Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อรถยนต์์คันใหม่

ตอนนี้ที่บ้้านเรามีรถยนต์เก่าๆคันหนึ่งแต่สภาพยังดีครับเป็นของพ่อ ท่านหวงมากเลย แล้วตอนนี้ผมก็ต้องไปทำงานไกลๆบ่อยจะใช้รถท่านก็เกรงใจครับเลยอยากหาซื้อใหม่สักคันดีกว่าแต่แค่มือสองนะครับ ผมเลยอยากทราบการดูรถมือสองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Anurat

ถ้าจะซื้อเน้นปีใหม่นิดนึง ะได้ไม่ต้องมีค่าซ่อมหลังซื้อ ช่วงปี 2009-2011 ราคาไม่มากไป ไม่น้อยไป 3-4 แสน น่าจะผ่อนอยู่ที่ 6-7 พัน ดาวแสนนึง ผ่อนสัก 5 ปี ส่วนความคุ้ม อยู่ที่คุณ หากใช้เป็นดูแลดี ซ่อมถึงเข้าก่อนระยะ ถึงจะเข้าศูนย์ หรือ อู่นอก คุณก็จะได้รถที่คุ้มแล้วครับ

2020.01.24 7:35

Aliza

ตรวจสอบราคากลางให้ดี รถที่เราซื้อไม่ควรหนีราคากลางมากเกินไป ได้รถมารีบเอาเข้าไป ตรวจสอบสภาพรถให้พร้อมใช้งานทุกจุดเลย เผื่อเงินไว้ซ่อมบำรุงครั้งแรกมากหน่อยครับ ค่อยหาครับอย่ารีบซื้อมีร้านขายรถหลายร้านสามารถหาที่เราถูกใจได้ หาช่างที่เราไว้ใจได้ครับไปดูรถกับเราด้วยช่างจะช่วยเราตรวจสอบเครื่องยนต์ครับว่ามีสภาพเป็นยังไงบ้าง

2020.01.24 7:35

kiadtisak

ลองหาข้อมูลรถที่คุณอยากจะซื้อดูนะคะ เช่น ยี่ห้อไหน ปีไหน (ไม่ควรเกิน 3-5 ปีคะ) ต้องเลือกยี่ห้อที่หาอะไหล่ง่ายๆ และใช้งานน้อย หลังจากนั้นเช็คสภาพรถดูด้านใน ด้านนอก ตัวเครื่อง ระบบไฟ (ถ้าไม่มั่นใจให้หาคนที่ชำนาญในเรื่องนี้ไปกับคุณด้วยคะ) ที่สำคัญถ้าผ่อนกับไฟแนนซ์ ควรตรวจสอบอัตราดอกเบี้ยด้วยนะคะเพราะบางทีอาจจะแพงกว่ารถป้ายแดง

2020.05.14 11:39

นงนุช

เลือกรถยนต์จากงบที่เรามีก่อนจะดีกว่าคะ การกำหนดวงเงินของเราจะช่วยตอบได้คะว่าต้องการรถยนต์ขนาดไหนคะ แล้วหลังจากได้งบแล้วก็มาเลือกรุ่นที่เราสนใจดีกว่าคะ อย่าเลือกเยอะเดียวจะทำให้เรางงไปเปล่าๆคะ เราเองก็ซื้อรถยนต์มือสองคะ ได้ราคาค่อนข้างน่าพอใจเลยคะเราเลือกซื้อกับเต็นรถที่มีคนสนใจเยอะๆคะ ไม่เข้าไปร้านเล็กๆคะ

2020.10.26 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี