Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หุ้น intuchดีไหม

ผมทำงานเป็นพนักงานบริษัทเอกชนครับอยากมีเงินเสริมจากการลงทุนเลยอยากลองซื้อหุ้นปันผลที่ดูไว้คือ intuchแต่ราคาต่อหน่วยก็สูงเหมือนกันถ้าเทียบกับเงินในกระเป๋าผมผมเลยอยากทราบข้อมูลว่าหุ้น intuch นี้ดีมากแค่ไหนปันผลจะคุ้มมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edwina

ธุรกิจหลักของหุ้น intuch นี้คือ AIS Advanceบริษัทโทรคมนาคมยักษ์ใหญ่ของไทยเลยมีจำนวนผู้ใช้บริการอันดับ 1 แถมยังลงทุนประมูลคลื่นสัญญาณได้อีกมาก คุณคิดว่า AIS จะเจ๊งง่ายๆ มั้ยไม่แน่นอนแนะนำให้ซื้อแล้วถือระยะยาวเลยส่วนเงินปันผล ประมาณ 6%ติดในลิสหุ้นปันผลยอดนิยมแต่ราคาจะสูงนิดนึงอยู่ที่ประมาณ 65 บาท

2019.08.01 16:28

พิราวรรณ์

โดยปกติ ถ้าใกล้ถึงช่วงที่บริษัทจะประกาศจ่ายเงินปันผลราคาหุ้นมักจะเพิ่มสูงขึ้นเพราะคนบางกลุ่มจะแย่งกันซื้อเพื่อกินปันผลแต่หลังจากจ่ายปันผลแล้วก็จะขายหุ้นคนกลุ่มนี้ที่เข้ามาซื้อขายมีผลทำให้ราคาหุ้นต่ำลงดังนั้นถ้าคุณอยากถือยาวๆ และซื้อมาในราคาไม่แพงก่อนที่คุณจะเข้าซื้อหุ้นอย่าลืมเช็คช่วงเวลาด้วยว่าบริษัทกำลังจะจ่ายเงินปันผลไหม

2019.08.01 16:29

Cynthia

คุณหมายถึงหุ้น intouch ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ราคาต่อหน่วยสูงจริงครับ แต่คงเพราะผลตอบแทนมันดีละมั้ง ไม่ว่าจะลงทุนกับหุ้นตัวไหนก็ต้องศึกษาให้ดี อย่างที่คอมเม้นท์ที่สองบอกไว้เรื่องนึงก็คือ การจะเข้าซื้อหุ้นก็ต้องดูจังหวะเวลาด้วย นี่แค่เรื่องเดียวเท่านั้น อย่าคาดหวังกับผลตอบแทนมากเกินไป ค่อยๆลงทุน ค่อยๆหาประสบการณ์ครับ

2020.03.20 2:51

Tonnakorn

หุ้นทุกตัวถ้าโตมันก็ดีแหละ แต่ถ้าเป็นความเห็นส่วนตัวนะรู้สึกว่าหุ้น intuch มันไม่ค่อยโตแล้ว ถ้ากำไรไม่โต หุ้นก็ไม่ขึ้น แล้วรู้สึกว่าตัวนี้มันเป็นแบบหุ้นโตช้านะ น่าจะเน้นเรื่องการปันผลกำไรมากกว่า ถามว่าดีไหมก็แล้วแต่ความชอบ ยิ่งช่วงเศรษฐกิจ แบบนี้ ถ้าจะลงทุนก็ขอให้ศึกษาอย่างรอบคอบดีๆ สำหรับตัวเราไม่รู้สึกว่าหุ้น intuch จะมีข้อเสียนะ แต่บางคนบอกว่าข้อเสียของหุ้นตัวนี้ก็เพราะเป็นบริษัทเทคโนโลยี แล้วแต่ความชอบจริงๆนะ

2020.04.15 4:51

Tharit

ผมคิดว่าดีนะครับการเล่นหุ้นintuch เพราะว่าหุ้นตัวนี้มีการปันผล roe ก็สูงอาจก็จะแพงไปบ้าง แต่การให้การผลตอบแทนก็ยังถือว่ายังดีอยู่ครับเพราะว่าการคมนาคมเกี่ยวกับการสื่อสารเดี๋ยวนี้แข่งขันกันมากนะครับในวงการธุรกิจ คือทำให้อัตราการใช้โทรศัพท์มือถือหุ้นตัวนี้มีมากขึ้นไปด้วย ลองศึกษาเกี่ยวกับการลงทุนหุ้นนี้ครับว่าจะมีอัตราการขยายได้มากกว่านี้ไหมเพราะว่าถ้ามีการเติบโตมาขึ้นของหุ้นตัวนี้ก็จะทำให้เราได้รับผลกำไรที่ส่งไปด้วยครับ ถึงแม้ว่าตอนแรกเราจะซื้อมาแพง

2020.04.24 5:30

Zola

ผมเองก็สนใจการลงทุนในหุ้นอินทัชนะครับ ผมคิดว่าด้วยความที่เป็นหุ้นของธุรกิจสื่อสารและโทรคมนาคมหรือเกี่ยวกับโครงข่ายมือถือก็ถือว่าเป็นหุ้นที่มีรายรับหรือกำไรอย่างต่อเนื่องเพราะเครือข่ายมือถือเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับผู้คนในทุกวันนี้เป็นอย่างมาก ผมก็กำลังหาข้อมูลในการลงทุนในหุ้นอินทัชอยู่เหมือนกัน แต่ก่อนที่จะได้ข้อมูลต่างๆมากมายผมถือว่าเป็นหุ้นที่ดีครับ

2020.04.27 9:23

Nick

หุ้นตัวนี้ใช่ของบริษัท AIS ใช่ไหมคะ ? หุ้นทุกตัวมันก็ดีล่ะคะ ถ้าเราลงทุนหุ้นทุกตัวแล้วหุ้นที่เราลงทุนมันโตมันก็ดีหมด แต่ถ้าหุ้นตัวที่เราลงไม่เป็นที่ต้องการของตลาดราคาตกต่อให้หุ้นนั้นจะมาจากบริษัทใหญ่แค่ไหนมันก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละค่ะ รู้สึกว่าหุ้นตัวนี้จะเป็นหุ้นแบบโตช้าใช้เวลาระยะยาวส่วนเงินปันผลคุ้มไหมก็อาจจะคุ้มค่ะ แต่ไม่ว่าจะลงทุนกับหุ้นตัวไหนก็อย่าลืมดูรายละเอียดข้อมูลก่อนการลงทุนดีๆนะคะ

2020.05.24 11:34

วีรศักดิ์

หรือจะเป็นหุ้นของ บริษัท อินทัช โฮลดิ้งส์ จำกัด (มหาชน) รึเปล่าครับ ถ้าเป็นอันนี้ผมก็สนใจเหมือนกัยครับ เห็นล่าสุดช่วงต้นปีที่ผ่านมา อินทัชลงทุนในบริษัทร่วมลงทุนในโครงการอินเว้นท์เพิ่มอีก 3 บริษัท ได้แก่ บริษัท เพียร์ พาวเวอร์ จำกัด บริษัท ด็อกเตอร์เอทูแซด จำกัด และบริษัท นินจา โลจิสติกส์ พีทีอี ลิมิเต็ด ซึ่งสามบริษัทนี่กำลังได้รับความนิยมมากๆเลยจากนักลงทุนในช่วงนี้

2020.05.26 8:52

porrmate

เท่าที่ทุกคนทราบกันดีว่า หุ้น intuch ราคาต่อหน่วยก็สูง พอสมควร หลายคนที่เล่นตัวนี้เพราะปันผลดี แต่ถ้าเงินในกระเป๋าไม่พอลองๆ หันมาสนใจตัวอื่นบ้างไหมเช่นหุ้นบ้านเราหลายตัวก็น่าเล่นนะ อย่างของ TISCO อะไรแบบนี้ครับ เพราะเท่าที่ทราบมาตอนนี้หุ้นตัวนี้กำลังไต่ระดับเพดานที่สูงมากในช่วงนี้ครับ แล้วเขาคาดว่าหลังผ่านโควิด หุ้นตัวนี้จะดีมากๆเลยครัย

2020.06.17 12:46

วายุ

ถ้าจะให้บอกว่าหุ้นตัวไหนดีนั้น ก็จะบอกยากครับถ้าได้รับผลกำไรหรือเงินปันผลที่ดีก็ถือว่าดีทั้งนั้น อย่างเช่นหุ้นintuch เขาว่าอัตราการเติบโตจะเป็นไปในทางทิศทางที่ดี แต่สำหรับคนที่เล่นหุ้นแล้วก็รู้ว่าการถือหุ้นไว้นานๆก็จะไม่ได้ดีเสมอไป ดังนั้นถ้าจะให้แนะนำว่าดีหรือไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับสภาพการณ์ในตอนนั้นๆครับ.

2020.07.15 4:2

น้ำตาล

ก็ถือว่าดีอยู่นะคะ เราเองก็กำลังดูอยู่เหมือนกัน อย่างหุ้น intntuch เป็นหุ้นปันผลระยะยาวถ้าหวังเงินปันผลสัก 20 ปีหุ้นตัวนี้ก็บอกดี เพียงแต่ว่ามันจะเป็นหุ้นเกี่ยวกับเทคโนโลยีซะส่วนใหญ่ ถ้าชอบหุ้นประเภทนี้เราแนะนำหุ้นอีกตัวนึงนะคะก็คือหุ้น ratch อันนี้ก็เป็นหุ้นปันผลที่ต้องมีแผนในการลงทุนระยะยาวเหมือนกัน 20 ปีได้ ถ้าอยากจะเล่นหุ้น ก็แนะนำ 2 ตัวนี้ค่ะ

2020.07.20 8:9

มาช

การเข้าซื้อหุ้นใน INTUCH ถือเป็นดีลที่ดีครับ เนื่องจาก INTUCH เป็นหุ้นปลอดภัยที่มีกำไรที่ค่อนข้างเสถียรและมีอัตราผลตอบแทนเงินปันผลที่ดีเลยครับ และในช่วงที่ตลาดหุ้นผันผวนมักจะมีนักลงทุนหลายรายนำเงินไปพักไว้ด้วยครับ ซึ่งนั้นช่วยเป็นเครื่องยืนยันให้เราด้วยครับว่าเป็นการลงทุนที่ปลอดภัยจริงๆครับ ถ้าหากเป็นมือใหม่ผมแนะนำให้ลงทุนกับINTUCHครับ

2020.08.16 10:34

@พี่เขม

จะลงทุนในหุ้นได้ ไม่ใช่แค่มีเงินมากๆเท่านั้น ต้องดูช่วงเวลาของการลงทุนให้เป็นด้วย มันก็ไม่ง่ายนะครับ เรื่องลงทุนในหุ้นนี่สำหรับผู้ที่มีใจรักจริงๆ กว่าจะลงทุนได้ต้องศึกษารายละเอียด มีข้อมุลต่างๆเพื่อพร้อมจะลงทุน ที่สำคัญ ทำยังไงไม่ให้ขาดทุนนี่ล่ะที่ยาก คนที่เป็นนักลงทุนแล้วคงไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่เพราะมีประสบการณ์เยอะ

2020.08.25 16:10

Rommmm

@Edwina เฮ้ย!!! ผมพึ่งรู้นะเนี่ยว่า เราสามารถลงทุนเป็นส่วนหนึ่งของบริษัทใหญ่ๆ อย่าง AIS ได้ด้วย ต้องทำไงคับ? ต้องใช้เงินลงทุนเยอะแน่ๆ สำหรับผม ถ้าให้ตอบคำถามคุณว่า AIS จะเจ๊งง่ายๆมั้ย? ตอบเลยว่าไม่ง่าย น่าจะอยู่อีกนาน มันเป็นอะไรที่คนจำเป็นต้องใช้นะ คนใช้เยอะจริงเครือข่ายนี้ สัญญาณเค้าดีมาก แต่แพ็กเก็จก็แพงมาเช่นกัน

2021.08.08 13:58

Irin_rin

@Rommmm ถ้า AIS ถึงกับเจ๊ง ธุรกิจอื่นๆจะอยู่ได้ยังไง ก็คิดเหมือนกันเลยน่าจะเป็นธุรกิจหรือเป็นหุ้นที่ คงน่าสนใจสำหรับคนเล่นหุ้นแหละ น่าจะเป็นหุ้นที่มั่นคงและแข็งแกร่งมากพอสมควรเลย แล้วเราก็เดาเลยนะว่า คนที่จะลงทุน ร่วมหุ้นกับ หุ้น intuch ที่เป็นของ AIS ตัวนี้ คงจะต้องมีเงินลงทุนมากพอสมควรนะ เราว่าอย่างน้อยหลักแสนขึ้นไปหรือเปล่า อันนี้เป็นข้อสงสัยข้อสันนิษฐานส่วนตัว

2021.09.24 12:33

OM-Ma

@ Rommmm ถ้าอยากลงทุนก็ต้องคิดดีๆนะคะ ลองศึกษาดีๆก่อนนะคะ ลองปรึกษาโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือดูก่อนตัดสินใจ เดี๋ยวนี้ซื้อหุ้นไม่ยากหรอกค่ะ แต่ยากตรงเราจะเก็งถูกรึเปล่าเนี่ยสิ!! หุ้นมันก็มีขึ้นมีลงอย่าคาดหวังกันให้มากนัก กลัวจะผิดหวัง ยังงัยถ้าอยากเล่นลองหาข้อมูลดีๆนะคะ เศรษฐกิจแบบนี้จะเล่นหุ้นก็ต้องระวังค่ะ

2021.10.06 4:2

Tara tip

มีคอมเมนต์เข้ามาแนะนำกันเยอะเลยนะคะ สงสัยเจ้าของกระทู้คงไปซื้อหุ้นอินทัชแล้วแน่ๆ ถ้าได้ซื้อแล้วจริงๆมาบอกกันบ้างนะคะว่าดีมั้ย เพราะถ้าดูจากตัวของบริษัทแล้วก็น่าสนใจนะ ส่วนรายละเอียดที่ลงลึกกว่านี้ คนที่ไม่ได้หุ้นอย่างเราก็ไม่รู้ว่ามันเป็นยังไงกันแน่ มันเหมาะมั้ย ดูเหมือนหลายคอมเมนต์ที่เข้ามาก็บอกว่าดีนะ

2022.01.27 16:37

ศรันย์

holding company น่าสนนะครับ ถ้าเราสามารถลงทุนในหุ้นของเขาได้ ดูเหมือนว่าเขาจะเป็นหุ้นส่วนกับดาวเทียมไทยคมที่ประเทศของเราใช้งานอยู่ด้วย เป็ฯการมองที่ดี เพราะอีกหน่อยคนต้องให้ความสนใจเรื่องการสือสารหรือการใช้อินเตอร์เน็ตเยอะแน่นอน แต่ถ้าจะลงทุนหุ้นตัวนี้ก็ต้องจับตาที่ราคาให้ดีๆนะคิดว่าราคาในขาลงค่อนข้างน้อยมาก

2022.02.26 10:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี