Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประวัติเครดิตบูโรไม่ดี

ประวัติเครคิตบูโรไม่ดีครับแต่อยากซื้อรถสักคัน ไม่ใช่รถใหม่อะไรครับเป็นรถมือสองปี08 แต่ผมประวัติเครบูโรไม่ดีจึงไม่สามารถขอกู้ได้ ปกติแล้วพอมีวิธีไหมที่เราประวัติเครดิตบูโรไม่ดีแล้วสามารถกู้ซื้อรถได้มีเทคนิคดีๆอะไรไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Malisa

กู้ร่วมหรือใช้คนค้ำประกัน ถ้าคุณมีฐานเงินเดือนไม่มากพอ หรือมีภาระเยอะแล้ว ให้หาบุคคลที่จะมากู้ร่วม หรือค้ำประกันเวลายื่นขอจัดไฟแนนซ์ ซึ่งต้องมีคุณสมบัติตรงตามที่กำหนด เช่น มีฐานเงินเดือนสูง รายได้แน่นอน ซึ่งธนาคารจะใช้ข้อมูลของทั้งคุณ และผู้กู้ร่วมหรือค้ำประกันมาพิจารณาร่วมกัน

2020.01.24 7:35

อุดม

แนะนำให้ใช้ชื่อบุคคลอื่นในการซื้อรถมือสอง เช่น คนในครอบครัวหรือคนรู้จัก ซึ่งต้องมีเครดิตดีและรายได้มั่นคง แล้วคุณก็ผ่อนชำระค่างวดรถในชื่อคนๆ นั้น จนกว่าจะผ่อนหมดแล้วค่อยโอนเปลี่ยนชื่อ หรืออาจผ่อนไปเกินครึ่งนึงแล้วเอารถมารีไฟแนนซ์เพื่อเปลี่ยนชื่อคู่สัญญา แต่ระหว่างนี้ให้จ่ายตรงเวลา และรักษาเครดิตทุกอย่างให้ดี

2020.01.24 7:35

Nattasit

คิดว่าคงต้องหาคนค้ำแล้วล่ะค่ะถ้าอยากจะได้รถไปขอไฟแนนซ์หรือขอสินเชื่อปล่อยกู้เนี่ยก็คงต้องหาคนช่วยค้ำ ถ้ามีญาติที่สนิทกันไปขอเขามาค้ำก็ได้ค่ะ ถ้าเขาไว้ใจเราเขาก็จะทำให้เราเอง หรือคนในครอบครัวก็ได้ หรืออีกทางหนึ่งก็คือค่อยๆเก็บเงินไปค่ะเงินที่คุณคิดว่าจะใช้ผ่อนในแต่ละงวดก็มาเก็บสะสมไปเรื่อยๆจนได้เงินเต็มจำนวนแล้วก็ไปซื้อรถเงินสดก็ได้ค่ะ

2020.05.18 12:44

Virat

จริงๆผมว่าไม่น่าจะเป็นไรนะครับ ถ้าคุณติดเครดิตบูโรอย่าง เช่นพวกหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด ในกรณีที่คุณอยากจะซื้อรถ คุณต้องรีบไปเคลียร์ปิดยอดครับ อย่างต่ำ2 ปีคุณสามารถยื่นเรื่องทำการขอซื้อรถได้ แต่ถ้าธุรกรรมนั้นเกี่ยวกับรถเกี่ยวกับบ้านอันนี้จะอยู่ภายใต้เงื่อนไขของธนาคารแล้วแต่ธนาคาร อาจจะต้องสอบถามเบื้องต้นกับธนาคารที่คุณใช้บริการอยู่

2020.07.15 2:20

ก้อนหิน

ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ ถ้าคุณอยากได้รถสักคันมีทางออกง่ายๆ เพียงแค่คุณใช้ชื่อคนในครอบครัวที่มีประวัติการเงินที่ดี เป็นผู้ยื่นกู้โดยที่คุณเป็นคนผ่อนชำระ เมื่อคุณผ่อนหมดคุณก็ให้เค้าโอนมาเป็นชื่อของคุณ แค่นี้เอง คุณไม่ต้องทำอะไรให้มันยุ่งยากต้องหาคนโน้นคนนี้มาค้ำประกัน ให้เสียเวลา เดี๋ยวนี้คนที่จะไปค้ำประกันให้คนอื่นเขาก็คิดหนักเหมือนกัน ว่าจะดีหรือไม่

2020.07.19 7:39

6tangga.

จริงๆ หาเต้าท์รถมือสองที่ดีๆ หรือที่ๆ เขาสนิทกับเรา ผมว่าเขาน่าจะปล่อยรถให้นะ เพราะเพื่อมผมตอนเเรกจะไปซื้อรถเเล้วก็ไปกูเงินเเต่ไม่ผ่านเพราะมีบัตรเครดิตสองใบเเล้ว เพื่อนผมมันเลยไป ซื้อรถมือสองที่เต้นท์รถที่พี่ชายมันรู้จัก ตอนนี้ก็นี้ก็เลยได้รถมาขับสบายๆ เเล้ว 555 เเต่ถ้ายังมีหนี้สินเยอะอยู่ผมเเนะนำว่าอย่าซื้อเลยครับรถ นั่งรถโดยสารไปก่อนน

2020.08.23 9:0

Jack

ครับสิ่งที่ทำได้ต้องมีคนค้ำประกันครับ แต่ถ้าไม่อยากวุ่นวายกับคนอื่นก็ต้องอยู่ที่เงินดาวน์แล้วหล่ะครับถ้าดาวนืเยอะหน่อยก้หมดปัญหาเรื่องเครดิตบูโรไปได้อยู่นะสำหรับเต้นรถบางเจ้า แต่บางเจ้าก็เข้มงวดมากเลยไม่ยอมอะลุ่มอะหล่วยหรือหาวิธีทางออกให้ลูกค้าเลยก็มีนะ แต่ถ้าจะให้ดีกว่านั้นผมว่าไหนๆก็จะซื้อรถมือสองอดทนเก็บเงินซื้อสดดีไหมครับ เดี่ยวนี้รถมือสองไม่แพงเลยนะ

2020.08.30 12:29

ชาตรี

ไม่ยากครับถ้าคุณต้องการที่จะซื้อรถมือสองสักครั้ง เพียงแค่คุณรอสักหน่อยเพื่อที่จะเก็บเงินได้เพียงพอแล้ว คุณก็ซื้อเป็นเงินสดไปเลย ผมว่ารถมือสองคงไม่แพงมาก เมื่อคุณซื้อสด คุณจะได้สบายใจเมื่อคิดว่าไม่เป็นหนี้ และไม่ต้องขอให้คนอื่นช่วย แต่ถ้าไม่สามารถหาเงินได้จริงๆ คุณก็อาจจะซื้อรถจักรยานยนต์ไปใช้ก่อนก็ได้ อย่างไรก็พาคุณไปถึงจุดหมายปลายทางเหมือนกัน แต่ต้องขับอย่างระมัดระวังหน่อยนะครับ

2020.10.26 7:20

ศักดิ์สิทธิ์

กว่าจะเก็บเงินได้เป็นก้อนผมว่า น่าจะยาก ยิ่งช่วงนี้ยากสุดๆไปเลย เดียวนี้มีเต้นรถยนต์หลายเจ้านะที่บอกว่า ประวัติเครคิตบูโร ก็สามารถซื้อรถยนต์ได้ ก็ไปคุยกัยเต้นพวกนั้นดูก่อนนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง แต่ ไม่ต้องกังวลนะครับ ประวัติเครคิตบูโร เขามีจำนวนปีที่จะลบออกจากระบบครับ ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะประมาณ10ปีครับ

2021.08.23 14:48

Naririri

@Malisa มีหลายวิธีเหมือนกันนะคะ ที่ทำให้คนที่ยังไม่ค่อยพร้อมสามารถกู้สินเชื่อซื้อรถยนต์มือสองได้ แต่ส่วนตัวเราอ่ะถ้าสมมุติเราไม่พร้อม มีภาระหนี้สินเยอะอยู่แล้ว เราว่าเราไม่กู้อะไรเพิ่มดีกว่าถึงแม้ว่าจะมีวิธีมีทางลัดมีตัวช่วยนู่นนี่นั่นมากมาย สุดท้ายแล้วภาระก็ตกอยู่ที่เรานี่แหละ จขกทคิดให้ดีๆนะคะ รถยนต์ที่อยากจะซื้อมันจำเป็นจริงหรือเปล่า

2021.09.25 12:5

นรินธร

เป็นหนี้ตั้งแต่ ปี 08 นี่ผ่านมาหลายปีแล้วนะครับ ผมว่าสามารถขอสินเชื่อได้แล้วละครับ ประวัติพวกนี้อยู่ไม่ค่อนานหลอกครับ ถ้าคุณต้องการสินเชื่อ ด่วนๆ ถ้ากลัวว่าไม่ได้ ขอสินเชื่อของเอกชนดูไหมละครับ อย่างที่เห็นเพื่อนๆคุยกันบ่อยๆ ก็ของ พรอมิส ละครับ สินเชื่อหน้าใหม่(คิดเอาเองนะครับ ) หลายคนไปขอนะครับวงเงินก็เห็นว่าโอนะ

2021.10.31 9:42

ภุริจิตร

ประวัติพวกนี้น่าจะ อยู่ประมาณ 3ปี นะ ถ้าเราจำไม่ผิด ของคุณ ผ่านมานานมากแล้ว ตอนนี้ก็อยู่ที่ว่าจะเอาไฟแนนซ์ไหนมากกว่า ถ้าไปเอาไฟแนนซืที่คุฯเคยมีปัญหากับเขาเมื่อก่อน อันนี้ก็ยากหน่อยเพราะเราดันไปทำประวัติของเราเสียเอง แต่เห็นด้วยเลยนะถ้าใช้คนค้ำรับรองยังไงก็ผ่านแน่นอนไม่ทราบว่ามีไหมละคนที่สามารถคำประกันให้ได้

2022.01.13 15:2

วรธันย์

ถ้าประวัติเครดิตบูโรไม่ดี ต้องมาแก้ไขตัวนี้ก่อน ทำยังไงได้บ้าง สิ่งที่เราต้องทำคือ ทำการขอพักชำระหนี้ หรือทำการชำระหนี้ที่ค้างอยู่ในครบ หรือ ขอคำปรึกษาจากผู้ให้บริการเพื่อหาทางออก เช่น การปรับโครงสร้างหนี้เพื่อจะทำการเปลี่ยนหนี้บัตรเครดิตเป็นสินเชื่อระยะยาว เพื่อทำการชำระในระยะยาวแต่จ่ายถูกลงกว่าเดิม

2022.02.24 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี