Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธ๊ซื้อประกันภัยรถยนต์

ตอนนี้ประกันภัยรถยนต์ที่บ้านใกล้กมดปกติแล้วเราใช้ประกันภันชั้นหนึ่งตลอดแต่เราสังเกตุรถเราไม่ค่อยได้ใช้เลยจอดอยู่ที่บ้านตลอด เราเลยคิดว่าคงไม่จำเป็นหลอกประกันชั้นหนึ่ง เพื่อนๆคิดยังไงคะ จะทำหรือไม่ทำดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mathawee

ารกำหนดทุนประกันภัยรถยนต์นั้นมีความสำคัญมากๆ เลยนะครับ เพราะทุนประกันภัยรถยนต์นี้จะมีผลต่อเงินชดเชยที่จะได้รับเมื่อรถของคุณเกิดความเสียหายโดยสิ้นเชิง และที่สำคัญยังส่งผลต่อเบี้ยประกันภัยรถยนต์ที่คุณจะต้องจ่ายอีกด้วยทำให้ผู้คนส่วนใหญ่มักจะเลือกทำทุนประกันภัยรถยนต์ให้สูง

2020.01.24 7:35

Theerut

ทราบไหมครับว่าบริษัทประกันภัยนั้นไม่ได้จ่ายเงินชดเชยให้คุณตามจำนวนสูงสุดของทุนประกันภัยรถยนต์ที่คุณได้ทำเอาไว้นะครับ แต่จะจ่ายเท่ากับค่าความเสียหายที่เกิดขึ้นจริงเท่านั้นครับ เพราะฉะนั้นการทำประกันภัยรถยนต์ด้วยทุนประกันที่สูงไม่ได้ก่อให้เกิดประโยชน์ครับ

2020.01.24 7:35

Sarawut

ก็แล้วแต่คนจะคิดกันเลยครับ ถ้าคุณคิดว่าไม่ค่อยได้ใช้รถ หรือขับรถแข็งแล้ว มีประสบการณ์มานานก็ไม่ต้องทำก็ได้ครับ เพราะประกันชั้นหนึ่งมันไม่ได้เหมาะสมสำหรับทุกคนเสมอไป มันเหมาะกับคนที่ไม่มีประสบการณ์ในการขับขี่ไม่มากพอ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่คนจะคิดเพราะว่าถ้าเกิดรถยนต์หาย ไฟไหม้ เกิดขึ้นกับเรา คิดว่าทำไว้ก็ไม่น่าเสียหาย แล้วแต่คุณเลยครับ

2020.05.15 8:33

ชนากาน

เราว่ายังไงก็ยังสมควรทำประกันชั้น1คะ เคยมีเพื่อนเราบางคนคะคิดแบบเดียวกับคุณเลยคะ เปลี่ยนไปใช้ประกันชั้น3 เชื่อไหมคะ ขับรถออกนอกบ้านไปเจออุบัติเหตุเลยคะ ไม่เข้าใจตอนที่ทำประกันชั้น1 ไม่เห็นจะเกิดขึ้น เรื่องนี้สอนให้เรารู้จริงๆคะว่า อุบัติเหตุ มันบอกไม่ได้หรือกำหนดไม่ได้จริงๆคะว่าจะเกิดกับเราตอนไหน เราว่าอย่าเสี่ยงคะ

2020.10.26 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี