Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คลีนิคแก้หนี้ทำอะไร

เดือนนี้ได้ยินว่าเขามีโครงการคลีนิคแก้หนี้ด้วย เราอยากทราบว่าโครงการคลีนิคแก้หนี้จะเข้ามามีบทบาทอย่างไรในเรื่องการช่วยแก้หนี้สินสำหรับประชาชนอย่างเรา โครงการนี้ถ้าดีถือว่ามันจะช่วยคนเป็นหนี้ได้มากๆเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดนัย

คลินิกแก้หนี้ คือ หน่วยงานกลางที่ดำเนินการแก้ไขปัญหาหนี้แทนเจ้าหนี้ที่เป็นสถาบันการเงินและผู้ประกอบการทางการเงินทุกรายของลูกหนี้อย่างครบวงจร ภายใต้เกณฑ์และกรอบกฎหมายที่เป็นมาตรฐานเดียวกัน ให้ประชาชนมีโอกาสปลดหนี้สินล้นพ้นตัวได้ นอกจากนี้ยังให้ความรู้ทางการเงินแก่ประชาชนให้มีการวางแผนและบริหารการเงินที่ดี

2020.01.24 7:35

Phanumas

ช่วยเหลือลูกหนี้รายย่อยที่มีหนี้กับเจ้าหนี้หลายราย โดยเป็นหนี้เสียบัตรเครดิต บัตรกดเงินสด และสินเชื่อส่วนบุคคลที่ไม่มีหลักประกัน เพื่อให้มีโอกาสแก้ปัญหาหนี้ ควบคู่กับการส่งเสริมเรียนรู้การวางแผนและสร้างวินัยทางการเงินที่ดีเพื่อป้องกันมิให้เกิดปัญหาทางเศรษฐกิจ

2020.01.24 7:35

Suzanne

คลีนิคแก้หนี้เสีย ปีนี้เขาเปิดเฟส 3 แล้วครับ เมื่อวันที่ 1 กุนภาพันธ์นี่เอง เดือนกว่าจะสองเดือนแล้วไม่รู้ว่ายังรับอยู่รึเปล่านะตอนนี้ รอบนี้มีเกณฑ์ใหม่ด้วย คือมีเจ้าหนี้แค่รายเดียวก็สมัครได้ ลูกหนี้ที่อยู่ในคำพิพากษาของศาล แบบคดีแดงและคดีดำ ก็สามารถเข้าร่วมโครงการได้ จะเป็นหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด สินเชื่อ กี่ใบก็สมัครได้แต่ต้องมีหนี้รวมไม่เกิน 2,000,000 บาท ถ้าสนใจก็เช็คข้อมูลอีกทีครับ

2020.03.22 13:30

นรินทร์ศักดิ์

ก็ตามชื่ออ่ะครับ เป็นหน่วยงานที่ช่วยเหลือคนที่มีหนี้ไม่ว่าจะเป็น หนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด สารพัดหนี้ ให้หาทางใช้หนี้ได้ โดยจะรวมหนี้เป็นก้อนเดียวเพื่อที่จะได้มีภาระดอกเบี้ยน้อย ผ่อนนานหน่อย นโยบายคือ " ผ่อนต่ำ ตัดเงินต้น มีเงินเหลือใช้ " แต่คนที่จะเข้าร่วมโครงการได้ต้องมีหนี้ไม่เกินสองล้านนะครับ หนี้เสียก็สามารถเข้าร่วมโครงการได้

2020.05.15 9:30

ชนากาน

เราฟังตอนแรก ก็นึกว่าเป็นคลีนิค รักษาทางการแพทย์ แต่พอได้อ่าน บทความเรื่องของคลีนิคแก้หนี้แล้วเราร้อง ว้าวเลยคะ เป็นอะไรที่สุดๆมากเลยคะ คลีนิคแบบนี้น่าจะมีมาตั้งนานแล้วนะ ช่วยให้คนที่เป็นหนี้ที่เป็นแบบนอกระบบได้เข้ามาในระบบ และยังช่วยกลุ่มคนที่เป็นหนี้บัตรเครดิต ให้กลับมาใช่หนี้ได้ตามปกติ ถือว่าเป็นโครงการที่ดีจริงๆคะ

2020.10.26 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

พี่่สาวจะให่ไปเรียนต่างประเทศ

การมีลูก,All (ชีวิตคู่),All (การวางแผนการเงืน)

เด็กป.1ควรให้ค่าขนมวันละเท่าไหร่ดี

หาเงินออนไลน์

อยากขายของออนไลน์แต่ไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย จะหาที่เรียนได้จากไหนคะ

All (การจ้างงาน)

เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์

All (การเล่าเรียน)

ทำไมต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยะด้วย

All (การจ้างงาน)

คนที่เรียนจบด้านภาษามา จบไปทำงานอะไรคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี