Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวชลบุรี

วันหยุดนี้อยากพาแฟนไปเที่ยวทะเลแถวๆชลบุรี แต่ปกติไม่ค่อยได้ไปเที่ยวแค่ไปทำงานเท่านั้นเลยไม่รู้จักที่เที่ยวว่ามีอะไรน่าสนใจบ้าง ปกติได้ยินว่าชลบุรีมีที่เที่ยวเยอะแต่ถ้าให้เลือกผมก็เลือกไม่ถูกครับเพื่อนๆว่าไปไหนดี ครับ ทริป1วัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kongpob

ลองหาข้อมูลดูครับที่ เกาะล้านเป็นที่เที่ยวใกล้กรุงเทพยอดฮิตของเหล่าวัยรุ่นและวัยทำงาน เป็นเกาะที่สามารถทำกิจกรรมได้หลากหลายบนหาดทรายขาวละเอียดและท้องทะเลสีคราม ไม่ว่าจะเป็นเล่นน้ำ เดินเล่นบนหาดทราย ดำน้ำลึก ดำน้ำตื้น เล่นบานาน่าโบ๊ท ซีวอล์คเกอร์ ขับเจ็ทสกี ขี่สกู๊ทเตอร์ หากใครอยากทานอาหารริมหาดก็สามารถทำได้

2020.01.24 7:35

บัณฑิตา

เขาสามมุข เป็นจุดท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงควบคู่กับหาดบางแสน เป็นทั้งที่ตั้งของศาลเจ้าแม่สามมุขอันศักดิ์สิทธิ์ และเป็นจุดชมวิวบนยอดเขาสูงที่มีฝูงลิงอาศัยอยู่จำนวนมาก และชอบออกมาอวดโฉมเพื่อขออาหารกันอยู่ตลอดวัน ซึ่งนักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ที่ไปเล่นน้ำที่หาดบางแสน

2020.01.24 7:35

Pongrit

ที่ชลบุรีนี่ที่เที่ยวเยอะมากเลยครับ มีหลายแบบหลายสไตล์ให้เลือก แฟนชอบเที่ยวแบบไหนล่ะครับ ชอบทะเล ก็มี เกาะแสมสาร อุทยานใต้ทะเลเกาะขาม เกาะสีชัง เกาะล้าน ชอบชมธรรมชาติ ก็มี สวนนงนุช ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค ชอบแนวศึกษา ก็ที่ Rubber Land ศูนย์การเรียนรู้เรื่องยางพาราครับ ถ้าชอบแนวๆหน่อย ก็ต้องไป Frost Magical Ice of Siam, Love Art Park และ J-Park นอกจากนี้ก็มีสวนน้ำครับ

2020.03.20 5:32

Wismita

ไปทริป 1 วันจะพอหรอคะ คือสำหรับเรารู้สึกว่าไปเที่ยวทะเลแถวชลบุรีเนี่ย 1 วันไม่น่าจะพอ แต่ถ้าแนะนำก็คง ไปกินอาหารทะเลค่ะ เราเองไม่ใช่คนท้องที่แต่เคยไปกับเพื่อนเพื่อนพาไปเที่ยวทะเลแต่ที่หาดอะไรสักอย่างนี่ล่ะค่ะสวยมากเลยกับอีกอย่างหนึ่งที่อยากแนะนำก็คือข้ามไปเที่ยวเกาะ แต่ว่าทริป 1 วันไม่รู้ว่าจะเที่ยวทางทะเลทั้งเกาะแล้วก็ไปเดินเที่ยวในตัวเมืองทันหรือเปล่านะคะ

2020.05.18 12:44

ยาใจ

มีอยู่ครั้งหนึ่งเราพาครอบครัวไปเที่ยวที่พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ ม บูรพา ซึ่งเป็นพิพิธภัณฑ์ที่ใหญ่ คุณสามารถพาลูกพาหลานไปทัศนศึกษาเพื่อเรียนรู้เกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ทางทะเล สิ่งมีชีวิตและความเป็นอยู่ของสัตว์ทะเลชนิดต่างๆที่อาศัยอยู่ในเขตน่านนำ้ของประเทศไทย และยังมีการแสดงโชว์พิเศษ เป็นการสาธิตการดำนำ้ให้อาหารปลา ในตู้ปลาขนาดบรรจุ 1,000 ตัน

2020.10.26 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี