Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หนี้นอกระบบ

อยากปรึกษาเรื่องหนี้นอกระบบครับ ตอนนี้น้องสาวไปกู้เงินรายวันมา แต่ปัญหาคือช่วงนี้น้องสาวขาดทุนจากงานที่ลงทุนไปครับ ทำให้ไม่สามารถหาเงินมาใช้ได้ทุกวันเราเห็นน้องก็รู้สึกสงสารครับ เราสามารถทำอะไรเพื่อช่วยน้องสาวได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทักษิณ

เข้าไปเจรจา พูดคุยกับเจ้าหนี้ถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ซึ่งอาจจะขอยืดระยะเวลาชำระหนี้ออกไปก่อน โดยขอให้คงอัตราดอกเบี้ยเท่าเดิม หรือขอลดดอกเบี้ยบางส่วนลงมาได้ไหม พร้อมรับปากจะไม่ผิดนัดและจ่ายเงินที่เหลือตามเวลาเราเป็นลูกหนี้ชั้นดี ไม่ค่อยมีปัญหาในการจ่ายหนี้ โอกาสที่การเจรจาสำเร็จ

2020.01.24 7:35

Suchin

พยายามหาเงินก้อนมาโปะหนี้บางส่วนออกไปก่อน เพื่อช่วยลดภาระหนี้สิน ภาระดอกเบี้ยให้เบาลง และหากคุณได้เงินก้อนมาแล้ว ไม่ว่าจะเป็นการหยิบยืมคนรู้จัก นำของมีค่าไปขายเลือกชำระหนี้ที่มีดอกเบี้ยสูงสุดก่อน ที่เหลือค่อยทยอยโปะหนี้ก้อนอื่น ๆ ที่ดอกเบี้ยลดหลั่นกัน

2020.01.24 7:35

Tremaine

ถ้ายังไงลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลดูไหมคะ ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาปลดหนี้นอกระบบก่อน เพราะหนี้นอกระบบนี้เขาคิดดอกโหด หาจ่ายบางทีจ่ายไปจ่ายมาสรุปได้จ่ายแต่ดอกไม่ได้จ่ายเงินต้น แต่ถ้าไปขอสินเชื่อนอกระบบได้เนี่ยเราสามารถผ่อนแบบทบต้นทบดอกจะปลดหนี้ได้เร็วขึ้น แล้วก็ไม่หนักเหมือนหนี้นอกระบบด้วยนะคะลองไปดู เอาใจช่วยค่ะอย่าเพิ่งท้อนะคะ

2020.05.17 4:3

โพนี่

ถ้าใครตกหลุมพรางเป็นหนี้นอกระบบไปแล้วค่อนข้างจะถอนตัวยากอยู่เหมือนกันนะคะ แล้วพวกเจ้าหนี้นอกระบบก็ไม่ใช่คุยกันได้ง่ายๆไม่ว่าจะเป็นสัญญาณเงื่อนไขหรือการตกลงอะไรส่วนมากเราก็มักจะเสียเปรียบค่ะ แต่ยังไงก็ลองไปเจรจาก่อนก็ได้นะคะ แต่ถ้าไม่ประสบความสำเร็จในการเจรจากับเจ้าหนี้คงต้องใช้วิธี กู้เงินในระบบไปปิดหนี้นอกระบบแล้วล่ะค่ะ

2020.10.12 18:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่างซื้อรถแบบเงินสด กับ เงินผ่อน แบบไหนดีกว่ากันครับ

All (ธนาคาร),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เงินเดือนสามีโดนอายัด

All (หนี้สิน)

ศาลสั่งอายัดทรัพย์แต่ไม่มีทรัพย์สินทำได้ไหม

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

อายุความการฟ้องของบัตรเครดิตกี่ปีครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้ เราต้องใช้คืนไหมครับ

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี