Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอเพิ่มทุนประกันทำยังไง

เมื่อก่อนซื้อประกันไว้ตัวหนึ่งเอาไว้แค่รักษาพยาบาลเบื้องต้นเท่านั้นไม่ได้มีการจ่ายทดแทนอะไรแลย ตอนนี้คิดอยากจะเพิ่มทุนประกันที่ทำอยู่เราอยากได้ค่ารักษาพยาบาลอื่นๆตามที่เขาระบุไว้ด้วย เราสามารถทำยังไงได้เพื่อขอทุนประกันเพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattakamol

ต้องเข้าใจก็คือ การเพิ่ม-ลดทุนประกันภัย หรือ ประกันชีวิตนั้น ไม่สามารถทำได้เลย เนื่องจากการเพิ่ม-ลดทุนประกันนั้นจะมีเรื่องของกฎหมายและค่าตอบแทนมาเกี่ยวข้องด้วย ดังนั้นก่อนจะทำการเพิ่มหรือลดทุนประกัน ควรปรึกษานายหน้าที่เป็นผู้ดูแลเราในกรมธรรม์นั้นก่อนว่าทำได้หรือไม่อย่างไร

2020.01.24 7:35

สุริยา

การเพิ่มทุนประกันมัน มีข้อดีและข้อเสียปะปนกัน อย่างเช่นการเพิ่มทุนประกันนั้น ข้อดีคือในกรณีที่เราเสียชีวิต ทายาที่จะได้รับเงินสินไหมทดแทนตามที่เราแจ้งไว้ก็จะได้รับเงินชดเชยมากขึ้นจากที่เรากำหนดไว้ เช่น เดิมทีได้ 100,000 บาทก็จะเปลี่ยนเป็น 200,000 บาท(ไม่รวมดอกเบี้ยและปันผล) แต่การขอเพิ่มทุนประกันนั้น เราก็จะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยสูงขึ้นด้วย บางทีทำตัวใหม่เลยจะคุ้มกว่าครับ

2020.01.24 7:35

ศุภวุฒิ

ทางบริษัทประกันเค้าจะดูด้วยนะครับว่าคุณเป็นโรคร้ายแรงอะไรไหมคุณถึงได้มาขอเพิ่ม ไม่ใช่ว่าอยู่ๆอยากจะเพิ่ม...ก็เพิ่มได้เอง ถ้าคุณเกิดมีโรคร้ายแรงเช่น โรคมะเร็ง โรคหัวใจขึ้นมา บริษัทเค้าก็ขาดทุนแย่สิครับ ถ้าอยากจะขอเพิ่มติดต่อกับตัวแทนที่คุณทำอยู่ได้เลยครับ แต่บอกเลยนะครับถ้าคุณมีโรคร้ายแรงการจะขอเพิ่มทุนยากมากครับ

2020.05.15 9:6

ชนากาน

สามารถทำได้ ไม่ยากคะ เรียกนายหน้าขายประกันคนเดิมเข้ามาหาก็ได้คะ แล้วลองๆให้เขาคำนวนเบี้ยประกันให้เราใหม่คะ เขาจะแนะนำได้คะว่าตัวไหนเหมาะกับเราคะ เราว่าถ้าใช้คนขายประกันคนเดิม น่าจะได้โปรอะไรที่ดีกว่าด้วยนะคะ ตอนนี้เห็นว่าีโปรเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลของประกันหลายเจ้าออกมาด้วยนะ เราว่าน่าสนใจมากๆเลยคะสำหรับตัวนี้

2020.10.26 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี