Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอความรู้เรื่องเปิดร้าน

สวัสดีค่ะ มีเรื่องขอความรู้ค่ะ ตอนนี้ดิฉันและพี่สาวมีความคิดว่าจะทำร้านซักรีดเพราะเราอยู่ใกล้ๆกับมหาวิทยาลัยค่ะ คิดว่าลูกค้าน่าจะพอมี แต่เราสองคนไม่มีความรู้เรื่องงานบริหารเลย อยากถามเคล็ดลับได้ไหมคะว่าเราจะบริหารร้านยังไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sura

ทำธุรกิจซักอบรีดก็ต้องใส่ใจต่อการซักผ้าทุกชิ้น เน้นความสะอาดและให้ความสำคัญถึงชนิดของผ้า เนื้อผ้าต่างๆ เพราะผ้าบางประเภทต้องซักด้วยความระมัดระวังเป็นพิเศษ เช่น ผ้าชีฟอง ผ้าไหม ชุดสูท ที่ต้องซักด้วยมือ และต้องแยกผ้าขาวและผ้าสีให้เรียบร้อยตรงต่อเวลาในการรับส่งเสื้อผ้า ส่งเสื้อผ้าครบตามจำนวนที่รับมา ไม่สลับปะปนกับของคนอื่น

2020.01.24 7:35

Krarayoon

เปิดร้านซักรีดเป็นอะไรที่หากินได้อย่างยาวนาน เพราะหากคุณสามารถสร้างกลุ่มลูกค้าได้แล้ว พลังของการบอกต่อจะทำให้เรารับลูกค้าไม่ทันเลยทีเดียว ดังนั้นมันขึ้นอยู่กับบริการเป็นหลักอย่างแน่นอน หากคุณให้บริการที่จริงใจ ตรงเวลา ราคาไม่แพง ถึงอย่างไรก็สามารถอยู่ได้อย่างไม่ยากเย็น

2020.01.24 7:35

Nopjira

ก็ต้องดูก่อนค่ะว่าเราต้องใช้ต้นทุนเท่าไหร่ แล้วก็ต้นทุนในการเปิดร้านไม่ใช่แค่ค่าเครื่องซักผ้าหรืออุปกรณ์น้อยแต่ยังรวมถึงเวลาด้วย การบริหารนอกจากค่าใช้จ่ายแล้วก็ต้องมาดูด้วยว่าเราจะตั้งราคาแล้วก็เอากำไรที่เท่าไหร่ ลองไปดูร้านซักรีดร้านอื่นดูไหมคะว่าเขาตั้งราคากันยังไงบ้างเราอาจจะใช้เป็นแนวได้เนาะ แล้วระหว่างที่เปิดร้านไปแล้วก็ค่อยๆปรับได้นะว่าร้านเราก็จะบริหารแบบไหน

2020.05.17 3:56

เหมียวเหมียว

ธุรกิจร้านซักรีดยิ่งอยู่ใกล้กับมหาวิทยาลัยน่าจะดีนะคะรับรองว่าคุณจะมีลูกค้าแน่นอน ส่วนเรื่องการบริหารนั้นไม่ยุ่งยากอะไรเลยค่ะเพราะไม่ใช่ธุรกิจที่ซับซ้อน ที่สำคัญของธุรกิจซักรีดน่าจะอยู่ที่การบริการและการเอาใจใส่ เสื้อผ้าของลูกค้าซะมากกว่าค่ะ เพราะตัวดิฉันเองก็มักจะใช้บริการร้านที่สะอาดหอม แล้วก็ใส่ใจเสื้อผ้าของเราให้อยู่ในสภาพดีเสมอค่ะ

2020.10.12 13:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี