Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทุนอะไรดี

ตอนนี้ที่บ้านกำลังประสบกับปัญหาค่ะรายได้กับรายจ่ายในแต่ละเดือนแทบจะไม่เหลือเลยค่ะ ตอนนี้หนูมีเงินเก็บสะสมตั้งแต่สมัยเรียนสักประมาณห้าหมื่นบาท เลยอยากจะช่วยครอบครัว หนูก็มองงานไว้หลายอย่าง แต่กลัวๆค่ะไม่กล้าลงทุน พี่ๆคิดว่าหนูจะลงทุนอะไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิชาติ

ถ้าน้องกลัวเรื่องการลงทุนลองๆแบบนี้ ลองหาเพื่อนๆที่เราสนิทด้วยมาช่วยกันลงทุนทำอะไรสักอย่างหนึ่งการมีเพื่อนช่วยคิดดีกว่าเราตัวคนเดียวนะเพราะเพื่อนอาจมีความคิดที่ต่างไปจากเราแต่การลงทุนกับเพื่อนก็ต้องแชร์ความคิดนะครับอย่าตัดสินใครโดยใครคนหนึ่งไม่งั๊นการลงทุนจะเสียหายนะครับ

2020.01.24 7:35

Tangkwa

ปกติแล้วเราสนใจทำอะไรครับเช่นชอบขายของไหมลองเดินตลาดแถวๆบ้านก็ได้อาจมีไอเดียสำหรับการเปิดร้านก็ได้ หรืออาจจเริ่มจากที่เราชอบก่อนก็ได้เราทำอะไรที่เราชอบมันจะช่วยเราได้ครับเราไม่ต้องไปเครียดถ้าเราชอบเราจะพยายามหาความรู้ใหม่ๆมาปรับปรุงงานของเราได้ แล้วเราค่อยขยายธุรกิจของเราครับอย่าลงที่เดียวจนหมดครับ

2020.01.24 7:35

Elizabeth

ถ้ายังไงลองขายของออนไลน์ดูดีไหมคะ เพราะเดี๋ยวนี้ขายของออนไลน์หลายครั้งเราไม่จำเป็นต้องสต๊อกของเนาะ แทบไม่ต้องลงทุนอะไรเลย คิดว่าสิ่งที่ต้องลงทุนอาจจะเป็นเรื่องของเวลาและก็ความพยายามและความอดทนของเราซะมากกว่า ยังไงก็ลองดู ลองดูหลายๆงานไปก่อนอย่าเพิ่งลงทุนไปตัวเดียวเพราะว่าเราก็ไม่รู้ว่าลงทุนไปแล้วมันจะได้กำไรคือจริงๆหรือเปล่าด้วย

2020.05.18 12:25

เรวดี

พี่เห็นว่าน้องเป็นคนดีคนหนึ่งที่อยากช่วยเหลือครอบครัว พี่ก็อยากสนับสนุนที่ให้น้องเอาเงินไปลงทุนเพื่อได้เงินมาจุนเจือครอบครัวนะคะ แต่ถ้ามองในสถานะการรณ์ในตอนนี้ ทั้งโรคระบาดและยังมีการประท้วงที่เกิดขึ้น พี่ว่าเป็นช่วงที่ไม่เหมาะที่จะลงทุนนะคะ รอให้สถานะการณ์ดีขึ้นก่อนดีกว่าไหมคะ ในช่วงนี้น้องอาจจะหางานทำที่ไม่ต้องลงทุนแต่ลงแรงหรือกำลังสมองที่ทำให้ได้เงินมา และต้องเป็นงานที่สุจริตด้วยนะคะ

2020.10.22 5:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี