Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

วันก่อนเพื่ื่อที่ทำงานนั่งคุยกันเรื่องค่าใช้จ่ายที่เราวาางแผนจะไปเที่ใต้หวัน เพื่อนบอกว่าเราต้องทำประกันการเดินทางด้วยผมนี่งงเลยครับมีด้วยเหรอประกันแบบนี้ แล้วทำไมเราต้องทำด้วยเพราะเราไม่เข้าใจเลยเถียงเพื่อนว่าไม่จ่าย เราต้องทำจริงๆเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Disorn

การเดินทางในต่างประเทศหลายๆ วัน มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุหรือความเสียหายต่อชีวิตและทรัพย์สินมากตามไปด้วย การเจ็บป่วยในต่างประเทศสำหรับนักท่องเที่ยวไม่ใช่เรื่องง่ายความมั่นใจว่านักท่องเที่ยวที่เดินทางเข้ามาในประเทศเราและจะเดินทางโดยพาหนะที่มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุจะมีความพร้อมที่จะรับผิดชอบต่อชีวิตและทรัพย์สิน

2020.01.24 7:35

Chumbot

ประกันเดินทางมีประโยชน์กับทุกคนนะครับเพราะประกันการเดินทาง คือประกันชนิดหนึ่งที่เตรียมความพร้อมให้กับเราในทุกๆ สถานการณ์ที่ไม่คาดคิดที่อาจจะเกิดขึ้นได้เมื่อเราเดินทางไปท่องเที่ยวยังต่างประเทศครับ ไม่ว่าจะเพื่อนๆ จะล้มป่วย เกิดอุบัติเหตุขณะท่องเที่ยว หรือกระเป๋าเดินทางถูกส่งไปผิดประเทศ และเดินทางมาล้าช้า

2020.01.24 7:35

วานี

ถามว่าสำคัญไหมก็สำคัญนะคะ เพราะว่าเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดอาจจะเกิดขึ้นกับเราได้ทุกเมื่อ ถ้ามันเกิดขึ้นกับเราเเล้วเรามีสิ่งที่รองรับเราไว้มันก็จะช่วยให้เราใช้ชีวิตต่อได้ง่ายขึ้น อย่างเช่น ถ้าเราเดินทางไปต่างประเทศแล้วเกิดอุบัติเหตุ อย่าลืมว่าค่ารักษาที่นั่นไม่ได้เหมือนกับบ้านเรานะคะ ราคาสูงมาก ถ้าเกิดอะไรขึ้นประกันการเดินทางที่เรามีก็จะสามารถsupportเราได้ค่ะ

2020.05.14 11:31

นงนุช

ไม่ผิดค่ะที่เราไม่ทราบเรื่องแบบนี้ แต่ถ้ารู้แล้วก็สมควรที่จะทำคะ ประกันการเดินทาง มีไว้คุ้มครองเรา ทำให้เราเที่ยวอย่างไม่ต้องกังวลอะไร เดี่ยวนี้ประกันการเดินทาง ไม่ต้องซื้อแพงๆก็ได้คะ มีให้เลือกหลายเจ้ามากเลยคะ ว่าแต่ช่วงนี้เดินทางไปเที่ยวยังไม่ได้ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้คะ ใช้ชีวิตได้อย่างปกตินะคะ

2020.10.26 13:56

Saranya

ถ้าเดินทางไปต่างประเทศอ่ะประกันการเดินทางจำเป็นที่สุดเลย แต่ถ้าเดินทางในประเทศแค่เดินทางไปจังหวัดนั้นจังหวัดนี้หลายคนก็ไม่ค่อยทำประกันการเดินทางกันสักเท่าไหร่ เพราะว่ามันไม่ชิน ฉันเองก็เป็นแบบนั้นค่ะ เพราะว่าเราถือว่าเรามีประกันอุบัติเหตุอยู่แล้วหรือบางคนก็ขับรถส่วนตัวก็มีประกันรถยนต์อยู่แล้ว แต่เดี๋ยวนี้ประกันการเดินทางก็จำเป็นเนาะที่มันคุ้มครอง covid ด้วย

2021.05.14 10:33

น้องจ๋อมจ้ะ

ปกติแล้วการเดินทางไปต่างประเทศควรจะทำประกันการเดินทางไว้ด้วย จริงๆเราว่าต้องทำเลยล่ะ แม้ว่าจะไปประเทศที่อาจดูเหมือนไม่ไกลจากบ้านเรามาก แต่ยังไงเราก็ต้องออกไปนอกประเทศอะนะ ยังไงการมีประกันการเดินทางเมื่อไปต่างประเทศก็ดีกว่ามากค่ะ มีให้เลือกหลายบริษัทด้วย ใครที่จะเดินทางสามารถหาดูประกันการเดินทางที่คุณพอใจได้ค่ะ

2021.05.19 14:1

Milo

มีสิครับประกันการเดินทาง ไม่เคยได้ยินหรอ!!! จะเดินทางก็ต้องทำประกันการเดินทางสิครับโดยเฉพาะจะเดินทางไปต่างประเทศ เพื่อความปลอดภัย คุ้มครองความเสี่ยงถ้าเกิดคุณเกิดเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุที่นู่นจะได้ไม่ลำบาก แต่ผมว่าตอนนี้คุณคงไม่ได้ซื้อแล้วล่ะมั้งครับคงไม่ได้เดินทางแล้วล่ะ แต่ก็ไม่แน่นะช่วงนี้หลายคนก็เดินทางออกนอกประเทศกันอยู่บ้าง

2021.07.24 10:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี