Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ความเสี่ยงของอาชีพTrader

รบกวนสอบถามค่ะตอนนี้สามีดิฉันเป็นนักtraderเขาให้เวลาส่วนใหญ่อยู่กับขอคอมฯทุกวันเลยคะ อยากสอบถามค่ะ ว่าปกติอาชีพแบบนี้ต้องอยู่กับหน้าจอนานๆขนาดนี้เลยเหรอคะ แล้วอาชีพนี้มันมีอะไรที่ต้องเสี่ยงไหมคะเห็นสามีจริงจังกับงานนี้มากเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รัตน์

คำว่าเทรดเดอร์ คือ ผู้แลกเปลี่ยน พ่อค้า นักเก็งกำไร ที่ใช้ประโยชน์จากการ แลกเปลี่ยน โดยเฉพาะลักษณะในลักษณะของการ ซื้อมา ขายไป แล้วหาผลตอบแทนจากส่วนต่างของราคาการเป็นเทรดเดอร์มันไม่ต่างจากการประกอบอาชีพหนึ่งเลย ที่คุณยังต้องเรียนรู้ฝึกฝน ทำการบ้านวางแผนหลายๆอย่าง ทำบัญชีมันไม่ใช่แค่เรื่องของการที่คุณจะแค่มานั่งดูกราฟ คลิกๆๆๆ แล้วได้กำไรจบไปวันๆ

2020.01.24 7:35

Marquis

90% ของเทรดเดอร์ ล้มเหลว และขาดทุน – เพราะว่าความจริงตลาดมันไม่ได้ง่าย ไม่ได้สวยหรูอย่างที่ใครๆเขาพูด ใครๆเขาโฆษณา ถ้าตลาดมันง่ายทุกคนก็รวยกกันหมดแล้ว แน่นอนว่ามันมีโอกาส แต่ก็จำเป็นที่เราจะต้องให้ความสามารถ ความพยายามอย่างมากยังมีความเครียดอีกด้วย เพราะการเป็นเทรดเดอร์ คุณจะเป็นจะต้องใช้การตัดสินใจตลอดเวลาบนสภาวะความกดดัน

2020.01.24 7:35

Pran

มีค่ะเพราะว่าอาชีพนี้เขาทำอาชีพด้วยการตัดสินใจ บริหารเงินของคนอื่น ดังนั้นทุกครั้งที่เขาตัดสินใจเขาก็ต้องแบกรับความเสี่ยงค่ะเพราะว่าถ้าตลาดการลงทุนมันง่ายก็ไม่มีใครต้องเครียดหรือฆ่าตัวตายจากการล้มละลายจริงไหมคะ แล้วก็จำเป็นต้องดูแล้วก็อยู่หน้าจอค่ะเพราะว่าหุ้นหรือว่ากราฟมันไม่ได้อยู่นิ่งทั้งวัน การที่เห็นสามีจริงจังกว่าจะช่วยงานจะมีได้นะคะให้กำลังใจเขาหน่อยเขาทำงานหนักจริงๆค่ะ

2020.05.18 12:36

นัทรี

อาชีพ Trader ก็เป็นการอาชีพที่เสี่ยงถ้าสามีคุณเป็น Trader ให้กับตัวเองเพราะการเทรดก็เป็นการลงทุนย่อมมีความเสี่ยงอยู่แล้ว แต่ที่เราจะพูดถึงความเสี่ยงที่สามีของคุณอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ตลอดเวลา ระวังสามีของคุณจะมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพได้ที่เขาเรียกกันว่า ออฟฟิศซินโรม คุณในฐานะที่เป็นภรรยาต้องค่อยเตือนเขาบ้างก็ดีนะคะ

2020.10.26 9:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี