Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริษัท บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท

ขอสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับคลีนิคปลดหนี้ ได้ยินมาว่าเป็นการรวมตัวของธนาคารต่างๆที่เข้าร่วมโครงการนี้แต่อยากทราบว่าบริษัท บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการงานของธนาคารเลยเขามีบทบาทอะไรในโครงการนี้เหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanat

บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท จำกัด SAM หรือ บสส. เป็นบริษัทบริหารสินทรัพย์ ภายใต้กำกับของ กองทุนเพื่อการฟื้นฟูและพัฒนาระบบสถาบันการเงิน (กองทุนฯ) ซึ่งเป็นผู้ถือหุ้นหลัก SAM มีสถานะเป็นรัฐวิสาหกิจที่มีหน้าที่ดำเนินงานบริหารจัดการสินทรัพย์ด้อยคุณภาพ และทรัพย์สินรอการขาย

2020.01.24 7:35

jane

ธนาคารเจ้าหนี้ 16 แห่งที่เข้าร่วมโครงการ มอบหมายให้บริษัทบริหารสินทรัพย์สุขุมวิท จำกัด (บสส.) หรือ SAM เป็นหน่วยงานกลางเชื่อมโยงระหว่างลูกหนี้และเจ้าหนี้ทุกราย ควบคู่กับการส่งเสริมความรู้เกี่ยวกับการวางแผนและวินัยทางการเงินที่ดี สร้างเสริมสุขภาพทางการเงินที่ดีให้แก่คนรุ่นใหม่ในสังคม นำไปสู่การลดปัญหาหนี้ภาคครัวเรือน

2020.01.24 7:35

Pathanin

ตามความเข้าใจของผม โดยนโยบายของบริษัท บริหารสินทรัพ์สุขุมวิท คือการให้ลูกหนี้กับเจ้าหนี้สามารถปรับและตกลงกันเพื่อให้มีการชำระหนี้อย่างเสร็จสิ้นเรียบร้อย ได้ประโยชน์ทั้งลูกหนี้และเจ้าหนี้ การบริหารทรัพย์สินรอขายก็ทำให้เกิดประโยชน์ในแง่ของการกระตุ้นเศรษฐกิจ การที่เข้ามามีบทบาทในคลีนิคหนี้เสียนี่ด้วยก็น่าจะช่วยให้การจัดการและการบริหารหลายอย่างไปในแนวทางที่ดีครับ

2020.03.21 4:45

Phanumas

บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท เป็นรัฐวิสาหกิจที่มีหน้าที่บริหารจัดการสินทรัพย์ด้อยคุณภาพ และทรัพย์สินรอการขาย ซึ่งเค้าจะมีทีมบุคลากรที่มีความรู้และทักษะในการดำเนินงานแก้ไขหนี้ด้วยประสบการณ์ที่ยาวนาน หรือพูดง่ายๆว่าเป็นหน่วยงานกลางเชื่อมโยงระหว่างลูกหนี้และเจ้าหนี้ทุกราย ที่ช่วยให้ลูกหนี้ใช้หนี้ได้หมด ถ้าอยากรู้ละเอียดมากกว่านี้ก็ลองไปหาข้อมูลในเพิ่มดูค่ะ

2020.05.08 10:47

เพียว

เราก็เคยได้ยินแต่ชื่อบริษัทนี่แหละ บริษัทบริหารสินทรัพย์สุขุมวิท เพิ่งจะรู้นี่แหละค่ะว่าเป็นบริษัทที่ช่วยปลดหนี้ครัวเรือนทีมีปัญหาด้านการเงิน พอเห็นว่านโยบายของบริษัทเป็นแบบนี้ เราว่าก็น่าสนใจดีนะคะ เพราะว่าถ้าลูกหนี้กับเจ้าหนี้สามารถคุยกันแล้วก็ตกลงกันเรื่องชำระหนี้ได้ ประเทศเราก็จะไม่มีหนี้เสียเยอะ ซึ่งจะให้จะทำให้เป็นผลดีต่อทั้งประเทศเลยค่ะ

2020.07.12 21:7

วาโย

ไม่เคยใช้บริการของ บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท นะครับแต่ก็ดีเหมือนกันที่มีการ เป็นตัวกลางระหว่างเจ้าหนี้และลูกหนี้ในการที่จะไกล่เกลี่ยในการ ช่วยให้การใช้หนี้คืนให้กับทางสถาบันการเงินหรือบริษัทที่ร่วมรายการ เพื่อที่จะช่วยให้คนมีหนี้สินอยู่แล้วพยายามที่จะใช้หนี้ครับ โดยที่มีการพูดคุยหรือการช่วยเหลือเกี่ยวกับภาระหนี้สิน

2020.07.20 6:44

ปุยฝ้าย😍😍

คลีนิกแก้หนี้เป็นโครงการที่ดีสำหรับคนที่มีหนี้สินเยอะๆนะคะ คลีนิกนี้เหมือนเป็นคนกลางที่ไกล่เกลี่ยเรื่องหนี้สินระหว่างประชาชนกับเจ้าหนี้(แต่ไม่น่าจะรวมหนี้นอกระบบนะคะ) เพื่อให้ประชาชนสามารถชำระหนี้ได้ตามความสามารถจนปลดหนี้ได้ แล้วยังให้ความรู้เรื่องการบริหารการเงินด้วยค่ะ เพื่อที่ว่าในวันข้างหน้าจะได้ไม่เป็นหนี้อีก

2020.08.20 14:46

เบส

อ้าว แล้วตกลงว่าบริาัทบริหารสินทรัพย์ กับคลีนิกแก้หนี้เกี่ยวข้องกันอย่างไรครับผมยังไม่เข้าใจ แต่ถ้าแยกออกจากกันผมเข้าใจว่าแต่ละส่วนมีหน้าที่อย่างไร คือบริษัทบริหารสินทรัพย์ช่วยลูกหนี้เจ้าหนี้เคลียร์ปัญหากัน ส่วนคลีนิกแก้หนี้ช่วยหาทางออกการปลดหนี้ให้เราได้ ผมเข้าใจถูกไหมครับ? แต่สิ่งที่ยังสงสัยคือทั้งสองหน่วยงายเกี่ยวข้องกันยังไง?

2020.08.31 11:12

เวียน์

เหมือนกับความเห็นข้างบนเราก็สงสัยนะ ยางคลินิกแก้หนี้อันนี้เราเคยได้ยินเคยตามข้อมูลอยู่เห็นว่าเป็นการช่วยเหลือลูกหนี้แล้วก็เจ้าหนี้ให้กำจัดหนี้เสียออกจากระบบเศรษฐกิจในประเทศไทยแต่บริษัทบริหารสินทรัพย์สุขุมวิท ช่วยเรื่องหนี้เสียด้วยไหม? เพราะว่าคลินิกแก้หนี้ส่วนใหญ่แล้วช่วยเหลือแต่หนี้เสียที่เกิดจากบัตรเครดิตอยากรู้นะว่าบริษัทบริหารสินทรัพย์สุขุมวิทก็ช่วยเรื่องเดียวกันหรือเปล่า

2020.10.16 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

การลงทุนสินค้าโภคภัณฑ์,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ผักสลัดปลอดสารมีความเสี่ยงในการลงทุนไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี