Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พี่สาวให้เงินไปลงทุน

วันนี้พี่สาวเอาเงินค่านายหน้ามาให้ครับได้เงินประมาณห้าหมื่นบาทครับ ตอนแรกว่าจะเอาไปซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับพอเห็นเงินแล้วรู้สึกเสียดายครับเพราะเอาไปซื้อเดียวก็ตดรุ่นอีกครับอีกอย่างของเก่ายังใช้ได้ครับ ผทจะเอาเงินห้้าหมื่นไปใช้อะไรดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gina

ไมว่าเอาเงินก้อนนี้ไปฝากไว้ก่อนดีกว่าครับถ้าจะฝากต้องรู้ก่อนครับว่าธนาคารที่เราจะไปออมเงินด้วยมีโปรอะไรดยู่บ้างและต้องทราบด้วยว่าโปรแต่ละตัวเป็นยังไงอย่างเช่นเงินฝากประจำรายเดือน ใครอยากเก็บเงินก้อนสร้างวินัยให้ตนเองในการเก็บเงินก้อนแนะนำบัญชีนี้เลย เป็นบัญชีเงินฝากที่ให้ดอกเบี้ยสูงกว่าเงินฝากประจำและไม่เสียภาษี

2020.01.24 7:35

Mali

ลองขาย ของที่บ้านดูไหมครับ เปิดร้านกาแฟให้ก็ได้เดี่ยวนี้หลายคนตามความนิยมครับชอบทานกาแฟกัน ทำร้านสวยๆผมว่างบห้าหมื่นน่าจะเปิดรา้นเล็กๆได้นะครับเครื่องมือไม่ต้องเยอะมากครับเอาแบบนั้งได้สองสามคนพอครับ ถ้าดีแล้วค่อยขยายให้ใหญ่ขึ้นก็ได้ครับ ผมว่าขายกาแฟมันน่าสนครับเดียวนี้ใครๆก็ชอบดืมกาแฟสด

2020.01.24 7:35

Komalat

คุณลองแบ่งเงินเป็นสามส่วน ส่วนนึงไปฝากประจำ ส่วนนึงซื้อกองทุน อีกส่วนนึงเอาไปเล่นหุ้นดู แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยากจะแนะนำก่อนว่าถ้าจะเล่นควรจะศึกษาข้อมูลดีๆก่อนนะคะ ไม่งั้นหมดตัวแน่ หรือถ้าคุณไม่ถนัดเกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่อยากจะเสี่ยงมากเกินไป ก็ไปเปิดท้ายขายของตามตลาดนัดแล้วก็ลองขายของออนไลน์ไปด้วยควบคู่กัน

2020.05.14 9:32

แมว

เดี๋ยวนี้มีลงทุนหลายอย่างค่ะขายของออนไลน์ก็ได้ ซื้อกองทุนไว้ก็ได้เล่นหุ้นก็ดีหรือถ้ายังไม่มั่นใจว่าจะลงทุนกับอะไรแนะนำให้เอาไปลงทุนกับธนาคารโดยการเอาเงินไปฝากและกินดอกเบี้ยเอาค่ะ อย่างจะมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ฝากช่วง 6 เดือนแรกจะได้อัตราดอกเบี้ยสูง ก็เอาเงินที่เรามีไปฝากให้เงินไปนอนแช่ในธนาคารไว้เล่นๆสัก 6 เดือนแค่นี้ก็ได้ดอกเบี้ยแล้วค่ะ

2020.07.05 8:26

ฉัตชัย

ขายสินค้าออนไลน์ในเว็บเกย์นะครับ เดี๋ยวนี้ใครๆก็ชอบขายสินค้าออนไลน์เพราะว่ายิ่งไลฟ์สดแล้วยิ่งขายง่าย หาสินค้าที่มีอายุยาวเป็นของใช้อะไรแบบนี้ครับ ทำการรีวิวและโฆษณาการใช้เองก็ดีเหมือนกัน เดี๋ยวนี้ facebook มีระบบอำนวยความสะดวกให้กับคนที่อยากขายของออนไลน์ขายของได้ง่ายขึ้นด้วย ลองไปศึกษาและลองเล่นดูครับ

2020.07.06 3:12

รติรัตน์ 👩🏽

เราว่าคุณเก็บเงินนั้นไว้ก่อนดีกว่า เอาไปฝากธนาคารไว้ก่อนค่ะ แล้วสำรวจตัวเองว่ามีความชอบหรือความถนัดด้านไหนเป็นพิเศษพอที่จะลงทุนกับสิ่งนั้นได้หรือไม่ แล้วก็ศึกษาเรื่องการลงทุน การทำธุรกิจ การวางแผนการเงินให้เป็นเรื่องเป็นราวก่อน แล้วค่อยๆคิดอีกทีว่าควรจะลงทุนมั้ย หากไหวก็ลองดูแต่ถ้ายังไม่ไหวให้รอไปก่อน จะได้ไม่เสียเงินเปล่าค่ะ

2020.08.19 4:31

มดตะนอย

ขอเชียร์ว่า ให้เอาไปฝากประจำค่ะ แล้วอาจจะปรึกษากับพนักงานธนาคารเพื่อที่จะหากองทุน ที่เหมาะสมเพื่อที่จะลงทุนไปบ้างก็ได้นะคะแต่ถ้ายังไม่คิดจะลงทุนในกองทุนถือหุ้นหรืออะไรอยากจะลงทุนธุรกิจก็เก็บเงินก็นี่เอาไว้ก่อนก็ได้ค่ะไว้วางแผนธุรกิจเรียบร้อยเมื่อไหร่ค่อยเอาเงินก้อนนี้ไปใช้ แต่ถ้าจะฝากประจำไปเรื่อยๆก็ดีเหมือนกันนะคะเก็บไว้เป็นเงินเย็นไปเลย

2020.08.31 20:54

อุดม

อยากมีพี่สาวแบบนี้บ้างจังครับ ได้เงินมาแล้วแทนที่จะเก็บเอาไว้เอง ยังเอามาแบ่งให้น้องอีกครับ ถ้าเป็นผมช่วงนี้ผมคงไม่แบ่งแน่นอนครับ เพราะว่ากันเอาไว้ก่อนดีกว่าครับ ไหนๆให้มาแล้วผมว่าเก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ ช่วงเวลานี้ไม่ใช่ช่วงเวลาของการลงทุนอะไรครับ รอให้บ้านเมืองเราแน่ชัดกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยดูอีกทีครับว่าอะไรเหมาะสม

2020.10.26 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี