Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประโยชน์ประกันการเดินทาง

กำลังวางแผนจะพาครอบครัวไปเที่ยวประเทศไต้หวันค่ะ เดินทางโดยบริษัทนำเที่ยว แต่เคยได้ยินมาว่าเราต้องมีประกันการเดินทางด้วยใช่ไหม ปกติแล้วเราไปเที่ยวประเทศใกล้ๆแล้วไปไม่กี่วันเราต้องทำด้วยไหม รบกวนสอบถามด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

เดินทางท่องเที่ยวกับบริษัททัวร์ เนื่องจากปกติบริษัททัวร์ที่มีมาตรฐานจะมีประกันภัยให้กับคณะทัวร์อยู่แล้วจะได้รับประกันที่ครอบคลุมขนาดไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่กับแพ็คเกจทัวร์หรือการจัดหาของบริษัททัวร์ โดยคุณสามารถสอบถามความคุ้มครองกับบริษัททัวร์ก่อนตัดสินใจได้ หากประกันที่ทัวร์จัดทำให้นั้นครอบคลุมเพียงพอก็ไม่จำเป็นต้องซื้อประกันเพิ่ม แต่ถ้าไม่พอใจ จะซื้อประกันเพิ่มไว้เอง

2020.01.24 7:35

สามารถ

เพราะการเดินทางในต่างประเทศหลายๆ วัน มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุหรือความเสียหายต่อชีวิตและทรัพย์สินมากตามไปด้วย การเจ็บป่วยในต่างประเทศสำหรับนักท่องเที่ยวไม่ใช่เรื่องง่ายความมั่นใจว่านักท่องเที่ยวที่เดินทางเข้ามาในประเทศเราและจะเดินทางโดยพาหนะที่มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุจะมีความพร้อมที่จะรับผิดชอบต่อชีวิตและทรัพย์สินของตัวเอง

2020.01.24 7:35

นิภา

ประโยชน์ของการทำประกันการเดินทางก็เพื่อความปลอดภัยของชีวิตและทรัพย์สินที่คุณจะได้รับหากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่กล้าฝันขึ้น การทำประกันเดินทางจ่ายเบี้ยประกันเป็นจำนวนเงินเพียงแค่น้อยนิดเมื่อเทียบกับความคุ้มครองที่จะได้รับถือว่าคุ้มค่ามากทีเดียว ดังนั้น เมื่อคุณซื้อแพ็คเกจทัวร์กับบริษัททัวร์ปกติบริษัททัวร์ก็จะมีประกันให้กับคณะทัวร์อยู่แล้วค่ะ

2020.10.21 12:2

ตัวพอง

@นิภา ผมก็เข้าใจแบบที่คุณบอกนะครับ ถ้าไปเที่ยวกับบริษัททัวร์ ทางบริษัทเขาจอคิดรวมให้หมดทุกอย่างล่ะ รวมถึงประกันการเดินทางด้วย ถึงจะไปแค่สองสามวันก็ต้องทำนะ ยังไงปลอดภัยไว้ก่อนมันดีกว่าอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ไปเที่ยวมาหรือยังนะครับ ถ้าช่วงนั้นยังเปิดรับนับท่องเที่ยวอยู่ก็ดี หากว่ายังไม่มีโรคระบาดน่ะ

2021.07.11 16:9

Conner

จะไปเที่ยวไต้หวันหรอครับ? ไม่รู้นะว่ากระทู้นี้ตั้งเอาไว้นานหรือยัง? จริงๆแล้วตอนนี้เดินทางไปต่างประเทศได้อยู่นะครับถ้าฉีดวัคซีนแล้ว หรือบางคนเดินทางไปต่างประเทศเพื่อไปฉีดวัคซีนก็มี ก็ต้องมีเงินมากๆด้วยเพราะว่ามีค่าใช้จ่ายมากกว่าเดิม เกี่ยวกับเอกสารต่างๆ สำหรับประเทศไต้หวันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าสถานการณ์เป็นยังไงจำได้ว่าก่อนหน้านี้มีการประท้วงหนักไม่ใช่หรอ?

2021.09.19 8:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี