Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิ่งที่ต้องรู้ก่อนการเป็น Tarder

ตอนนี้อยากเปลี่ยนงานครับ ปกติทำร้านค้ากับภรรยาแต่ดูเหมือนช่วงนี้ขายไม่ค่อยดีเท่าไร ที่อยากเปลี่ยนคือผมคนเดียวนะครับภรรยาก็ยังขายอยู่ ผมอยากเป็นtraderครับเห็นว่าทำงานอยู่กับบ้านซึ่งผมชอบมากครับ ดังนั้นทราบครับว่าต้องมีอะไรเข้ามาเกี่ยวข้องบ้างถ้าต้องการเป็นtrader

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khantharot

Trader อาชีพ มันไม่ใช่แค่เรื่องของการที่คุณจะแค่มานั่งดูกราฟ คลิกๆๆๆ แล้วได้กำไรจบไปวันๆ อย่างที่เห็นกันในสื่อโฆษณาชวนเชื่อต่างๆผมชอบมองว่าการเทรด เหมือนการทำธุรกิจส่วนตัว หากว่าเราอยากจะทำธุรกิจนี้ เราต้องวางแผนยาวๆ อยู่กับมันไปนานๆ ฝึกฝน เรียนรู้ พัฒนาให้ทันคู่แข่งอยู่เสมอ มีอะไรหลายอย่างที่ต้องทำ

2020.01.24 7:35

Aom

มองถึงภาพความเป็นจริงก่อนที่จะกระโดดเข้ามาในตลาดด้วยความเชื่อความคาดหวังแบบผิดๆ ผมต้องการเตือนให้คุณเห็นภาพว่าเทรดเดอร์ต้องมีอะไรบ้างที่จำเป็น และคุณจะได้ลองถามตัวเองด้วยว่าคุณมีความชอบความต้องการ สิ่งนี้จริงๆหรือเปล่า ไม่ใช่การมองแค่ผลประโยชน์ กำไร ที่เขาเอามาอวดกันกระบวนการในการตัดสินใจ ถือเป็นเรื่องที่ยากมากสำหรับเทรดเดอร์

2020.01.24 7:35

Tidarat

อาจจะเคยได้ยินว่าการเป็นเทรดเดอร์ทำกำไรได้เร็วมีเงินเยอะแต่มันเป็นอาชีพที่มีความเสี่ยงสูงนะคะแล้วมันก็ไม่เหมือนนั่งขายของที่จะได้มานั่งตั้งแผงดูกราฟแล้วก็ตัดสินใจได้ มันต้องใช้ประสบการณ์ อาชีพเทรดเดอร์ก็เป็นอาชีพที่มีความเครียดในการทํางานสูงด้วย ต้องมีความรู้ด้านการลงทุน เราต้องใช้เวลากับมันถ้าอยากจะเป็นจริงๆก็ต้องใช้เวลาศึกษานานพอตัวอยู่ค่ะ

2020.05.18 12:37

Big Head

ก่อนที่คุณจะมาเป็น Trader คุณต้องมีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับตัวสินค้า ทำความเข้าใจของรูปแบบการเทรดให้ดีเสียก่อน อย่างเช่น ถ้าเป็นตลาด Forex คุณต้องรูว่า Forex คืออะไร ค่าเงินคืออะไร มีอะไรบ้าง การซื้อขายเป็นอย่างไร และเงื่อนไขการวางเงิน และคุณยังต้องเข้าใจการคำนวณ ผลกำไร การทุน และต้นทุนให้เป็น นี่เป็นความรู้พื้นฐานสำหรับ Trader ทุกคน

2020.10.27 3:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

ลาออกจากงาน

ใบผ่านงานคืออะไรสำคัญมากไหม?

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี