Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสำหรับคนอายุ60

ตอนนี้พ่อแม่อยู่ต่างจังหวัดสองคนตายยาย ส่วนตัวทำประกันสุขภาพเอาไว้แล้วกรมธรรม์นึง แต่กำลังคิดถึงพ่อกับแม่ จะมีอายุครบ 60 ในปีหน้า เป็นห่วงสุขภาพท่าน เลยคิดจะทำประกันสุขภาพให้ แต่ไม่รู้จะทำของที่ไหน ดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

KIK

ลองติดต่อตัวแทน และบริษัทใกล้ๆก่อนครับ...มีหลายแบบและแบบไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยครับ ตัวหลัก/ปี ไม่แพง อาจจะไม่เกินหมื่นทั้งสองท่านครับแต่ถ้าตัวรักษาค่าพยาบาล ชดเชย ค่าห้อง พวกนี้เป็นเบี้ยทิ้งและค่าใช้จ่ายแพงพอควรครับพิจารณาหลายๆแบบ ตามกำลังความสามารถของเราที่ส่งได้

2020.01.24 7:35

Nan

ริษัทคิดหมดแล้วทุกเม็ด ไม่ต้องห่วง เขาได้กับได้ ข้อมูลบอกกับเขาว่า ปัจจุบันสังคมทั้งโลกกำลังก้าวเข้าสู่ สังคมชราภาพ คืออายุยืน วัยเสี่ยงคือวัยน้อยๆ พออายุ 50 ขึ้นไป ความเสี่ยงลดต่ำลงที่สุดกว่าอายุใดๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งข้อมูลจากอเมริกา(บ้านเราผมไม่รู้) เงินค่ารักษาพยาบาลครึ่งหนึ่งของ ที่มีทั้งหมด ถูกจ่ายไปกับเดือนสุดท้ายของชีวิต

2020.01.24 7:35

Vincent

คุณมีบริษัทที่จะทำไว้ในใจรึยัง ผมคิดว่าถ้าคุณจะทำให้ทั้งคุณพ่อและคุณแม่ ก็จะมีประกันสุขภาพ แฟมิลี่ แคร์ (Family CARE) ของเอฟดับบลิวดี ประกันชีวิต ที่น่าสนใจ เพราะว่า คุ้มครองทั้งชีวิตและสุขภาพเลย ทั้งกรณี เสียชีวิตทั่วไป และเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ครอบคลุมค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน และผู้ป่วยนอก ไม่ว่าจะป่วยหนัก หรือเจ็บเล็กน้อย ประกันสุขภาพตัวนี้ก็คุ้มครองหมดน่าสนใจดีนะครับ

2020.05.15 9:35

จุมพิศ

ประกัน ผู้สูงอายุมีเยอะคะ ยิ่งอายุ60ปี ยิ่งเยอะคะ ต้องถามก่อนคะว่า ทำประกันชีวิตไว้หรือยัง ถ้ายัง ต้องถาม ประกันชีวิตที่อยากทำ อยากได้แบบไหนคะ อย่าง อยากได้เงินคืน ตอนอายุ 80ไหม หรือว่าเจอเอาแค่เงินทุน ตอนที่พ่อเสียเท่านั้นคะ ถ้าเลือกได้ก็หาได้ง่ายขึ้นคะ ยังไงถ้าทำประกันชีวิตแล้วถึงจะทำประกันสุขภาพเพิ่มได้คะ เขาเรียกว่า อนุของประกันชีวิตคะ

2020.10.28 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี