Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวไหนหน้าหนาว

หน้าหนาวใกล้เขามาแล้วปีนี้หนาวไวกว่าปกติแน่ๆเพราะเราโดนฝนถล่มหนักมาก ช่วงหน้าหนาวมีหลายที่ที่น่าไปเที่ยว เพื่อนๆแชร์ไอเดียได้ไหมว่าอยากไปที่ไหน เผื่อเราจะได้เอาไปเป็นแนวทางเที่ยวปีนี้ด้วย ถ้าได้ใกล้ๆกรุงเทพฯยิ่งดีเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Priscilla

ถ้าเอาแบบใกล้กรุงเทพนี่เลยคะกาญจนบุรี เป็นอีกที่หนึ่งที่มักคิดถึงเวลาอยากไปเดินทางไปเที่ยวในช่วงหน้าหนาว และหน้าฝน ไปสูดไอดิน กลิ่นหญ้า นอนแพริมน้ำ ได้บรรยากาศแห่งการพักผ่อน ปลีกวิเวก และเที่ยวชมสถานที่ประวัติศาสตร์ค่ะ รวมไปถึงยังเป็นจังหวัดที่ไปง่าย จะขับรถไป นั่งรถสาธารณะไป แต่จะให้คลาสสิกต้องรถไฟไทยนี่แหละ ประหยัดงบอีกด้วย

2020.01.24 7:35

Calista

โห่ถ้าจะเอาใกล้กรุงเทพมีไม่มากครับนึกออกเลยส่วนมากไม่ค่อยสวยถ้าไปไกลได้ขอไปม่อนแจ่ม ที่เที่ยวยอดฮิตอันดับต้นๆ ของเชียงใหม่ เพราะมีบรรยากาศดีและอากาศเย็นสบายตลอดทั้งปี หากใครอยากจะใกล้ชิดธรรมชาติ ซึมซับบรรยากาศแบบนี้นานๆ ที่มีวิวสวยแจ่มไม่แพ้กัน แถมยังไปนอนชิลได้ทั้งคืนอีกด้วย รวมไปถึงที่พักที่มีราคาไม่แรงมากถ้าเทียบกับในตัวเมืองเชียงใหม่ ได้ชิลล์ท่ามกลางธรรมชาติแบบนี้

2020.01.24 7:35

Sura

ถ้าหนาวก็ต้องไปร้านชาบูปิ้งย่างสิคะ อ้าว ไม่ใช่ๆ 555 ปกติแล้วถ้าหน้าหนาวเราจะไปเที่ยวภาคเหนือแต่ถ้าจะเอาใกล้ๆกรุงเทพฯเคยไปเที่ยวอยู่ที่นึงค่ะที่จังหวัดนครราชสีมาเป็นธรรมชาติวังน้ำเขียว สวยอยู่นะคะ มีภูเขา มีน้ำตก อากาศก็ดีด้วย แล้วขึ้นเขาไปดูหมอนะคะสวยมาก เป็นสวรรค์เมืองหมอกเลยก็ว่าได้ ล่าสุดที่เราไปกับครอบครัวก็ประมาณ 2 ปีที่แล้วมั้ง คิดว่าตอนนี้ก็น่าจะยังสวยอยู่ค่ะ

2020.05.04 7:33

ซากุระ

ส่วนมากหน้าหนาวหลายคนก็ซื้อตั๋วเครื่องบินบินไปต่างประเทศกันนะคะอย่างเช่นถ้าเอาใกล้ๆบ้านเราก็ยังเกาหลี ญี่ปุ่น ซึ่งเป็น 2 ประเทศยอดฮิตเลยค่ะแต่ว่าถ้าช่วง covid แบบนี้หลายคนก็คงจะเปลี่ยนเป้าหมายนะคะเที่ยวในประเทศมากขึ้นถ้าหน้าหนาวยังไงก็ต้องขึ้นเหนืออย่างเดียวเลยค่ะเลือกเอานะคะว่าจะไปจังหวัดไหน ไม่ว่าจะเป็นเชียงใหม่เชียงรายก็ได้ทั้งนั้นค่ะ

2020.10.07 10:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี