ระหว่างรถยนต์กับรถมอเตอร์ไซด์ใช้อะไรดีกว่ากันคะ?

ดิฉันอายุ 30ปี มีลูก 2คน อยู่ต่างจังหวัด ที่ทำงานห่างจากบ้านประมาณ 20 กิโล ไปกลับก็ 40 โล ตอนนี้เดินทางโดยรถประจำทางก็สะดวกดี กำลังคิดถึงลูกจะต้องเข้าโรงเรียนในปีหน้าและดิฉันต้องไปส่งลูกด้วย จะใช้รถอะไรดีถึงจะสะดวกที่สุดขอคำแนะนำด้วยค่ะ

• จริงๆอยู่ต่างจังหวัดเห็นหลายคนใช้รถมอเตอร์สะดวกกว่านะ จะไปไหนก็ง่าย แถมประหยัดค่าน้ำมันด้วย แต่ถ้ามีลูกด้วย ตั้ง2คน ระยะทางไปกลับก็ไกลด้วย ถ้าจะเอาลูกซ้อนมอเตอร์ไซด์อาจจะไม่ปลอดภัยเท่าไหร่ ถ้าคุณมีเงินพอ อาจจะใช้รถยนต์ดีกว่า เพราะถ้าฝนตกลูก จะไม่ต้องเปียกฝน เดินทางหลายคนรถยนต์คุ้มกว่าค่ะ

no name

0 likes

• ผมเห็นด้วยครับ ถ้าคนเดียวมอเตอร็ไซด์สะดวกสุด แต่กรณีของคุณ ระยะทางจากบ้านไปที่ทำงาน ไปกลับก็ 40 กิโล แลัว และต้องพาลูกอีก 2คนไปส่งโรงเรียนด้วย เด็กๆก็ต้องมีกระเป๋าหนังสืออีก ลองนึกภาพว่า 3คนแม่ลูกต้องขี่มอเตอร์ไซด์ไกลๆลำบากนะ คิดถึงความปลอดภัยดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้รถยนต์มือสองสถาพดี ราคาถูกมีเยอะครับ

no name

0 likes