Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีบัตรเคดิทแต่อยากผ่อนโทรศัพท์

ผมทำงานประจำรายได้เดือนละ15,000บาท จึงไม่สามารถทำบัตรเดรคิตได้ ผมอยากซื้อโทรศัพท์ให้ภรรยาสักเครื่องผมจะไปซื้อเงินสดก็ไม่มีเงินครับ ปกติเขาให้ผ่อนได้แต่เขาถามว่ามีบัตรเครดิตไหมผมบอกว่าไม่มีไม่ได้ทำ เขาบอกว่างั้นก็ผ่อนไม่ได้ ผมอยากทราบครับมีที่ไหนที่เขาให้ผ่อนแบบไม่ใช้บัตรเครดิตไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ญาณิน

Jaymart ตอนนี้ก็เห็นนตัวอย่างผลิตภัณฑ์ที่เค้าเรียกกันก็อย่างเช่น สินเชื่อ เจมันนี่ และอย่างที่บอกว่าการผ่อนโทรศัพท์แบบนี้ก็คือการขอสินเชื่อหรือก็คือก็ขอกู้เงินนั่นแหละ คุณจะมีสิทธิ์ของได้ก็ต้องมีคุณสมบัติที่เค้าตั้งไว้ พื้นฐานที่สุดก็คือ มีเงินเดือนมีรายได้ประจำ เช่น อาจจะเป็น 7,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน มีสลิปเงินอะไรอย่างนี้ไปแสดง แล้วก็มีเบอร์โทรที่ทำงานที่สามารถติดต่อ มีสัญชาติไทย ต้องเอาสำเนาบัตรประชาชนไปยื่น

2020.01.24 7:35

Prinya

เคยเห็นร้านขายโทรศัพท์มือถือที่เค้ามักโฆษณาว่าให้ผ่อนโทรศัพท์ได้โดยไม่ต้องใช้บัตรเครดิต ถ้าเป็นร้านขายโทรศัพท์มือถือแบบที่ไม่ได้จดทะเบียนอย่างถูกกฎหมาย อันนี้ไม่แนะนำให้คุณเข้าไปใช้บริการเลย ถ้าคุณอย่างผ่อนในลักษณะนี้จริงๆ แนะนำให้ใช้บริการของบริษัทที่มีความน่าเชื่อถือและชื่อดังในระดับที่เป็นที่ยอดรับโดยทั่วไป

2020.01.24 7:35

มณู

เงินเดือนคุณ 15,000 บาทเหรอครับ สมัครได้นะบัตรเครดิต ผมเคยเห็นหลายบัตรเลยที่คุณสมบัติของผู้สมัครมีเงินเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปก็สมัครได้แล้ว ไม่คิดค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีก็ตั้งหลายบัตรแน่ะ เอ..คุณดูบัตรเครดิตไหนมา แต่ก็เอาเถอะคุณจะไปหาวิธีผ่อนแบบอื่นอย่างที่มีคนแนะนำมาก็ได้ครับ ขอให้ผ่อนได้ผ่อนหมดไวไวนะครับ

2020.03.20 5:14

Jett

นี่เลยแนะนำ App ที่มีชื่อว่า < This shop > เป็นแอปที่ไม่มีบัตรเครดิตก็ผ่อนได้จ้า เหมาะกับนักศึกษาตาดำๆผู้มีงบน้อยอย่างเราและสำหรับผู้ที่ไม่มีบัตรเครดิต ในการสมัครก็จะใช้แค่ข้อมูลบัตรประชาชน หรือใช้รูปที่มีหน้าเรา ในการสมัคร สามารถผ่อนได้นานถึง 18 เดือนเลยน้าาา มีสินค้าหลากหลายเลย โทรศัพท์ เครื่องสำอางค์ และอื่นๆอีกมากมาย ยังงัยพี่ลองเข้าไปสมัครดูนะคะ

2020.05.18 9:39

Catalina

มีเงินเดือน 15,000 บาทถ้าเก็บซัก 3-4 เดือนคิดว่าซื้อโทรศัพท์ให้คุณภรรยาด้วยเงินสดได้อยู่นะคะ หรือว่าถ้าอยากผ่อนจริงๆก็ไม่ต้องมีบัตรเครดิตก็สามารถผ่อนได้ค่ะเดี๋ยวนี้การแข่งขันมันสูง แต่ละบริษัทเขาพยายาม ดึงดูดลูกค้าด้วยโปรโมชั่นต่างๆ ลองดูจังหวะดีๆช่วงเทศกาลก็จะมีโปรมือถือราคาถูก ให้เราผ่อนได้อยู่ค่ะ ถึงจะไม่มีบัตรเครดิตรู้สึกว่าร้านค้าตามห้างก็ให้ผ่อนได้นะคะ

2020.05.18 12:42

Keerati

เงินเดือน 15000 สมัครบัตรเครดิตกันได้แล้วนะครับเดี๋ยวนี้ ดีมากนะครับที่พยายามที่จะเอาใจภรรยา เพื่อให้ภรรยาพอใจ แต่เงินเดือนขนาดนี้สามารถสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตได้นะครับแนะนำเป็น SCB ของธนาคารไทยพาณิชย์ก็ได้ครับมีบัตรเครดิตเยอะแยะมากมาย คือสามารถได้รับแต้มคะแนนสะสมในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต แล้วก็ลองเลือกบัตรเครดิตที่มีการผ่อนชำระในน้อยๆสิครับยิ่งผ่อนนานก็ยิ่งได้ผ่อนน้อยครับ

2020.05.20 0:8

เกษม

ผมใช้ This shop เหทือนกันครับ This shop ผ่อนได้จริงและได้ของแท้แน่นอน ตอนนี้ผ่อนไอโฟน อยู่ เลือกผ่อนแบบ 3 เดือนไป ของเราให้วงเงินมา 15,000 บาท หมายความว่าเราจะผ่อนของได้ที่ราคาไม่เกิน 15,000 บาท แต่ยังไงก็ต้องจ่ายเงินดาวน์ไปก่อน เลือกได้ว่าจะดาวน์กี่ % ผ่อนกี่เดือน ดอกเบี้ยของThis shop ค่อนข้างแพงนิดนึง มีค่าธรรมเนียมนิดหน่อย มีของให้ผ่อนน้อยอยู่ แต่มีลงใหม่เรื่อยๆ ครับ

2020.06.23 5:46

แพรวา

ที่นี่เลยค่ะ แนะนำจากการใช้เองที่ แอป Truemoney เขามีบริการผ่อนมือถือ 0% ตอนแรกเราเองก็ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนกัน แต่อยากผ่อนมือถือสักเครื่อง ตอนแรกก็ว่าจะไปทำบัตรเครดิตก่อน แต่ยุ่งยากมากๆ และดูดอกเบี้ยแล้วก็ใจหายเลย แต่ที่ แอป Truemoney ช่วยเราผ่อนมือถือง่ายๆ ไม่มีดอกเบี้ยด้วย เพียงแค่มีเงินเดือน 8,000 บาทขึ้นไป แล้วดาว์นโหลดแอป และไปติดต่อที่ศูนย์บริการทรูที่ไหนก็ได้ และพนักงานจะทำเรื่องให้เรา แค่นี้ก็ได้ผ่อนมือถือแบบสบายใจ ไร้ดอกเบี้ยด้วยค่ะ แนะนำค่ะ

2020.07.25 2:39

ประจวบเหมาะ

ไม่มีบัตรเครดิต แล้วบัตรกดเงินสดมีมั้ยคะ ใช้ผ่อนได้มั้ย? อันนี้เราก็สงสัยเหมือนกันนะ คือเห็นพวกโฆษณาแบบว่าใช้บัตรกดเงินสดผ่อนชำระค่าสินค้าได้นานแถมยังได้อัตราดอกเบี้ยพิเศษด้วย บางทีอาจจะได้ดอกเบี้ย 0% ด้วยซ้ำนะ ส่วนตัวเราไม่มีบัตรพวกนี้สักใบค่ะ เห็นหลายคนที่ใช้บัตรพวกนี้แล้วมีปัญหาเรื่องการค้างชำระ ไม่อยากเป็นแบบนั้นน่ะค่ะ

2020.07.30 14:34

วรรณา

ในเมื่อคุณต้องการจะซื้อผ่อนโทรศัพท์ให้ภรรยาใช้สักเครื่องแต่ไม่มีบัตรเครดิต คุณเป็นสามีที่น่ารักมากนะคะ เอาอย่างนี้ไหมคะ คุณก็ดูว่ามีทรัพย์สินอะไรบ้างที่ขายได้ เช่น พวกทองหยอง เหล่านี้ ถ้าคุณมีก็เอาไปขายยิ่งช่วงนี้ราคาทองแพงมากคุณคงขายได้เงินเยอะอยู่นะ แล้วคุณก็สามารถซื้อโทรศัพท์ให้ภรรยาใช้ได้แล้ว ภรรยาคุณเธอคงจะดีใจมากนะคะ

2020.08.13 2:7

*^-^* ช่อม่วง

ถ้าอยากผ่อนสินค้า ใช้บัตรกดเงินสดดีกว่าค่ะ มีผ่อน 0% ด้วย บัตรกดเงินสดมีหลายบริษัทนะ ใครสนใจลองไปหาข้อมูลดูได้ เงินเดือน 15,000 บาทนี่สบายเลยสมัครได้แน่นอน บางบัตรฐานเงินเดือนแค่ 10,000 บาทก็สมัครได้ละ ถ้าได้บัตรมาแล้วก็ค่อยๆผ่อนสินค้าทีละอย่างเอาให้จบเป็นเรื่องๆไปนะคะ ไม่อยากให้มีหนี้สินกันน่ะค่ะ เดี๋ยวจะลำบากไปใหญ่

2020.08.27 7:55

น้ำฝน

เงินเดือนขนาดนี้สำหรับใช้บริการบัตรกดเงินสดสิคะ ช่วยให้เราสามารถที่จะซื้อโทรศัพท์มือถือแล้วทำการผ่อนจ่ายกับบัตรกดเวินสดก็ได้ก็ได้ เป็นวงเงินฉุกเฉินที่ช่วยให้เราสามารถที่จะเอาไว้ใช้จ่ายในสิ่งจำเป็น ไม่จำเป็นว่าต้องใช้ทุกเดือนก็ได้ค่ะเก็บไว้ และเงินเดือนขนาดนี้สามารถที่จะขอใช้บริการได้ง่ายด้วยแนะนำเลยค่ะไปลองใช้ดู

2020.10.25 2:32

เกาเหลา

ไม่มีบัตรเครดิต ไม่มีบัตรกดเงินสด ก็ผ่อนมือถือได้นะครับ ที่ผมทำมาก็คือผมไปซื้อแพ็คเกจมือถือของ AIS แล้วก็ได้ซื้อโทรศัพท์ในราคาที่ถูกลงมา จากราคา 10,000 บาท ก็จ่ายแค่ 5,000 บาท ที่เหลือก็ผ่อน คือจ่ายค่าแพ็คเกจรายเดือนก็เหมือนกับการผ่อนครับ ก็มีสัญญา 1 ปี ก็คือต้องใช้แพ็คเกจรายเดือนนั้น 1 ปี ทำแบบนี้ก็ได้ครับ

2021.09.20 8:30

จรัตพงษ์

เงินเดือน 15,000 บาท ถ้าจะทำบัตรเครดิตเพื่อจะเอามาแค่ผ่อน โทรศัพท์ อย่าเลยดีกว่าครับ ไม่ทราบว่าต้องการใช้งานเองหรือว่าเอามาให้ลูกๆได้เรียนออนไลน์ครับ ยังไงก็ช่วยตอบพวกเราหน้อยแล้วกันครับ ถ้าตอบช้าความช่วยเหลือก็จะได้ช้านะครับ อาจหลังไมค์มาที่ข้อความของผมก็ได้ครับ โทรศัพท์ของผมมีไม่ได้มช้หลายเครื่องครับ เดี่ยวส่งให้

2022.01.14 14:28

นิธิโรจน์

ไม่ต้องมีบัตรเครดิตก็สามารถผ่อนได้ครับ ร้าน เจมาร์ท ไม่ทราบว่าแถวที่อยู่มีไหม สามารถใช้เอกสาร ประจำตัวของเราผ่อนได้เลยครับ แล้วก็จ่ายเงินผ่าน 7/11 ได้ด้วยครับ ไม่จำเป็นต้องไปทำบัตรหรอกครับ หรือถ้าเขาให้เฉพาะคนมีบัตรก็ถามเพื่อนที่ทำงานดูได้นะ เพื่อนๆน่าจะช่วยเรื่องนี้ได้นะ ให้เพื่อนเอาบัตรของเขาไปผ่อนแล้วเราค่อยจ่ายคืนให้

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี