Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานtrader

ตอนนี้เห็นในเวบต่างๆโฆษณาชักชวนให้เล่นtrader เห็นบอกได้เงินดี จริงๆแล้วTraderมันได้เงินดีขนาดนั้นเลยเหรอ ถ้าเป็นจริงเราว่าหลายคนต้องออกจากงานแล้วมาทำtraderกันแน่ๆเลย พวกคุณคิดยังยังกับTRADER มันน่าสนใจไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิรักษ์

เทรดเดอร์ คือ ผู้แลกเปลี่ยน พ่อค้า นักเก็งกำไร ที่ใช้ประโยชน์จากการ แลกเปลี่ยน โดยเฉพาะลักษณะในลักษณะของการ ซื้อมา ขายไป แล้วหาผลตอบแทนจากส่วนต่างของราคาเทรดเดอร์ที่ประสบความสำเร็จมากๆ พวกเขามักจะให้นิยามรูปแบบของความสำเร็จว่ามันไม่ใช่แค่เรื่องของการทำกำไรเยอะ แต่ความสำเร็จหมายถึงกระบวนการที่สามารถทำกำไรได้ต่อเนื่อง

2020.01.24 7:35

pannatorn

ผมต้องการเตือนให้คุณได้เห็นภาพว่าเทรดเดอร์ต้องมีอะไรบ้างที่จำเป็น และคุณจะได้ลองถามตัวเองด้วยว่าคุณมีความชอบความต้องการ สิ่งนี้จริงๆหรือเปล่า ไม่ใช่การมองแค่ผลประโยชน์ กำไร ที่เขาเอามาอวดกันกระบวนการในการตัดสินใจ ถือเป็นเรื่องที่ยากมากสำหรับเทรดเดอร์

2020.01.24 7:35

สำเริง

ขออธิบายเเบบง่ายให้คุณเห็นภาพแล้วกันนะคะ เทรดเดอร์คือคนที่เก็งกำไรจาก forex ... forex หมายถึงอะไร? หมายถึงการแลกเปลี่ยนเงินตราสกลุต่างๆ ซึ่งเทรดเดอร์ได้เงินจากไหน? ก็มาจากกำไรส่วนต่างราคา ซึ่งการเทรด forex เทรดเดอร์ต้องทำนายราคาของคู่เงินสกุลนั้นๆให้ได้ว่า ในอนาคต มันจะขึ้นสูง หรือต่ำกว่าราคาเปิด ถ้าทายถูกเราก็สามารถทำกำไรได้

2020.05.14 11:56

กรีฑา

น่าสนใจนะสำหรับการเล่นแบบนี้ แต่ได้ยินมาว่าการเล่นแบบนี้ค่อนข้างเสี่ยงนะ เพราะหลายคนที่เล่นแล้วเสียก็มีเยอะมาก นะครับ แต่อย่างที่เขาบอกครับว่า ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง ส่นตัวแล้วไม่เคยได้ลงสนามจริงนะครับ ส่วนใหญ่ก็เล่นแบบเดโม่ครับ ขนาดเล่นเดโม่ ส่วนตัวแล้ว ผมว่ามันก็อยากมากนะครับ ลุ้นมากๆเลยครับ ว่าจะได้ไหม

2020.10.26 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี