Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องมีอะไรบ้างในการไปเที่ยวต่างประเทศ

ผมกับแฟนวางแผนกันไว้ครับว่าจะไปเที่ยวไม่เกาหลีก็ญี่ปุ่น ตอนนี้เรายังไม่ได้ตัดสินใจครับ เรากำลังดูว่าสองที่นี้ที่ไหนมีที่เที่ยวและประหยัดกว่ากันแต่เราเป็นห่วงเรื่องการเข้าประเทศมากกว่าครับเราสองคนอยากทราบครับว่าเราต้องเตรียมข้อมูลอะไรส่วนตัวก่อนไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรพล

ทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษเป็นอีกหนึ่งอย่างที่ ตม.จะสังเกตและประเมิน ใครที่พูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ควรมีการเตรียมพร้อมฝึกบทสนทนาขั้นพื้นฐานเพื่อแสดงให้ ตม.เห็นว่าเราก็มีความสามารถทางภาษาอยู่บ้าง เช่น การทักทาย การแนะนำตัว บอกเกี่ยวกับอาชีพที่ตัวเองทำ จุดประสงค์ในการมาเกาหลี จะไปที่ไหน ทำอะไร อยู่กี่วัน

2020.01.24 7:35

จุลภาส

ตอนนี้ในการเลือกประเทศที่จะไปมีข้อแนะนำครับการไปเที่ยวจะสนุกมากขึ้นเมื่อเรารู้ว่าที่นั่นมีอะไรเจ๋ง ๆ ให้ดูบ้างในช่วงที่จะไป เช่นมีงานเทศกาลประจำปี นิทรรศการพิเศษ มีโปรโมชั่นถูกสุด ๆ ช่วงวันหยุด มีแหล่งท่องเที่ยวหรือร้านอาหารน่าสนใจอยู่ใกล้ ๆ ในระยะเดินถึงหรือเปล่า บางสถานที่มีแหล่งท่องเที่ยวอยู่ติด ๆ กัน

2020.01.24 7:35

Areeya

เอาง่ายๆเลยนะคะถ้าอยากไปแบบไม่ต้องกังวลและถูกๆ สำหรับคนที่ยังไม่เคยไปต่างประเทศ อยากแนะนำให้คุณไปกับทัวร์ก่อนค่ะ คุณจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายมากเกิน หรือกลัวว่าจะเข้าประเทศได้ไหม เพราะคุณจะรู้ราคาแล้วว่าต้องใช้เงินเท่าไหร่ ไปกี่วัน ไปที่ไหนบ้าง เลือกได้ด้วยค่ะว่าอยากไปที่ไหน เดี๋ยวนี้บริษัททัวร์ที่ถูกๆมีเยอะแยะค่ะ แล้วมันก็สะดวกด้วย

2020.05.08 11:35

เปรี้ยว

ถ้าได้ภาษาของประเทศที่จะไปบ้างสักนิดก็ยังดีค่ะ จะทำให้เราสนุกกับการท่องเที่ยวต่างประเทศมากขึ้น อีกเรื่องก็หาข้อมูล สถานที่ที่ที่เราจะไปเที่ยวค่ะ ถ้าอยากจะประหยัดหน่อยก็อย่าไปเที่ยวสถานที่ดังๆ แบบนั้นค่าใช้จ่ายมันแพงค่ะแถมคนไปเที่ยวกันเยอะเดินไปเบียดไปไม่สนุกหรอกค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราอยากจะไปเที่ยวที่ไหน ของเราเลือกไปจังหวัดชนบทแทนและก็มีเพื่อนเป็นคนญี่ปุ่น ก็เลยใช้เงินไม่ค่อยเยอะค่ะ

2020.07.09 1:40

สินใจ

ต้องมีการเตรียมตัวสำหรับค่าใช้จ่ายเหมือนกันนะคะ เพราะใครๆก็อยากไปเที่ยวต่างประเทศโดยที่ไม่กังวลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายก็เลยต้องเตรียมตัวเป็นอย่างดีก่อนค่ะ บางคนวางแผนรายเดือนก่อนที่จะเดินทาง เพื่อที่จะสามารถลดราคาตั๋วเครื่องบินหรือจะได้ประหยัด ช่วยให้การไปเที่ยวต่างประเทศก็เป็นอะไรที่สนุก คิดว่าเป็นเรื่องอันดับแรกๆที่ต้องคิดถึงเลยนะคะ

2020.07.15 6:36

ต้นตะขบ🙃

"ต้องมีอะไรบ้างในการไปเที่ยวต่างประเทศ" เราว่า ต้องมีเงิน ก่อนเลยค่ะ หมายความว่าต้องวางแผนเก็บเงินน่ะค่ะ ต้องรู้ก่อนว่าจะไปเที่ยวไหน ค่าเดินทาง ค่าที่พัก ค่าอาหาร ค่าใช้จ่ายระหว่างเที่ยว รวมค่าของที่ระลึกด้วย ทั้งหมดเท่าไหร่ จะได้ตั้งเป้าหมายในการเก็บเงินถูกไงคะ อ้อ!ต้องคิดก่อนนะว่าจะไปเองหรือไปกับทัวร์ ค่าใช้จ่ายอาจจะต่างกันค่ะ

2020.08.19 15:13

DON

ต้องมีเงินครับ ต้องมีคนรู้ใจด้วย แต่บางคนก็ชอบไปเที่ยวคนเดียวนะครับ อย่างผมคนหนึ่งที่ชอบกับการไปเที่ยวคนเดียวในบางครั้ง เพราะมันรู้สึกว่าอิสระดีไม่ต้องเสียเวลาถามความคิดเห็นคนนั้นคนนี้ เราอยากไปไหนเราไปเลยเต็มที่กับสถานที่นั้นๆ ไม่ต้องคอยถ่ายรูปให้คนนั้นทีคนนี้ที มาเข้าเรื่องดีกว่าสิ่งสำคัญอีกอย่างสำหรับผม คือประกันการเดินทางครับ

2020.08.31 19:53

เรย์

สิ่งสำคัญสำหรับเราที่คิดนะ ถ้าจะไปเที่ยวต่างประเทศต้องมีเงินค่ะ เงินต้องมีเยอะๆเลยด้วย คือถ้าจะบอกว่าใช้เงินแบบประหยัดก็ได้แต่ไปเที่ยวต่างประเทศทั้งที มัวแต่ห่วงเล่นห่วงนี่ก็ไม่สนุกกันพอดีเงินเตรียมไปเยอะๆเลยค่ะกับความรู้จะไปเที่ยวประเทศไหนก็ต้องมีความรู้เกี่ยวกับภาษาในประเทศนั้นนิดหน่อยจะทำให้การท่องเที่ยวสนุกขึ้น วางแผนอย่างดี เราจะได้มีความสุขค่ะ

2020.10.16 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี