Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาช่วยเงินน้อง

วันก่อนน้องชายที่บ้านจะมาขอยืมเงินไปทำทุนแต่ดิฉันไม่มีให้ น่าสงสารน้องมาก ดูเหมือนจะเจอปัญหาที่ค่อนข้างรุนแรง ส่วนตัวดิฉันมีรถยนต์หนึ่งคันจะขายแล้วเอาเงินมาให้น้องเดี๋ยวก็ไม่มีรถใช้เลยอยากถามว่าที่เขาบอกรถแลกเงินมันทำยังไง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

wassana

ดี่แล้วป้าที่คิดจะทำแบบนี้บางคนไปกู้นอกระบบมาแย่ครับส่งไม่ทัน ข้อดีของสินเชื่อตัวนี้นะป้าข้อดีของรถแลกเงิน คือ เลือกผ่อนชำระได้ต้องการ ดอกเบี้ยไม่แพง เช่น สินเชื่อสมหวังเงินสั่งได้ ดอกเบี้ยเริ่มต้น 0.49% ต่อเดือน ผ่อนสบายนานสูงสุด 72 เดือน พร้อมเมื่อไรก็โปะปิดบัญชีได้โดยไม่ต้องเสียค่าปรับ

2020.01.24 7:35

Adisak

ทำธุระกิจแล้วประสบปัญหาเรื่อวเงินเดี่ยวนี้เจอกันบ่อยนะครับแต่ เดี๋ยวนี้สินเชื่อรถแลกเงินอนุมัติง่าย ได้เงินไว ไม่วุ่นวาย อย่าง สินเชื่อรถคือเงิน SCB My Car My Cash อนุมัติและรับเงินภายใน 1 วัน เรียกว่ารวดเร็วทันใจแถมปลอดภัยอีกด้วย แค่เตรียมเอกสารขอสินเชื่อรถแลกเงินให้พร้อม

2020.01.24 7:35

Aum

ถ้าจะเอารถไปแลกเงิน ก็ต้องศึกษาดีๆด้วยนะครับ เพราะว่าดอกเบี้ยและวงเงินแต่ละธนาคารก็ไม่เท่ากัน แล้ววงเงินที่ได้ก็ขึ้นอยู่กับประเภทของรถ ยี่ห้อและรุ่นรถ อายุการใช้งานของรถยนต์ของเราด้วย ก็ง่ายๆเลยครับเตรียมเอกสาร พวกบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาแสดงรายได้ ประมาณนี้ ลองดูนะครับ ถ้าเอกสารครบเค้าก็จะอนุมัติให้เราเร็วครับ

2020.05.08 6:29

เค

หาเงินในสมัยนี้ยากจริงๆนะ เรารู้สึกว่าหลังจากโควิดระบาดเนี่ยงานหายากขึ้น ขนาดพนักงานบริษัทยังหางานทำยากขึ้นเลย แต่อาชีพใหม่ๆที่ไม่ต้องการวุฒิ ก็มีมาเยอะเหมือนกัน เดี๋ยวนี้จะหางานอาชีพที่มั่นคงยาก ถ้าเกี่ยงงานนี้คงได้อดตายแน่ๆ ยิ่งช่วงนี้เศรษฐกิจยิ่งไม่ค่อยดี จะเริ่มต้นธุรกิจ จะลงทุนอะไรก็ต้องระวัง ==

2020.10.16 8:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

มีหนี้สินแล้วครอบครัวทะเลากันทำไงดี

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

อายุความการฟ้องของบัตรเครดิตกี่ปีครับ

All (หนี้สิน)

อยากคุยกับแฟนเรื่องหนี้ของเขาเราควรทำอย่างไรดี

All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

มีหมายศาลมาแล้วว่าชำระหนี้เพิ่มหลังโดนยึดรถครับ ทำยังไงดีครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินขาดมือทำไงดี

ตัวช่วยชำระหนี้

การยกเลิกการขายทอดตลาด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี