Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากมีเงินเก็บ

ตอนนี้ผมวางแผนไว้ว่าอยากมีครอบครัวตอนอายุ40ปีครับตอนนี้ผมอายุ28ทำงานเป็นพนักงานประจำแห่งหนึ่งมีเงินเดือน25000ไม่รวมโอทีครับ ผมผ่อนรถเดือนละ6000บาทส่วนที่พักผมอยู่ที่บ้านพ่อกับแม่ซึ่งผมช่วยค่าใช้จ่ายทางบ้านเดือนละ10000บาทผมมีเงินเหลือเก็บประมา6-7000บาทถ้ารวมโอทีด้วย ผมจะลงทุนอะไรดีจนกว่าจะถึงอายุ40

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phim

ดีนะครับที่ตั้งเป้าหมายชัดเจนลองเลือกออมผ่านประกันชีวิต ยิ่งเริ่มทำ ประกันชีวิตตอนอายุไม่มากการจ่ายเบี้ยประกันก็จะน้อย และให้ผลตอบแทนดี แถมยังได้ทั้งออมเงินและความคุ้มครอง และยังสร้างความมั่นคงให้แก่ครอบครัวอีกด้วย นอกจากนี้ยังสามารถนำเบี้ยประกันมาลดหย่อนภาษีได้

2020.01.24 7:35

Rung

ออมผ่านอสังหาริมทรัพย์ การเก็บออมในรูปแบบของทรัพย์สินนั้นถือว่าเป็นเรื่องที่ดี ยิ่งอายุน้อย ๆ การผ่อนบ้านหรือคอนโดในแต่ละเดือนก็จะใช้เงินผ่อนจำนวนไม่มาก และนอกจากจะซื้อไว้เป็นที่อยู่อาศัยแล้ว เรายังสามารถปล่อยเช่ารายเดือน และยิ่งถือครองไว้นาน ๆ ราคาที่ดินก็มีแต่จะเพิ่มมากขึ้น

2020.01.24 7:35

ประชา

ถ้าพูดถึงการลงทุนนี่ มันมีหลายอย่างหลายช่องทางเลย เช่น หุ้น กองทุนต่างๆ ประกัน อสังหาริมทรัพย์ ฯลฯ ผมว่าคุณน่าจะลองหาข้อมูลคร่าวๆพวกนี้ดูก่อน แล้วค่อยๆคิดว่าตัวเองชอบหรือถนัดทางไหนก็ไปลงทุนทางนั้น น่าจะดีกว่านะครับ แต่ต้องจำไว้เสมอว่าการลงทุนมีความเสี่ยง ลองหาดูที่ความเสี่ยงต่ำก็ได้ ตอนแรกยังไม่ต้องทุ่มหรอกครับค่อยๆศึกษาไปก่อน

2020.03.21 15:9

ณัฏฐสิทธิ์

ถ้าคุณอยากทำธุรกิจเกี่ยวกับอาหารแนะนำให้คุณลงทุนธุรกิจแฟรนไชส์อาจดีที่สุด เพราะมีโมเดลที่สำเร็จแล้วเป็นต้นแบบ สามารถทำตามขั้นตอนของธุรกิจได้เลย ลองพยายามหาแฟรนไชส์ที่มียอดขายดีๆดู หรือ เลือกลงทุนกับธุรกิจที่เกี่ยวกับสุขภาพเพราะเดี๋ยวนี้คนนิยมให้ความสำคัญกับสุขภาพมากขึ้น เช่น กินอาหารสุขภาพมากขึ้น ออกกำลังกาย ดังนั้นแนวโน้มธุรกิจแบบนี้น่าจะไปได้อีกไกล

2020.05.13 8:2

สิงห์ทอง

โห่มีเงินเก็บเดือนละเกลือบหมื่นเลยเหรอ แบบนี้ต้องทำความรู็จักกันแล้วละครับ อยากรู้เคล็ดลับจังครับว่ามีวิธีการยังไง ผมเองขนาดไม่มีค่าผ่อนรถไม่มีค่าบ้าน เดือนๆหนึ่งผมเหลือไม่ถึงเลยครับ ส่วนที่ถามว่าเอาไปลงทุนอะไรดี อันนี้ผมตอบไม่ได้เลยครับ เพราะส่วนตัวแล้วไม่เคยเหมือนกัน แต่ ถ้าเป็นผมเองนะ ผมจะซื้อทองคำแท่งเก็บไว้ดีกว่าครับ

2020.10.19 13:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี