Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันผู้สูงอายุเลือกยังไงดี

ตอนนี้พ่อกับแม่เราเริ่มอายุมากขึ้นเลื่อยๆเรากลัวว่าวันหนึ่งท่านอาจล้มป่วยแล้วเราไม่มีเงินรักษาท่าน เลยคุยกับน้องๆว่าจะช่วยกันทำประกันให้ท่านทั้งสอง แต่เหมือนที่รู้ๆกันประมันมีมากเหมือนดอกเห็ด เราเลยเลือกกันไม่ถูก ก็เลยอยากมาปรึกพวกคุณด้วยว่าจะเอาตัวไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mongkut

ประเมินความเสี่ยงตนเองว่าสามารถเกิดโรคอะไรขึ้นได้บ้าง จะยิ่งทำให้คุณเลือกซื้อประกันที่เหมาะสม เช่น ที่บ้านของพ่อกับแม่มีกรรมพันธุ์โรคหัวใจ เเสดงว่าท่านมีความเสี่ยง คุณจึงต้องเลือกประกันสุขภาพที่ครอบคลุมถึงโรคหัวใจ เพราะถ้าไม่ครอบคลุม บริษัทประกันไม่สามารถจ่ายค่ารักษาเเละเงินชดเชยให้ได้

2020.01.24 7:35

Elenor

เราขอแนะนำให้ศึกษาข้อมูลเองดีกว่า เช่นอ่านแผนประกันในเว็บไซต์ของบริษัทประกันต่างๆ แล้ว list ออกมา เฉพาะแผนที่สนใจ และติดต่อกลับไปที่บริษัทประกัน เพื่อให้ตัวแทนเข้ามาเสนอและสอบถามข้อสงสัยต่างๆให้เคลียร์ในทุกๆคำถามที่มีข้อสงสัยในใจทั้งหมด ให้รีบทำถ้าทำได้ ถ้านานไปมากกว่านี้ อาจจะทำไม่ได้

2020.01.24 7:35

Nak

ประกันของผู้สูงอายุมี 2 แบบครับ แบบแรกเน้นความคุ้มครอง ซึ่งมีการจ่ายเงิน 2 กรณี คือ จ่ายเมื่อเสียชีวิตกับจ่ายเข้าโรงพยาบาล แบบที่สองเป็นแบบสะสมทรัพย์ ก็ตามสัญญาเลย 5 ปี 10 ปี ก็จะได้เงินคืน ผู้สูงอายุที่จะทำประกันต้องมีอายุ 50-70 ปี โดยที่ไม่ต้องตรวจและตอบคำถามสุขภาพครับ วงเงินประกันก็เลือกเอาตามที่เราจ่ายได้ เพราะเบี้ยประกันจะถูกหรือแพง(สำหรับเรา)กำหนดมาจากวงเงินประกันนี่ละครับ

2020.03.22 12:44

Malisa

ลองดูนะครับว่าพ่อแม่คุณแข็งแรงไหม ถ้าไม่ค่อยแข็งแรงมีโรคประจำตัวร้ายแรงไหม? มีประกันตัวนึงที่น่าสนใจของไทยประกันชีวิต คุ้มครอง 10 โรคร้ายแรง เช่นมะเร็ง โรคหัวใจ หลอดเลือดในสมอง ถ้าตรวจเจอรับเงินทันที1,000,000บาท นอนรพ.รับเงินชดเชยวัน 1,000 บาท ถ้าครบ 5 ปี ไม่เคลมเลยคืนเบี้ยให้ครับ ยังงัยคุณลองเลือกเอาที่ตรงกับคุณนะครับ

2020.05.14 11:12

กรีฑา

คุณลองๆดู ของ AIA ก่อนไหมครับ ผมไม่ได้เป็นตัวแทนของเขานะครับ แต่หลายๆคนที่รู้จักทำกับประกันตัวนี้เยอะมากครับ แถมเงินเบี้ยประกันของเจ้านี้ก็ไม่แพงมากครับ หลายตัวของ AIA มีหลายตัวมากครับที่เป็นของผู้สูงอายุครับ บางตัวเป็นประกันแบบระยะสั้นๆครับ ส่งเบี้ยประกันไม่กีปีก็ได้เงินทุนพร้อมดอกเบี้ยคืนแล้วละครับ

2020.10.26 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี