ค้างชำระในระยะเวลา 1 ปี โดยสามารถยื่นกู้เพิ่มได้ถึง 10,000,000 บาท นานสูงสุด 15 ปี เพื่อให้เรา ต่อ เติม ซ่อมแซมบ้าน , ซื้อสิ่งอำนวยความสะดวกภายในบ้าน , ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาหรือการอุปโภคบริโภค เรียกได้ว่ากู้ไปทำอะไรได้สารพัดแหล่ะครับ

2019.08.01 16:4

สายสมร

ถ้าเราจะกู้แบบระยะยาว (LT) ก็เป็นรูปแบบที่ทำให้กู้ได้ไม่เกินวงเงินกู้ตามสัญญาเดิม หรือ กู้เกินวงเงินเดิมได้สูงสุด 95% ของราคาประเมินหลักทรัพย์ แต่ถ้าเป็นการกู้แบบผสม (LT ร่วมกับ OD) ก็ทำให้เรากู้ร่วมกันได้สูงสุด 95% ของราคาประเมินหลักทรัพย์ โดยมีวงเงินกู้เบิกเกินบัญชี (OD) สูงสุด 1,000,000 บาท ด้วยเช่นกัน

2019.08.01 16:5

ณัฏฐสิทธิ์

ยากนะครับที่จะได้รับอนุมัติเพราะว่าทางกองทุนกู้ยืมเขาก็จะมองว่าเราจะมีกำลังในการใช้คืนให้กับเขาได้หรือเปล่าเขาก็จะคำนวณจากระยะเวลาการผ่อนหรือการกู้ของอันเก่าก่อนนะครับ ว่าเหลืออีกกี่เดือนก็มีฐานเงินเดือนที่จะมีการชำระคืนได้หรือเปล่าเพราะทางธนาคารที่เราให้กู้ก็คงอยากจะได้เงินคืนในระยะเวลาที่กำหนดแต่ถ้าเขาเห็นว่าเรากู้จากที่อื่นแล้วก็ยากที่จะได้รับการอนุมัตินะครับ

2020.04.29 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี