Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิตที่มีทุนประกัน 1ล้านบาท มีของที่ไหนบ้างครับ?

ผมทำงานในนบริษัทแห่งหนึ่งในจังหวัดขอนแก่น อายุ 40ปี ผมมีแต่ประกันสังคม และยังเป็นโสด ไม่มีภาระมาก พอจะมีเงินทำประกันได้ ผมคิดถึงประกันชีวิตที่คุ้มครองตอนแก่ และมีค่าชดเชยให้ถ้าต้องรักษาตัวในโรงพยาบาล พอจะมีของที่ไหนมาแนะนำบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาติ

ประกันชีวิตไม่ได้มีความคุ้มครองแค่ชีวิตเท่านั้น แต่ให้ความคุ้มครองสุขภาพ ค่ารักษาพยาบาล ชดเชยรายได้ด้วย สำหรับผม ในใจของ BLA คุ้มครอง 2 พลัส ของกรุงเทพประกันชีวิต ทุนประกัน 1ล้าน สูงสุด 10 ล้าน ถ้าทุพพลภาพ ได้รับเงินเพิ่ม 3 เท่า คุ้มครองตั้งแต่ปีแรกของกรมธรรม์ สามารถระยะเวลาเอาประกันได้ ตุ้งแต่ 10 , 15, 20 ปี ประกันนี้ทำได้ตั้งแต่อายุ 20-65 ปี

2019.08.01 17:16

Phairoh

ประชีวิตทุนประกัน1 ล้าน ของไทยพาณิชย์ ชื่อประกันเพราะรัก 65/5 ก็น่าสนใจ เพราะจ่ายค่าเบี้ยประกัน 5 ปี แต่ได้รับความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 65ปี ถ้าเกิดเจ็บป่วย ต้งนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลไดรับค่ารักษาพยาบาล ค่าชดเชยในการขาดรายได้สูงสุด 20,000 บาทต่อวัน นอนห้องธรรมดาได้วันละ 1,000 บาท ห้อง ICU วันละ 2,000 บาทสูงสุด 10 วัน

2019.08.01 17:17

Chai

มีอีกฉบับนึงค่ะสำหรับประกันชีวิตทุนประกัน 1,000,000 บาท ของธนาคารกรุงเทพ "โฮลไลฟ์เฟิร์ส มรดกลูกหลาน" การจ่ายเบี้ยประกันนั้นคุณสามารถเลือกได้ว่าจะจ่าย 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี หรือจะจ่ายรายปีจนถึงอายุ 90 ปีก็ได้ค่ะ เบี้ยประกันของผู้หญิงและผู้ชายจะต่างกัน การเลือกจำนวนปีที่จะจ่ายเบี้ยประกันก็ต่างกันด้วย ลองหาดูนะคะ

2020.03.21 14:55

สมควร

ถ้ายังเป็นโสด ไม่มีเป้าหมายจะแต่งงานสร้างครอบครัวก็อยากจะแนะนำตัว บีแอลบี 2พลัส เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าไหนๆจะ ซื้อประกันภัยทั้งที อาจจะลองคิดเผื่อคนข้างหน้าก็ได้ค่ะ ตอนนี้อาจจะยังโสดก็จริง แต่ไม่แน่นะ อาจจะอีก ปี 2 ปีหลังจากนี้ก็จะมีเจอคนที่ถูกใจก็ได้ เดินมาจากไหนก็ไม่รู้ แซวเล่นนะคะ ^^ แล้วถ้าจะซื้อประกันที่เอาไว้มีเงินใช้หลังเกษียณก็อยากจะให้ดูรายละเอียดตรงนี้ดีๆด้วยนะคะ

2020.04.12 7:29

wuttichai

ก็คือ 3 แบบข้างต้นนี่แหละครับแต่เมื่อทำประกันชีวิตผมแนะนำให้ทำประกันชีวิตแบบได้รับเงินคืนนะครับคือเป็นการออมเงินไปด้วย ถึงแม้ว่าจะจ่ายค่อนข้างสูงต่อปีแต่ถ้าถึงตอนสุดท้ายแล้วเราจะได้รับเงินคืนด้วยครับ ทำให้เราไม่จำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันโดยศูนย์เปล่าและไม่ต้องเป็นการจ่ายทิ้งด้วยครับ โดยวิธีนี้การทำประกันก็เป็นการวางแผนเพื่อจัดการเรื่องเงินสำหรับเราได้ด้วยเพราะการทำประกันชีวิตที่เป็นระยะยาวและต้องจ่ายเงินให้กับประกันเราได้รับเงินคืนเป็นก้อนในตอนสุดท้ายจะได้เอาไปทำอย่างอื่นได้และไม่ต้องเป็นห่วงเกี่ยวกับเรื่องของการเกิดอุบัติเหตุกับตัวเราด้วยครับ

2020.04.23 3:13

Tidarat

ขอแนะนำประกันชีวิตของธนาคารกรุงเทพนะคะมีหลากหลายกรมธรรม์เลยค่ะที่มีเงินทุนประกันหรือวงเงินคุ้มครอง 1 ล้านบาทลองเข้าไปเลือกประกันชีวิตที่เหมาะสมกับไลฟ์สไตล์ของคุณมากที่สุดที่ธนาคารกรุงเทพได้เลยนะคะและสามารถขอคำปรึกษาเพิ่มเติมจากพนักงานธนาคารได้อีกด้วยดิฉันเองก็ซื้อประกันชีวิตจากธนาคารกรุงเทพและ พึงพอใจกับการบริการที่ดีค่ะจึงอยากแนะนำ

2020.04.24 6:6

ศิริพล

ผมเองทำประกันชีวติกับธนาคารกรุงเทพเหมือนกันครับ ผมคิดว่าธนาคารกรุงเทพมีประกันชีวิตทุน 1 ล้านบาทขึ้นไปหลากหลายรูปแบบให้เลือกมากที่สุดแล้ว จำได้ตอนไปทำประกันชีวิตกับธนาคารกรุงเทพเลือกไม่ถูกเลย สุดท้ายผมก็เลือกกรมธรรม์ที่ชื่อว่า BLA 2 PLUS ครับ เราสามารถเลือกระยะเวลาการคุ้มครองและจ่ายเบี้ยประกันเองได้ตั้งแต่ 10 ปีขึ้นไป จำนวนเงินที่ชำระเบี้ยประกันก็รับได้หลักพันเท่านั้นแต่คุ้มครองหลักล้านครับขอแนะนำ

2020.05.30 10:13

Kacha

กำลังมองหา ประกันชีวิตที่มีทุนประกัน 1ล้านบาท อยู่ใช่ไหมครับ ลองๆดูของ ประกันชีวิตทุนประกัน 1 ล้านบาท บีแอลเอ คุ้มครอง 2 พลัส จากกรุงเทพประกันชีวิต ดูก่อนไหมครับ ผมเห็นด้วยกับพี่ข้างบนเลยนะครับ สำหรับที่จะเอาตัวนี้ ความน่าสนใจอยู่ที่เราสามารถเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันภัยได้เองว่าจะเลือกเป็น 10 ปี 15 ปี หรือ 20 ปี ใครสะดวกแบบไหนก็เลือกได้ตามใจเราเลย แถมเรื่องความคุ้มครองก็สมน้ำสมเนื้อ

2020.06.16 4:24

แนนนี่

ตอนนี้เราก็สนใจอยากทำประกันชีวิตเหมือนกัน ที่กำลังมองก็น่าจะเป็นประกันชีวิตบีแอลเอคุ้มครอง 2 พลัส ที่ คอมเมนต์อื่นๆได้แนะนำคุณไปแล้ว ที่ชอบก็เพราะว่าประกันของที่นี่มีจุดเด่นคือ จ่ายเบี้ยเริ่มต้นแค่หลักพันแต่ว่าให้ความคุ้มครองสูงสุดถึงหลักล้านเลยนะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุทำให้พิการจะได้รับเงินเพิ่ม 3 เท่า เป็นอะไรที่น่าสนใจมากค่ะ อีกอย่างนะสามารถเลือกระยะเวลาเอาประกันภัยได้ด้วย ยังไงคุณลองไปดูรายละเอียดก็ได้ค่ะน่าสนใจมากจริงๆ

2020.07.19 2:36

เจม

ผมแนะนำเกี่ยวกับประกันภัย TMB saving care ครับ เราสามารถที่จะฝากเงินขั้นต่ำ 50,000 บาท ซึ่งจะทำให้เราได้รับผลตอบแทน 20 เท่าในกรณีที่ เราเสียชีวิตเราจะได้รับผลตอบแทน 1 ล้านบาท โดยที่เราไม่จำเป็นต้องเสียค่ากรมธรรม์แต่อย่างใด เพียงแค่ทำการเอาเงินก้อนนั้นไปฝากไว้ในบัญชีออมทรัพย์นี้เราก็จะได้รับการคุ้มครองแล้วครับ

2020.07.24 1:45

ปราชญ์๑

มีประกันชีวิตมาแนะนำเยอะแยะเลย เจ้าของกระทู้เลือกถูกมั้ยครับเนี่ย เรื่องการทำประกันชีวิตมันแล้วแต่วัตถุประสงค์ของผู้เอาประกันภัยนะครับว่า อยากได้ความคุ้มครองแบบไหน คุ้มครองชีวิตอย่างเดียวหรือพร้อมค่ารักษาพยาบาล เอาแบบคุ้มครองชีวิตพร้อมการลงทุนด้วยมั้ย อยากได้ผลตอบแทนระหว่างทางหรือรับทีเดียวเมื่อครบสัญญาเลย..ต้องเลือกครับ

2020.08.12 14:20

หอมแดง

หนูขอแนะนำอยู่สองเจ้านะคะ ก็คือ ทำประกันกับ AIA หรือทำประกันกับธนาคารกรุงเทพที่ชื่อว่า กรุงเทพประกันภัยอะไรพวกนี้อะค่ะ เพราะเขาจะมีกรมธรรธ์ที่ให้วงเงินสูงๆเยอะมาก มากกว่า 1,000,000 บาทก็มีนะคะ หนูก็พึ่งพาแม่ไปซื้อประกันจากธนาคารกรุงเทพเหมือนกัน ส่วนตัวหนูเองมีของ AIA อยู่แล้วค่ะวงเงินคุ้มครอง 1,000,000 บาทเหมือนกัน

2020.08.31 6:50

K.Keng

ตอนนี้ผมว่าจขกทคงจะปวดหัวมากกับข้อมูลแน่ๆ เพราะคนโน้นแนะนำแบบนี้คนนี้แนะนำแบบนั้น เอาเป็นว่าผมไม่ขอแนะนำเกี่ยวกับข้อมูลดีกว่าครับ แต่อยากแนะนำบางอย่างอยากให้จขกทลองเลือกและอ่านเงื่อนไขดีๆ จริงๆประกันชีวิตมันมีหลายแบบถ้าคุณต้องการเน้นไปในเรื่องเงินยามเกษียณก็ควรเลือกประกันแบบเงินออมก็ดีครับเพราะจะได้รับเงินปันผลด้วย

2021.05.12 14:7

Dew

@ศิริพล ทั้งคุณแล้วก็อีกคอมเม้นหนึ่งก็แนะนำแบบนี้นะคะ เริ่มจะสนใจซะแล้วสิ ดิฉันไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะคะ แต่ก็ได้รับข้อมูลจาก Comment ของคุณคุณแล้ว ได้มีแนวทางให้สามารถไปหาข้อมูลจากการชีวิตความคุ้มครองหลักล้านได้เลย ตอนนี้ก็หาแล้วก็อ่านในเว็บไซต์ของกรุงเทพประกันภัยอยู่ค่ะ เขามีแบบแผนให้เลือกเยอะจริงๆด้วย

2021.05.30 6:34

GUY

ตอนนี้ไม่ต้องคิดทำประกันชีวิตอะไรให้วุ่นวายหรอกนะเอาเงินทำประกัน covid ไว้จะดีซะกว่า ระบาดหนักมากเหลือเกิน อย่างน้อยถ้ามีประกันก็ยังมีโรงพยาบาลรองรับนะ แต่ถ้าไม่ได้ทำประกันอะไรไว้เลยมันก็หาเตียงยากหน่อย (ขอโทษจขกทนะครับที่ออกนอกเรื่องนิดนึง) แต่ผมคิดว่าจขกทก็น่าจะทำแล้วแหละใช่ไหมประกันชีวิตหน่ะ ??? มาแชร์กันได้นะครับว่าสรุปทำของที่ไหน

2021.07.12 6:40

Kookkik

ใช่นะประกัน covid ก็เป็นอะไรที่สำคัญอยู่เหมือนกันนะตอนนี้ อย่าเพิ่งไปมองถึงประกันชีวิตหรือประกันอะไรไกล จริงๆประกันยามเกษียณก็ดีนะคะ หลายคนมักจะไม่ได้คิดถึงตรงนี้เลยคิดถึงแต่ว่าประกันสุขภาพแล้วก็ประกันชีวิตเท่านั้น แต่เราว่าจขกทตอนนี้คงจะสับสนมากมาย.... ตาลาย และมึนงง ทำไมมีประกันให้เลือกเยอะจนงงไปหมดใช่ไหม555

2021.09.05 13:52

Sompol042

ดีครับที่เจ้าของกระทู้อยากซื้อประกันชีวิตเอาไว้ เป็นหลักประกันให้กับคนในครอบครัวและคนที่คุณรักได้ ช่วงวัยของคุณเป็นวัยทำงาน จะหาเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ก็ช่วงวัยแบบนี้ล่ะครับ ว่าแต่คุณเลือกซื้อประกันชีวิตฉบับไหน เห็นมีคนเข้ามาแนะนำกันเยอะมาก เป็นผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน คุณเลือกซื้อฉบับไหนมาบอกกันบ้างนะครับ

2021.09.05 14:44

Sittiwat48

เป็นการวางแผนที่ดีมากครับ เจ้าของกระทู้เพิ่งอายุ 40 ปี ยังพอมีแรงในการทำงานหาเงินแ้ลวยังไม่มีครอบครัวด้วย ทำให้คุณมีเวลาในการหารายได้เพิ่มด้วย หากว่าไม่เหนื่อยจากการทำงานประจำมากเกินไปอะนะ คุณสามารถซื้อได้ทั้งประกันชีวิตและประกันสุขภาพเลยล่ะครับ วางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายดีๆ ผมว่าคุณได้มีประกันเอาไว้ใช้แน่ๆครับ

2021.09.20 6:52

มนัสมนัส

มีคนเข้ามาแนะนำประกันให้เจ้าของกระทู้เยอะแยะเลย ตัดสินใจได้หรือยังครับว่าจะซื้อประกันไหน ผมว่าคุณน่าจะซื้อไปแล้วล่ะเพราะมาถามไว้นานแล้วนี่นะ ถ้าเจ้าของกระทู้ซื้อประกันแล้ว มาบอกได้นะว่าคุณเลือกซื้อประกันอะไร ของที่ไหน เพราะบางคนก็สนใจอยากซื้อประกัน แต่ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนคุณนั่นแหละครับ เล่าให้ฟังได้นะ

2021.10.04 15:40

ทิมมี่ทิมมี่

คิดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตไว้ก็ดีนะครับ อย่างเจ้าของกระทู้อายุ 40 ปีแล้ว มีประกันชีวิตไว้ก็ดี จะเป็นแบบสัญญาระยะสั้นหรือสัญญาระยะยาว แล้วแต่ความสะดวกของคุณเลย คุณเลือกทำฉบับไหนไม่รู้นะเห็นมีคนเข้ามาแนะนำกันเยอะ ถ้าเลือกและสมัครแล้ว เข้ามาแนะนำต่อก็ได้ เผื่อมีคนอื่นๆกำลังสนใจอยากจะซื้อประกันชีวิตเหมือนคุณบ้าง

2021.10.19 14:3

Phuchit567

คิดจะทำประกันชีวิตทั้งที ทำแบบเจ้าของกระทู้นี่ดีนะครับ คุณอยากทำประกันชีวิตที่คุ้มครองตอนแก่และมีค่าชดเชยเมื่อาต้องรักษาตัวในโรงพยาบาล เหมาะมากครับ ความคุ้มครองทั้งสองอย่างนี้ควรต้องมี ยามเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาล ทำงานไม่ได้ ถ้าไม่มีเงินชดเชยรายได้คุณจะทำยังไงเพราะตัวคนเดียว ยังไม่มีครอบครัว ทำประกันเผื่อไว้..ดีครับ

2021.10.31 14:8

ธาราเทพ

ขอเป็นอีกเสียงนะครับ ถ้าคุณยังไม่ได้ซื้อประกันชีวิตของเจ้าไหน ผมอยากแนะนำครับ ว่าเป็นของ AIA แบบที่เพื่อนๆหลายคนบอกน่าสนใจมากครับ ตอนนี้เข้าปีใหม่แล้ว ทาง AIA ก็จะมีออกโปรประกันชีวิตตัวใหม่ๆออกมาครับ แล้วถ้าซื้อประกันชีวิตแล้ว อยากแนะนำให้ซือประกันสุขภาพดีๆสักตัวนะครับ เลือกที่มีจ่ายเงินชดเชยรายได้ก็น่าสนใจนะครับ

2022.01.14 16:27

สุวิชัย

ถ้าอยากได้แค่ทุนประกัน คิดว่าการซื้อประกันของน้องน่้าจะไม่ดีเท่าไรครับ เพราะย่างที่พี่ๆบางคนบอกว่าถ้าอยากได้การคุ้มครองเพิ่มน้องต้องคิดเรื่องของประกันสุขภาพด้วยครับ ถ้าสามารถมีเงินที่ซื้อประกันตัวนี้ได้ การวางแผนการคุ้มครองชีวิตของน้อง จะเป็นอะไรที่คุ้มค่ามากจริงๆครับ เราไม่ต้องมากังวลเรื่องการรักษาตอนที่เราป่วยด้วยนะ

2022.03.22 3:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี