Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หุ้น LH ดีไหม

ดิฉันเป็นแม่บ้านปีนี้ก็ 40 ปีแล้วค่ะหางานเสริมอยู่เรื่อยๆล่าสุดไปเป็นนายหน้าขายอสังหาริมทรัพย์ทำให้เกิดความสนใจที่จะลงทุนในหุ้นอยากจะลอง LH ดีไหมคะราคาประมาณ 10 บาท พอไหวอยู่ค่ะแล้วควรถือยาวหรือถือสั้นดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nibun

บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ มีชื่อเสียงก่อสร้างดีและก่อตั้งมานานแล้วและถ้าไปดูตรงรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่มีกองทุนจากธนาคารหลายแห่งให้ความสนใจด้วยผมเลยคิดว่าซื้อได้ครับระยะยาวได้เลยถึงแม้ราคาจะไม่ขึ้นเร็วแต่ก็ได้กินเงินปันผลไปด้วย

2019.08.01 16:34

Pawarut

ผมว่า LH คล้าย QH จะซื้อตัวไหนก็ได้ เป็นธุรกิจหมวดเดียวกันเด่นเรื่องเงินปันผลแต่ช่วงนี้เศรษฐกิจเริ่มชะลอตัวประชาชนไม่ค่อยมีเงินอาจทำให้ราคาเพิ่มขึ้นช้าและเป็นห่วงเรื่องรายได้ถ้าสร้างเสร็จแล้วคนจองยังมีน้อย ก็จะกระทบกับบริษัทได้

2019.08.01 16:35

Praitun

ดิฉันอยากจะลงทุนหุ้นกับบริษัทที่ทำอสังหาริมทรัพย์อยู่เหมือนกัน กำลังคิดอยู่ว่าที่ไหนดี บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ก็น่าสนใจดีนะคะ มีชื่อเสียงมายาวนาน อสังหาริมทรัพย์ก็เยอะด้วย ราคาหุ้นต่อหน่วยไม่แพงมาก ถือระยะยาวน่าจะดีกว่า มีใครได้ดูบริษัทอื่นบ้างไหมคะ บ้านเราก็มีหลายบริษัทนะที่ทำอสังหาริมทรัพย์ อยากจะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2020.03.20 3:59

Sujitra

ดิฉันคิดว่าหุ้น LH น่าสนใจนะคะช่วงนี้คือเราสามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกแล้วก็เล่นได้เป็นยาวๆไปเลยค่ะ เพราะว่าเพราะว่าอัตราการผันผวนของตลาดหุ้นในหุ้นตัวนี้ก็มีน้อย ทำให้เราสามารถที่จะไม่ต้องกังวลมากเกินไปเกี่ยวกับอัตราการเติบโตหรือการตกลงของหุ้นว่าจะทำให้เราขาดทุนเยอะ คือถ้าถือเล่นไปยาวๆก็มีโอกาสในการเติบโตขึ้นมาเพราะชื่อเสียงของบริษัทและการทำงานค่ะ

2020.04.30 3:39

สมหวัง

หุ้นตัวนี้ถ้าดูจากเศรษฐกิจในช่วงนี้แล้วและการเติบโตของประชากร ผมคิดว่ามีโอกาสที่จะได้รับผลกำไรจากหุ้นของแลนด์แอนด์เฮ้าส์อยู่นะครับ เดี๋ยวผมคิดว่าราคาถูกมากถือเอาไว้เถอะครับเพราะว่า ถ้าเราลงทุนนิดๆหน่อยๆอะไรแบบนี้ก็ถือว่าลงทุนไปเถอะครับว่าจะได้รับผลประโยชน์ในอนาคตที่เราถือหุ้นตัวนี้ไว้ ทำงานโดยใช้เงินก็ถือว่าดีเหมือนกันนะครับ

2020.07.17 1:16

โลมา

ถ้าถามว่าหุ้น LH ลงทุนดีไหมลงทุนคุ้มไหมแล้วก็คิดว่าหุ้นเอาเฮ็ดก็เป็นการลงทุนหุ้นที่ดีตัวหนึ่งนะคะเงินปันผลก็ดีแต่เรื่องที่น่ากังวลก็คือเรื่องการเติบโตของตัวหุ้นนี่ล่ะค่ะ การเติบโตของหุ้น LH ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่แต่ว่าการดูแลหุ้น LH จะดีกว่ามีตลาดลงเยอะแถมรักษาแล้วก็ทรงตัวได้ดีกว่าหุ้นตัวอื่นๆด้วย เราเองก็กำลังเล็งไว้อยู่เหมือนกันค่ะ

2020.07.20 8:16

กาเหว่า

เท่าที่เราทราบมา LH เป็นการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ที่อยู่อาศัยโดยการขาย บ้านจัดสรรพร้อมที่ดิน มีทั้งบ้านเดี่ยว บ้านทาวน์โฮม และคอนโดมีเนียม ซึ่งเราเห็นว่าช่วงนี้ธุรกิจแลบนี้ชะลอตัว ยิ่งเกิดโรคระบาดทั่วโลกทำให้เศรษฐกิจแย่ลง เราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เศรษฐกิจจะดีขึ้น สำหรับตัวเราในช่วงนี้ไม่อยากลงทุนทำอะไรเลย ยิ่งการลงทุนในหุ้น โดยเฉพาะหุ้นที่เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์แล้วเราไม่อยากเสี่ยง

2020.08.05 13:47

##อังกะลุง

การลงทุนกับอสังหาริมทรัพย์ หากเป็นช่วงเวลาปกตินั้นน่าสนใจมากครับ จะลงทุนกับอสังหาริมทรัพย์จริงๆ หรือลงทุนในหุ้นอย่างที่เจ้าของกระทู้สนใจ หุ้น LH ของบริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ซึ่งชื่อเสียงของบริษัทนี้เรารู้จักกันอย่างดี อย่างที่บอกในตอนต้นว่า "หากเป็นช่วงเวลาปกติ" น่าสนใจแน่นอน แต่ตอนนี้ มันเป็นช่วงเวลาที่ไม่ปกติ ไม่ควรเสี่ยงครับ

2020.08.26 6:7

Red_Rose'

หุ้น LH ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า ราคา 10 บาท อันนี้จริงหรอคะ? คือลองไล่อ่านคอมเม้นดูก็ไม่มีใครพูดถึงราคาของการลงทุนเลยอ่ะ ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจ เขาว่าพอทำความรู้จักกับหุ้น LH ก็ถึงได้รู้ว่าเป็นหุ้นอสังหาริมทรัพย์ ชื่อดัง ของแลนด์แอนด์เฮ้าส์ เป็นหมู่บ้านสำหรับคนรวยๆทั้งนั้นเลยนะคะ จะร่วมหุ้นร่วมลงทุนทั้งทีมันถูกขนาดนั้นเลยหรอ?

2021.09.30 13:26

พรศริน

หุ้นตัวนี้น่าจะขยายตัวได้ดีหลังจากที่โควิดไปรับการจัดการให้เรียบร้อยแล้วคะ เพราะช่วงนี้ หลายๆคนก็กำลังกังวลเรื่องของค่าครองชีพ คิดว่าไม่น่าจะมีความสนใจเรื่องของโครงการบ้านเท่าไรหลอกคะ เอาว่าถ้าหลังจากนี้ เพื่อนๆที่อยากเล่น ก็ต้องดูแนวโน้มเอาไว้ให้ดีคะ หรือว่าถ้าใครอยากซื้อเก็บเอาไว้เราว่าช่วงนี้ละเหมาะสุดคะ

2021.10.25 15:16

เบญจมาพร

หุ้นตัวนี้เกี่ยวของกับพวกอสังหา ใช่ไหมคะ ช่วงโควิด-19แบบนี้เราว่า หุ้นตัวนี้น่าจะได้รับผลกระทบหรือเปล่าคะ ไม่น่าจะหุ้นตัวนี้ตัวเดียวที่ได้รับผลกระทบ เราว่าน่าจะเป็นหลายๆตัวเลยแหละ เราคิดว่าเปลี่ยนใจเอาเงินที่มีไปลงทุนอย่างอื่นไหมคะ อย่าง ซื้อฉลากออมสิน เราว่าตัวนี้เข้าท่าดีคะ ลงทุนไม่ค่อยมากเท่าไรด้วย แถมเราได้ลุ้นแล้วก็ได้ดอกเบี้ยด้วยเงินเราไม่หายแน่นอน

2022.01.16 16:39

นฤโดม

ตอนนีร้ราคาน่าจะดีขึ้นมาแล้วไหม ช่วงทีทมีโควิด-19 ค่อนข้างที่จะราคาตกลงมามากเลยทีเดียว ตอนแรกเราก็ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนั้นหุ้นที่เราซื้อเาไว้ก็ยังติดบนยอดดอยขายยก็ขายไม่ได้ ก็เลยไม่ได้ซื้อเอาไว้ น่าเสียดายมาก ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนซื้อเก็บเอาไว้บ้างไหมครับ ขายออกตอนนี้ก็น่าจะทำกำไรค่อนข้างมากเลยแหละนะ

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี