Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อันตรายของtraderมีไหม

แฟนมาคุยเรื่องtraderให้ฟังบ่อยๆ แล้วจะมาขอยืมเงินเพื่อไปtrader เท่าที่ดูมามันก็น่าสนใจมากนะคะเพราะใช้เวลาในแต่ละวันไม่มากก็ได้ผลกำไรแล้ว เลยอยากศึกษาเรื่องนี้ด้วยที่อยากทราบคือถ้าเราเป็นtraderต้องระวังเรื่องอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัฒนา

สิ่งที่น่ากลัวที่สุด แล้วทำให้ Trader เจ๊งมาหลายรายแล้ว นั่นก็คือการที่ไม่สามารถจัดการกับความโลภในใจได้ ถึงแม้ว่าตามธรรมชาติของมนุษย์ มันอดไม่ได้ที่จะเกิดความโลภขึ้นมา แต่หากว่าคุณใช้ความโลภเป็นตัวนำทางในการเทรดหรือกระทั่งการลงทุนอื่นๆก็ตาม คุณก็จะสามารถแจ้งได้อย่างง่ายๆ

2020.01.24 7:35

สนั่น

รจะเป็นนักเทรดที่ดีได้ เราจำเป็นจะต้องเป็นนักเรียนรู้ที่ดีด้วย ศึกษาและพัฒนาตัวเองอย่างต่อเนื่อง จะทำให้คุณสามารถเป็นนักลงทุน หรือ Trader ที่ดี และทำกำไรการเทรด Forex โดยที่ไม่ศึกษาหาข้อมูล ไม่เตรียมพร้อมให้ดี กลายมาเป็นอันตรายได้ การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้ดี ก่อนจะตัดสินใจลงทุน

2020.01.24 7:35

Noppadon

เห็นหลายคนละที่บอกว่าอยากทำเทรดเดอร์ๆ ได้เงินดีมากเลยไม่นานก็ได้เงินเยอะแล้ว แต่นั่นคือคนอื่นบอกมาไง แล้วรู้หรือเปล่าว่ากว่าเขาจะได้มาต้องผ่านอะไรมาบ้าง คือการลงทุนทุกอย่างมันมีความเสี่ยงนะ ถ้าเราไม่รู้วิธิที่จะทำมันจริงๆเจ๊งได้นะคะ แล้วยิ่งเอาเงินที่มีอยู่ซึ่งเป็นเงินที่ต้องใช้หรือยืมใครมาก่อนด้วยเสี่ยงมากค่ะ ลงทุนแบบนี้ต้องเป็นเงินออมค่ะ

2020.03.20 4:48

view

อันตรายที่ว่านี้ถ้าหมายถึงเรื่องการโดนหลอกการโดนโกงอาจจะมีบ้างแต่ถ้าอันตรายจริงๆคิดว่าเป็นความเสี่ยงของอาชีพเทรดเดอร์มากกว่าค่ะ เพราะว่าอาชีพของเธอเกี่ยวข้องกับการลงทุนซึ่งเราทุกคนต่างก็รู้อยู่แล้วว่าทุกการลงทุนมีความเสี่ยงและความเสี่ยงของอาชีพเทรนเนอร์ก็จะเกิดขึ้นทุกครั้งเมื่อเขาตัดสินใจบริหารเงินเรื่องเกี่ยวกับลงทุน อันตรายอยู่ตรงที่ว่าเรามีโอกาสจะเจ๊งได้ค่ะ

2020.05.18 12:38

สาวิตรี

เราไม่เข้าใจที่คุณพูดเลย ที่คุณบอกว่า แฟนมาคุยเรื่องtraderให้ฟังบ่อยๆ แล้วจะมาขอยืมเงินเพื่อไปtrader ทำให้คุณรู้สึกว่าน่าสนใจ เขาบอกว่าใช้เวลาไม่มากนักก็ได้กำไร แล้วแฟนคุณมาขอเงินไปทำอะไรคะ ถ้าเขาได้กำไรแล้วทำไมเขาต้องมาขอเงินคุณไปด้วยค่ะ เขาต้องเอาเงินที่ได้กำไรมาให้คุณใช้บ้างไม่ใช่หรือ แตนี่กลับมาขอเงินคุณ

2020.10.26 9:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (เศรษฐกิจ)

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี