Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันอะไรให้แม่ดี

ตอนนี้ผมโดนย้ายงานให้ไปทำงานต่างจังหวัด กลับบ้านได้เสาร์อาทิตย์ครับ แม่ผมอายุ50กว่าแล้วเราอยู่กันสองคนครับ ตอนนี้ต้องอยู่ห่างท่านกลัวว่าเจ็บป่วยขึ้นมาจะไม่มีคนดูแล ผมเลยคุยกับท่านว่าทำประกันชึวิตดีไหม ท่านบอกได้แต่ผมไม่รู้ทำตัวไหนดีครับเราจะเลือกยังไงดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nanthit

ลองๆศึกษาประกันตัวนี้ดูไหมครับผมทำอยู่อีกประเภทหนึ่งที่เราอาจจะซื้อให้กับพ่อหรือแม่ของเรา ก็คือ ประกันภัยลูกกตัญญู ก็เป็นอีกตัวหนึ่งที่คนในช่วงวัยนี้อาจจะสนใจซื้อให้กับพ่อและแม่ของเรา และผลพลอยได้ที่จะได้รับอีกอย่างก็คือ สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้อีกทางหนึ่งด้วย

2020.01.24 7:35

ice

การทำประกันสุขภาพก็น่าจะเป็นเรื่องที่ดีสำหรับคนในวัยนี้ แต่ค่าเบี้ยประกันก็อาจจะแพงขึ้นสักหน่อย เพราะอย่างที่บอกไปแล้วว่ายิ่งอายุมากโรคก็ยิ่งมากตาม การเข้าโรงพยาบาลก็เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ง่ายอีกเหมือนกัน ประกันอุบัติเหตุก็ทำอีกเหมือนกัน เพราะช่วงวัยนี้การลุก การเดิน การนั่ง ก็ไม่คล่องแคล่วเหมือนก่อน อาจจะหกล้มได้ง่าย ร่างกายบาดเจ็บได้ง่าย

2020.01.24 7:35

ธนัชชา

ทำไว้ก็ดีค่ะเพื่อความสบายใจของคุณเอง แต่ถ้าทำแบบประกันชีวิตก็จะเน้นคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตเป็นหลัก แนะนำว่าถ้าคุณต้องการความคุ้มครองด้านอื่นๆ เช่น การรักษาในโรงพยาบาล อุบัติเหตุ หรือ กลุ่มโรคร้ายแรง ก็ให้คุณทำประกันแบบสัญญาเพิ่มเติมเข้าไป ซึ่งเป็นสัญญาระยะสั้นแบบปีต่อปี เลือกเอาที่ตรงกับความต้องการกับคุณแม่คุณเป็นหลักค่ะจะได้ทำแล้วคุ้มค่า

2020.05.06 5:42

แมน

ถ้าคุณแม่ทำประกันชีวิตหรือว่าทำประกันสุขภาพให้ดีไหมครับผมเองก็มีคุณแม่ตอนนี้อายุ 50 จะ 60 แล้ว แต่พอคุณแม่อายุ 50 ต้นๆผมก็ทำประกันสุขภาพให้คุณแม่ไว้แล้วเสียดายที่มาทำตอนที่คุณแม่อายุสูงแล้วค่าประกันที่จ่ายแพงมากครับ ตอนนี้ก็คุยกับพี่น้องอยู่ว่าจะรวมเงินกันซื้อประกันชีวิตให้คุณแม่ด้วยไหม เพราะคุณแม่เองก็สุขภาพไม่ค่อยดีช่วงไม่กี่ปีมานี้ ก็เลยต้องดูสุขภาพคุณแม่แล้วก็ตัดสินใจเลือกซื้อประกันนะครับ

2020.10.16 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี