Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กู้ร่ถไม่ผ่านสองรอบแล้วทำไงดี

ตอนนี้ที่บ้านมีความจำเป็นต้องใช้รถจริงๆ สามีไปขอกู้กับไฟแนนซ์มาสองรอบแล้วค่ะแต่ไม่ผ่านสักที่ทั้งๆที่เราสามารถจ่ายได้ เราต้องทำยังไงเหรอคะถึงจะผ่านได้ ตอนนี้สามีเริ่มบ่นแล้วค่ะว่าไม่เอามันแล้ว ถ้าเป็นแบบนี้รถยนต์ที่ต้องการใช้คงอดแน่ๆเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ton

ที่จะช่วยให้คุณมีโอกาสจัดไฟแนนซ์ผ่านได้ คือ ใช้ชื่อคนอื่นซื้อรถ กรณีที่คุณมีประวัติเครบูโรไม่ดี หรือติดแบล็คลิสต์ ระหว่างรอเคลียร์ประวัติบูโร แนะนำให้ใช้ชื่อบุคคลอื่นในการซื้อรถมือสอง เช่น คนในครอบครัวหรือคนรู้จัก ซึ่งต้องมีเครดิตดีและรายได้มั่นคง แล้วคุณก็ผ่อนชำระค่างวดรถในชื่อคนๆ นั้น จนกว่าจะผ่อนหมดแล้วค่อยโอนเปลี่ยนชื่อ หรืออาจผ่อนไปเกินครึ่งนึงแล้วเอารถมารีไฟแนนซ์เพื่อเปลี่ยนชื่อคู่สัญญา

2020.01.24 7:35

Ying

รถที่คุณอยากได้เป็นยังไงเหรอปกติแล้วถ้ารถปีเก่ามาก รถแต่งซิ่ง ดัดแปลง หรือต่อเติมอุปกรณ์บางอย่าง ซึ่งสถาบันการเงินมักไม่รับจัดไฟแนนซ์ เพราะมีความเสี่ยง และมีค่าเสื่อมสภาพสูง หรือในบางกรณีที่รถยนต์มือสองที่คุณเลือกมีราคาประเมินสูงกว่ายอดจัด ทำให้คุณต้องเตรียมเงินดาวน์ก้อนหนึ่งไว้จ่ายส่วนที่เหลือ แต่คุณมีเงินดาวน์ไม่มากพอทำให้ไม่สามารถยื่นขอจัดไฟแนนซ์ได้

2020.01.24 7:35

ชนิภรณ์

งั้นทำไมไม่ซื้อรถยนต์มือสองดูหรอคะเพราะถ้ามีเงินซื้อรถยนต์มือสองสภาพดีๆสักคันก็ได้นะไม่ต้องเอาเข้าไฟแนนซ์ด้วย หรือถ้าอยากได้รถใหม่จริงๆก็ลองเปลี่ยนเจ้าที่ไปกู้ไฟแนนซ์มาก็ได้ค่ะเพราะแต่ละที่ก็มีมาตรฐานการอนุมัติไม่เหมือนกันเนาะแต่เราก็ยังเชื่อรถยนต์มือสองอยู่นะคะเพราะว่ามันถูกกว่า ถ้าต้องการรถเอามาใช้งานจริงๆ หาสักหน่อยก็จะหายได้ค่ะ

2020.05.18 12:43

ภาวินี

ในเมื่อสามีของคุณขอกู้ซื้อรถสองครั้งแล้วยังไม่ผ่าน เขาอาจจะมีประวัติการจ่ายหนี้ไม่ตรงเวลาหรือเปล่าคะ ทำไมไม่ลองถามบริษัทไฟแนนซ์ดูว่าเป็นเพราะเหตุอะไรจึงกู้ไม่ผ่าน เมื่อรู้สาเหตุก็สามารถแก้ไขได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ทำไมไม่ลองให้คุณขอกู้ดูละคะ ถ้าคุณมีรายได้เข้ามาและไม่เป็นหนี้ของสถาบันการเงิน คุณน่าจะขอกู้ได้นะคะ

2020.10.25 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี