Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผ่อนโทรศัพท์ทำยังไง

ตอนนี้โทรศัพท์เครื่องเก่าเสีย จะซื้อเงินสดก็ไม่ค่อยมีเงินด้วยมีค่าใช้จ่ายอื่นๆที่ต้องจ่าย เห็นหลายที่บอกโทรศัพท์ผ่อนได้ คนที่ทำงานแบบดิฉันสามารถผ่อนโทรศัพท์สักเครื่องได้ไหม และเราต้องทำอย่างไร โทรศัพท์ไม่ต้องแพงก็ได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pongsakorn

าเราไปสำรวจในตลาดตอนนี้ก็จะพบว่าช่องทางหลักๆ ที่เค้าทำกันก็คือการผ่อนผ่านทางร้านออนไลน์ต่างๆ ที่เราๆ ท่านๆ คุ้นเคยกันนั่นแหละ โดยเฉพาะร้านออนไลน์ยักษ์ใหญ่ที่แข่งขันกันดุเดือดอยู่ในตอนนี้ก็มีให้ผ่อนโทรศัพท์ซะส่วนใหญ่ ซึ่งเดี๋ยวจะเล่าให้ฟังว่าทำกันยังไง ต่อมาอีกช่องทางที่นิยมทำกันก็คือการผ่อนโทรศัพท์ผ่านโปรโมชั่นบัตรเครดิต

2020.01.24 7:35

porrmate

ร้านขายโทรศัพท์มือถือที่เค้ามักโฆษณาว่าให้ผ่อนโทรศัพท์ได้โดยไม่ต้องใช้บัตรเครดิตบ้าง หรือบางทีก็บอกว่าสามารถผ่อนได้โดยใช้เพียงบัตรประชาชนบ้าง แม้แต่ในโซเชียลมีเดียอย่างในเฟสบุ๊คเองก็สามารถพบบริการเหล่านี้ได้ หลักการที่เค้าใช้ก็คือ นำเอารูปแบบการขอสินเชื่อเข้ามาแทนที่ นั่นก็เท่ากับว่าการขอผ่อนโทรศัพท์ของคุณก็คือการขอสินเชื่อบุคคลกับเค้า

2020.01.24 7:35

Lek

ถ้าเป็นตามร้านค้าเห็นว่ามีอยู่นะคะที่เราสามารถผ่อนโทรศัพท์ได้ไม่จำเป็นต้องมีคนค้ำ หรือเดี๋ยวนี้ก็มีการซื้อโทรศัพท์แบบที่พ่วงแพ็คเกจมาด้วยเราจ่ายค่าโทรศัพท์ไปก็เหมือนได้เน็ตฟรีแล้วก็จ่ายเป็นรายเดือนสัญญาทั้งหมดประมาณ 2 ปี มีของหลายๆเลยค่ะยังไงลองไปดูตามห้างดูนะคะอาจจะจ่ายเดือนละ 1,000 - 2,000 บาท แต่เราจะได้เน็ตฟรีโทรฟรีแล้วก็ได้เครื่องไปใช้

2020.05.18 12:42

เปรี้ยว

ลองไปดูที่โลตัสหรือไม่ก็ที่โฮมโปรสิคะ เดี๋ยวนี้มีบริการใช้บัตรเครดิตโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ในการผ่อนชำระสินค้าได้ทุกประเภท รวมไปถึงเครื่องมือติดต่อสื่อสารหรือโทรศัพท์ด้วยค่ะ แต่ว่าที่โฮมโปรไม่มีโทรศัพท์นะคะต้องไปที่โลตัส ถึงแม้ว่าเราไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถที่จะผ่อนชำระได้ แต่ต้องไปนั่งทำสัญญาและเอกสารนานอยู่เหมือนกันนะคะ

2020.10.25 2:29

copter

จขกทไม่ต้องคิดไปขอทำเรื่องผ่อนให้ยุ่งยากหรอกครับ เก็บเงินครับง่ายสุด....ช่วงนี้ถ้ายังไม่มีความจำเป็นก็ยังไม่ได้ต้องใช้ จขกทลองเลือกโทรศัพท์ดูครับว่าอยากได้ซักราคาเท่าไหร่ แล้วค่อยๆเก็บเงินไป สักอาทิตย์ละ 500 บาทก็ได้ครับ เดือนนึงก็ได้สองพันแล้วนะ ถ้าเครื่องละสี่ห้าพันก็เก็บเงินแค่สองเดือนนิดๆเอง ลองทำดูนะครับวิธีนี้ผมใช้อยู่ครับ ไม่ต้องเป็นหนี้ให้ปวดหัวด้วย

2021.06.05 13:23

น้ำกระเจี๊ยบ

หลากหลายความคิดนะกับเรื่องากรผ่อนโทรศัพท์ที่เจ้าของกระทู้ถามมา ทั้งผ่อนกับร้านโทรศัพท์ ไปซื้อที่ห้าง บางคนก็ให้เก็บเงินก่อนแล้วค่อยไปซื้อจะได้ไม่ต้องผ่อน เจ้าของกระทู้เลือกวิธีไหนคะ อยากรู้อะว่าผ่อนแบบไหนจะเวิร์ค อันนี้พูดถึงซื้อแบบเงินผ่อนนะคะ ถ้าถามเรา เราอยากให้ค่อยๆเก็บเงินมากกว่า เก็บได้แล้วค่อยซื้อค่ะ

2021.09.16 16:47

แตงไทย

ถ้าผ่อนโทรศัพท์ที่ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ทั่วไปอันนี้ไม่เคยทำนะคะ เราเคยทำให้ทีนึงก็คือไปซื้อโทรศัพท์แล้วก็ซื้อแพคเกจ ทำให้เราจ่ายค่าเครื่องในราคาที่ถูกลง เราก็ติดสัญญาต้องจ่ายแพ็คเกจรายเดือนนั้น 1 ปี ที่เคยทำมาก็เป็นของ AIS ค่ะ ถ้ามือถือที่ซื้อก็ของ Samsung ถ้ารุ่นที่ราคาแพงหน่อยสัญญาก็จบ 1 ปี แต่ถ้ารุ่นที่ราคาถูกหน่อย ก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่นะคะ

2021.09.21 14:28

Rila

ถ้าอยากผ่อนส่วนใหญ่ต้องมีบัตรเครดิตนะคะ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าร้านที่เราจะซื้อเนี่ยร่วมรายการกับบัตรเครดิตของเราอยู่ด้วยไหม เพราะบางที่เค้าจะมีให้เราผ่อนได้ 0% นาน 10-24 เดือน ถ้าไม่มีบัตรเครดิตนี่ไม่แน่ใจเลยค่ะ ลองไปหาบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดดูก่อนดีไหมคะ แล้วไปสมัครบัตรพวกนี้ดูก่อน แล้วค่อยมาใช้ผ่อนโทรศัพท์ค่ะ

2022.01.26 14:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี