Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยูทูปเปอร์ได้เงินจากไหน

ตอนนี้มีหลายคนหันมาทำงานยูทูปเปอร์บางคนทำเป็นอาชีพประจำเลยก็ว่าได้ ทำให้ผมสงสัยครับว่าคนที่ทำงานแบบนี้เขาได้เงินมาจากไหน ยูทูปเป็นคนจ่ายรายได้ให้กับพวกเขาเหรอครับ บางคนได้เงินทีเป็นหมื่นๆมว่าน่าสนใจนะครับงานแบบนี้เหมือนได้ทำในสิ่งที่ชอบด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุธรรม

เคยเห็นโฆษณาต่างๆที่ขึ้นมาในวีดีโอในยูทูปใช่ไหมครับ ไม่ว่าจะเป็นโฆษณาขึ้นก่อนเล่น มีทั้งแบบ skip ได้แล้วก็ skip ไม่ได้ แล้วก็มีแบนเนอร์ระหว่างเล่นโฆษณาบ้าง หรือว่าจะมีแถบโฆษณาด้านข้างหรือด้านล่างบ้าง ซึ่งโฆษณาต่างๆเหล่านี้ จะเป็นรายได้ให้กับเจ้าของช่องวีดีโอหรือยูทูปเบอร์นั่นเอง

2020.01.24 7:35

supakarn

จำนวนวิว 1 ล้านวิว ทาง YouTube จะทำการนับจากยอดวิวของทุกคลิปในช่องนั้น ๆ ของคุณ โดยจะทำการนับในระยะเวลา 1 เดือน ซึ่งยอดเงินที่จะได้จากการทำช่องภาษาไทย จะอยู่ที่ 8,000 – 12,000 บาท ขึ้นอยู่กับแนวของช่องนั้น ๆ ด้วย แต่ก็จะอยู่ในช่วงนี้แหละครับ ไม่แตกต่างกันมากนัก

2020.01.24 7:35

Peerapat

ยูทูปเบอร์ได้เงินจากโฆษณาพวกนี้เอง แต่กว่าจะมีคนเข้ามาดูเยอะ มีโฆษณาเข้ามาคงต้องใช้เวลาพอสมควรนะครับ การเป็นยูทูปเบอร์ก็ต้องหาเรื่องหาแนวมาทำให้โดนใจคนดูด้วย ก็ต้องศึกษาเหมือนกันนะ แต่ถ้ามีความชอบทางด้านนี้อยู่บ้างคิดว่าน่าจะไปได้สวยครับ จะลองทำเป็นงานอดิเรกก่อนก็ได้ อย่าเพิ่งคาดหวังกับรายได้สูงๆ ทำด้วยความชอบความสุขไปก่อนครับ

2020.03.21 13:22

Teepakorn

รายได้ทางแรกคือจาก google ad (ที่มีโฆษณาก่อนคลิปเล่น)ซึ่งขัดใจคนดูอย่างเรามาก555 รายได้ทางที่สองคือ จากการทำคลิป เมื่อมีคนเข้ามาดู รายได้เราจะได้จากยอดวิวของคนที่เข้ามาดุ นั่นคือ (1,000,000 วิว = 30,000 บาท) รายได้ทางที่สามคือจากผลพลอยได้ ถ้ามีคนมาติดตามหรือดูคลิปเราเยอะๆ ก็จะมีสปอนเซอร์หรือมีคนเอาสินค้ามาให้รีวิว (อันนี้ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง)

2020.05.11 9:44

Dadaa.HK

ตามนั้นเลยค่ะ จขกทคงได้คำตอบที่ชัดเจนแล้วนะคะ ถ้าจขกท. อยากจะเริ่มทำยูทูปจริงๆ การเตรียมพร้อมเรื่องเนื้อหาที่เราจะนำเสนออันนี้ก็เป็นสิ่งที่สำคัญมากนะคะ ถึงแม้บางครั้งเราจะคิดว่าตัวเราเองหน้าตาไม่ค่อยดี กลัวคนอื่นว่า ไม่ต้องไปสนใจนะคะ ขอแค่เราหยิบยกเรื่องที่คนหลายคนสนใจมานำเสนอ ทำให้เห็นว่าสิ่งที่เรานำเสนอนั้นมีประโยชน์กับเขา ดูแล้วเรียกรอยยิ้มเสียงหัวเราะได้ เราคิดว่ามีคนเข้ามาดูแน่นอนค่ะ

2020.10.10 11:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี